ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามงบประมาณ  (อ่าน 10900 ครั้ง)

aun_sirichai

• ซี4
สอบถามงบประมาณ
« เมื่อ: 01/01/10 09:13:37 »
สวัสดีปีใหม่ครับ
      ตอนนี้เปลี่ยนรถมาใช้ Altis ปี 03 แล้ว กำลังเก็บงบใหม่ทำที่ร้าน
ของที่มีอยู่แล้วเป็น Amp.Arc Audio 5150CXLR .

ที่ตั้งใจซื้อเพิ่มพร้อมติดตั้งมี
         1. DVD 2 Din Jvc 900 หรือ Jvc 808
         2. คู่หน้า Rainbow SLC 265.25 NG
         3. Sub Image Dynamics ID10
    ติดคู่หน้า ทวิสเตอร์ หล่อเสา A.
    Damp 4 ชั้น คู่หน้า
    ตีตู้ Sub ที่ Foot Wall.

ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ มีงบ 40-50,000 ครับ
ใช้เวลาติดตั้งกี่วันครับ
หมายเหตุ ที่อยากติด Sub ที่ Foot Wall. เพราะต้องขนของบ่อยทำให้ของจะไปบังซับครับ
    post ราคาทาง E-mail. aun_sirichai@yahoo.com

IamNU

• ซี5
Re: สอบถามงบประมาณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/01/10 12:51:21 »
ติดซัพตรงนี้ต้องดูว่ามีคนนั่งข้างบ่อยหรือป่าวนะครับ และจูนเสียงยากมากๆ ผมเคยลองกะรถตัวเองสุดท้ายก็เอาไว้หลังเหมือนเดิมครับ ส่วนฟร้อนไม่ลองดูเป็ฯแอลไพล์502ดูครับผมว่าเสียงดีกว่าเยอะนะครับ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/01/10 19:04:24 »
อยากให้เข้ามาฟังรถน้าดนัยดูก่อนก็ได้ครับ รู้สึกจะเป็นรถรุ่นเดียวกัน  แล้วค่อยตัดสินใจตำแหน่งติดซัฟ
ส่วนของที่วางไว้อาจเกินงบประมาณนะครับ  ยังงัยเข้ามาฟังและตัดสินใจที่ร้านดีกว่าครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/03/10 23:55:08 »
อยากให้เข้ามาฟังรถน้าดนัยดูก่อนก็ได้ครับ รู้สึกจะเป็นรถรุ่นเดียวกัน  แล้วค่อยตัดสินใจตำแหน่งติดซัฟ
ส่วนของที่วางไว้อาจเกินงบประมาณนะครับ  ยังงัยเข้ามาฟังและตัดสินใจที่ร้านดีกว่าครับ

เย้ เย้ ดีใจ ได้่เป็น Presenter ร้านแล้ว .... เด๊ี๋ยวสิ้นเดือน รอรับตังค์  ;D ;D ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/03/10 23:56:20 »
ฟังรถลุง แล้ว หูเสีย ฟังคันอื่นไม่เพราะหมด  :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/04/10 09:56:24 »
ฟังรถลุง แล้ว หูเสีย ฟังคันอื่นไม่เพราะหมด  :o :o

อ้าว LE ไม่เพราะแล้วเหรอครับน้า สงสัยตัวขับมันไม่เหมาะมั๊ง  :o :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/04/10 10:11:36 »
นั่นพลาดอีกตู  ??? ???  น้าเนสนี่พลาดไม่ได้เลย พลาดปั๊บยิงใส่หมดแมกกาซีนเลย   :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01/04/10 12:04:20 »
แต่แอมป์ของจขกท. นี่เทพมักๆๆเลยผมชอบเสียงตัวนี้เจงๆๆ
THE HUNG

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01/04/10 14:18:32 »
อยากให้เข้ามาฟังรถน้าดนัยดูก่อนก็ได้ครับ รู้สึกจะเป็นรถรุ่นเดียวกัน  แล้วค่อยตัดสินใจตำแหน่งติดซัฟ
ส่วนของที่วางไว้อาจเกินงบประมาณนะครับ  ยังงัยเข้ามาฟังและตัดสินใจที่ร้านดีกว่าครับ

