ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม การอัพระบบในรถปาเจโร่สปอร์ตครับ  (อ่าน 5856 ครั้ง)

aoffeu21

• ซี1
  • *
ก่อนอื่นต้องแนะนำตัวในฐานะสมาชิกของเว็บบอร์ดคนใหม่นะครับ
ผมชื่อ ออฟ อายุ26 ถึงแม้จะยังไม่มีโอกาสใช้บริการทางร้าน แต่คาดว่าในอีกไม่ช้าคงได้ใช้บริการอย่างแน่นอนครับ

ตอนตอนนี้ผมใช้ปาเจโร่ เบนซินนะครับ สิ่งที่ทำมาบ้างแล้วแต่ยังไม่ถูกใจเลยครับ(ทำกับร้านไม่ไกลบ้าน)
1.เปลี่ยนคู่หน้าเป็นลำโพง Focal A1 แดมป์มาหนึ่งชั้น ไม่เปิดหน้าลำโพง และยังไม่ได้หล่อเสาเอครับ
2.มีซับบ๊อก ของFocal Ibus20 อยู่ใต้เบาะคนนั่งครับ
3.มีฟร้อน1ดินเห่ยๆ ของKenwood เปลี่ยนแทนโซนี่ตัวติดรถ เพราะว่าผมมีเก็บไว้ ก็เลยลองเอามาใช้ ผลคือว่าไม่ต่างอะไรเลย - -'' ใช้งานทั้งระบบนี้มาสี่เดือน ปวดหัวครับผม :(

ก่อนสิ้นปี มีงบจากโบนัสสักก้อน อยากปรับเปลี่ยนระบบที่ผมไม่ประทับใจเลยครับ คือว่า มันแหลม มันแข็ง มันอึดอัด เบสบวมๆ ฟังได้แปปเดียวก้อมึนๆไม่เพราะ ไม่หวาน ไม่พริ้ว ไม่ใส อย่างที่ต้องการครับ
เลยจัดการหาฟร้อนJVC 70BT มารอจะเปลี่ยน แต่ยังไม่มีเวลาเลยไม่รู้ว่าเสียงจะเป็นไง ตอนนี้ฟร้อนก็นอนอยู่ที่บ้าน รอเวลาครับ

คำถามครับ จากระบบที่มี จัดแบบไหนให้ผมได้บ้างครับ ผมมีแนวทาง อยากขอคำปรึกษาท่านสมาชิกรวมถึงเฮียนพนะครับ
------ อยากเปลี่ยน เทิร์น ลำโพงหน้า ซับบ๊อก แล้วทำใหม่ หล่อเสา ตีตู้ ลงแอมป์
แนะนำชุดไหนดีครับ ใจผมยังไม่เคยฟังลำโพงที่ทางร้านจำหน่ายและยังไม่เคยไปที่ร้าน จึงไม่ทราบว่าจำหน่ายตัวไหนบ้าง (ผมอยู่ขลบุรี)
---------ผมฟังแนวเพลงตลาดทั่วไป ป๊อป R&B ผมชอบฟังสบายๆ พริ้วๆ เคลิ้มๆ ใสๆครับ-----------

งบ 40000บาท สำหรับการปรุงครั้งนี้รวมทุกอย่าง ทั้งการติดตั้งฟร้อน สายต่างๆ ค่าตู้ ค่าเปิด ค่าหล่อ ค่าจูน ค่าติดตั้ง และหักลบจากเทิร์นแล้ว ****ฟร้อนผมจะเอาไปเองครับ(มีหน้ากากแล้วด้วยครับ)

ปล.อยากได้mosconi 100.4 มีหวังไหมครับ อิอิ

ขอบคุณน้า พี่ๆ เฮียๆทั้งหลายนะครับ ที่จะมาช่วยให้ความรู้ ขอบคุณครับ :-[ :-[

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
แนว Pop R&B  และ ชุดตามงบ
ผมเสนอ SQ3 ครับ + เสา A + เปิดหน้าลำโพง + ค่าตู้ซับ = ~ 40,000

