ผู้เขียน หัวข้อ: Cap Farm  (อ่าน 17406 ครั้ง)

Ammeria

• ซี5
Re: Cap Farm
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09/06/12 20:21:05 »
ตัวผมเองก็อยากจะเรียนครับแต่ไม่รู้จะมีใครให้ขโมยความรู้ได้บ้างครับส่วนตัวอยากจะเรียนรู้จาก processor มากกว่าเพราะถ้าให้ผมปรับเกรนไปมาผมว่ามันพังก่อนจะได้เสียงที่ต้องการแน่เลย   :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09/06/12 20:36:03 »
ตัวผมเองก็อยากจะเรียนครับแต่ไม่รู้จะมีใครให้ขโมยความรู้ได้บ้างครับส่วนตัวอยากจะเรียนรู้จาก processor มากกว่าเพราะถ้าให้ผมปรับเกรนไปมาผมว่ามันพังก่อนจะได้เสียงที่ต้องการแน่เลย   :-\

ชั่วโมงนี้ คงต้องหันหา Processor แล้วนะครับ ...
ถ้ามี ฟร้อนใหม่ยู่แล้ว มองที่ Bit One ถ้า ฟร้อน ติดรถ Bit Ten ก็พอครับ

ที่แนะนำแบบนี้ นอกจาก ง่ายต่อการปรับจูนแล้ว
ยังเป็นเรื่องของการ รองรับ Input อื่นๆ อีกด้วยครับ

อยากให้มาลองฟัง แนวเสียงจาก iPod/iPad/iPhone ดูจริงๆ
ทั้งในแนว Digital และ Analog Signal
แล้วจะทราบว่า การใช้งาน Processor ให้คุ้มค่า มากขึ้น
มันมีความสุขจริงๆ ครับ

Ammeria

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09/06/12 20:54:30 »
ทำไมลุงตอบเร็วจัง  >:( ว่าแต่ bit one กับ bit ten มันต่างกันยังไงครับแล้วนอกจากตัวเครืองแล้วต้องเพิ่มสายอะไรอีกป่าวครับและสุดท้ายไอ้เจ้า bit one หรือ bit ten มันต้องเบิร์นกี่ชั่วโมง ผมเกลียดการเบิร์นมันทรมารใจมากๆๆๆๆๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09/06/12 21:21:09 »
Bit One รองรับระบบมากสุด ถึง Quad Amp (8ch) ส่วน Bit Ten ได้แค่ Tri Amp (5ch)
และทั้งสองตัว สามารถ ใช้ลำโพง สามทาง และ ซับ ได้

Bit Ten รับ Input ได้ 2 ช่องทาง คือ Hi Level Input (ผ่านสายลำโพง ฟร้อนท์) และ RCA Input (AUX) อีก 1 ชุด
ส่วน Bit One รับ AUX ได้มากกว่า โดยเพิ่มมาทั้ง Optical Input และ Coaxial Input

หลายคน และ ผมเอง ชอบน้ำเสียงของ Bit Ten มากกว่านะ  แต่ 2 ตัวนี้ คงต้องมอง การใช้งานเป็นหลักนะครับ

ส่วน Bit Ten D รองรับ Optical Input เพิ่ม แต่ว่า บ้านเราไม่มีขาย นะจ๊ะ

ในกรณีเพิ่ม Processor ก็ต้องเพิ่มสายไฟ และ สายสัญญาณ ด้วย
เรื่องการเบิร์นอิน เป็นของคู่กัน กับ เครื่องเสียงนะครับ คงหลีกเลี่ยงยาก นอกจากฝาก กันเบิร์น
หรือ เอาของใหม่มา แลก ของเก่า เพื่อนๆ เอาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/06/12 21:24:14 โดย ลุงขี้เมา »