ลองฟังชุดนี้ได้ในห้องลองดูก่อนนะครับ

New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

kamol

• ซี5
ลำโพงหรืออุปกรณ์อื่น ถ้ามาติดตั้งที่ร้าน สามารถ ประกาศขายในบอร์ดได้ แต่ที่ร้านไม่ได้รับ turn

งบสี่หมื่นบาท ถ้าติดเป็นชุดไปเลย ตามที่โห้แนะนำผมว่าคุ้มที่สุดแล้วครับ และในราคาเดียวกันได้ของ และงานติดตั้งแบบนี้ที่อื่นยาก
ราคาพอๆกัน เสียงดีกว่าแน่นอน

Pajero มาติดที่นี่กันเยอะมากๆ และผมเองก็ใช้ Pajero เช่นกันครับ

ยินดีต้อนรับสู่ QC Society

ยังไงลองโทรศัพท์ปรึกษาเฮียนพดูเรื่อง option ต่างๆครับเผื่อแกจัด โปรสิ้นปีปิดท้ายให้

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

nokair

• ซี5
ยินดีต้อนรับคับน้าออฟ ผมก็ใช้ปาเจโรเหมือนกันคับ  :-[

ตามที่น้ากลมบอกคับ ติดที่นี่ ราคาเท่านี้ เสียงดีกว่าที่อื่นแน่นอนคับ

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้น้าลองเข้ามาฟังรถเพื่อนสมาชิกที่ร้านก่อนดีกว่าคับ มีให้เลือกฟังหลากหลาย แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้คับ  :D

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
ยินดีต้อนรับ น้าอ๊อฟ  น่ะอ๊าบบบ.....รถน้องผม เอาของเก่า มาใส่ที่นี่ รวมค่าแรงค่าของ ปะมาน40Kงับ

แต่เสียงออกมา...ดี บรรลัยกัลป์   เยย ง๊าบบบบ....ที่ QC  งานติดตั้ง +งานจูน...แจ่มเกินบรรยาย งับ

aoffeu21

• ซี1
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับผม

คงไม่มีเวลาไปร้านก่อนเป็นแน่แท้ อาจจะเข้าไปคุยๆฟังๆ แล้วเลือกที่ชอบ จัดกันสดๆเลยครับผม

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ขอบคุณทุกท่านครับผม

คงไม่มีเวลาไปร้านก่อนเป็นแน่แท้ อาจจะเข้าไปคุยๆฟังๆ แล้วเลือกที่ชอบ จัดกันสดๆเลยครับผม

ยินดีต้อนรับครับ

ไม่ทราบว่าสะดวกมาเมื่อไรเด๋วสมาชิกที่สะดวกจะไปต้อนรับ

โดยเฉพาะน้าตง  :-\

kamol

• ซี5
ฟังตัวอย่างลำโพงในห้องลอง ได้เลยครับ  แอมกับลำโพงนี่ ร้านต่อให้ฟังได้เลย ถามหานาย Best ครับ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

aoffeu21

• ซี1
  • *
ฟังตัวอย่างลำโพงในห้องลอง ได้เลยครับ  แอมกับลำโพงนี่ ร้านต่อให้ฟังได้เลย ถามหานาย Best ครับ  :D

น้ากมล พอจะแนะนำลำโพงแนว ฟังสบายๆ แหลมพริ้วๆฝอยๆ ที่คิวซีมียี่ห้อไหนครับ
แอมป์ด้วยครับ ใจผมอยากได้ mosconi 100.4 มือสอง แต่หาไม่ได้เลย สงสัยต้องไปรูดมือหนึ่งเอา ราคาแรงกว่าเท่าตัวเลย
มีตัวอื่นๆ สไตล์หวานๆ พริ้วๆ ฟังสบายๆแนะนำไหมครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ที่ร้านมี Mosconi AS 100.4 มือสองอยู่นะครับ ลองเข้ามาทดสอบกับลำโพงที่สนใจดูได้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Manyacare

• ซี3
ขอต้อนรับ pajero อีกหนึ่งคัน  :D :D