เรามาเตือนท่่านด้วยความหวังดี โปรดนำแผ่นที่ชอบมาเยอะๆ แล้ว นัดหมายล่วงหน้า ให้เวลากับพวกเรามากๆ

มานั่งเล่น นั่งลองฟัง นานๆ....... แล้วถ้าเบื่อ ถ้าเครียด เข้าไป นอนฟัง ในรถหมอ ให้สบายใจ

หลังจากนั้น สังสรรค์ เฮฮา วางระบบให้เหมาะสม กับงบประมาณ นัดเวลาติดตั้ง ที่สมาชิกว่างพร้อมกันเยอะๆ เรื่องช่างเดี๋ยว ลุงเคลียร์คิวให้

เสียงดี ไม่ได้ ถ้าไม่ได้ฉลองหลังติดตั้งเสร็จ....... ไม่เชื่อ ลองถามสมาชิกใหม่ๆ หลายคนได้ เอ้าเฮ เอ้าชน.....  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/04/10 14:22:56 โดย ลุงขี้เมา »

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/04/10 14:40:49 »
อยากให้เข้ามาฟังรถน้าดนัยดูก่อนก็ได้ครับ รู้สึกจะเป็นรถรุ่นเดียวกัน  แล้วค่อยตัดสินใจตำแหน่งติดซัฟ
ส่วนของที่วางไว้อาจเกินงบประมาณนะครับ  ยังงัยเข้ามาฟังและตัดสินใจที่ร้านดีกว่าครับ

เรามาเตือนท่่านด้วยความหวังดี โปรดนำแผ่นที่ชอบมาเยอะๆ แล้ว นัดหมายล่วงหน้า ให้เวลากับพวกเรามากๆ

มานั่งเล่น นั่งลองฟัง นานๆ....... แล้วถ้าเบื่อ ถ้าเครียด เข้าไป นอนฟัง ในรถหมอ ให้สบายใจ

หลังจากนั้น สังสรรค์ เฮฮา วางระบบให้เหมาะสม กับงบประมาณ นัดเวลาติดตั้ง ที่สมาชิกว่างพร้อมกันเยอะๆ เรื่องช่างเดี๋ยว ลุงเคลียร์คิวให้

เสียงดี ไม่ได้ ถ้าไม่ได้ฉลองหลังติดตั้งเสร็จ....... ไม่เชื่อ ลองถามสมาชิกใหม่ๆ หลายคนได้ เอ้าเฮ เอ้าชน.....  ;D ;D ;D

ถ้าจะจริงเหมือนลุงพูดเลย ของผมจูนเสร็จตรงดิ่งกลับบ้านเลย เสียงเลยยังไม่ถูกใจ เที่ยวหน้าไปเดี๋ยวหิ้วแบล็คไปฝากสักลิตรเสียงรถผมน่าจะดีขึ้นจริงป่าวลุง ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/04/10 18:37:04 »
ใช่เลยน้านุ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/04/10 21:54:45 »
สรุปแล้วครับ ของใหม่
         1. DVD 2 Din Jvc 808
         2. คู่หน้า Rainbow SLC 265.25 NG หล่อเสา A
         3. Damp Accumat ประตูหน้า (ด้านในเคาะจุดต้อง damp, ด้านนอกเต็ม)
         4. Sub Image Dynamics IDQ10 ตีตู้ปิด หันหน้าเข้าห้องโดยสาร เจาะพนักพิง
         5. สายลำโพง PSI
         6. สายสัญญาญ (รอสรุปอยู่ กลัวงบไม่พอ)

ของเดิมมีAmp.Arc Audio 5150CXLR คงไว้ใต้เบาะ เพราะใช้สายสั้นสุด
         ช่วย สรุปราคาทาง E-mail. aun_sirichai@yahoo.com
         ไม่เน้นโชว์ซาวด์ครับ ขอเดิมๆ ราคาพิเศษด้วยนะครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/04/10 22:51:43 »
คุณ aun_sirichai ครับ โดยส่วนตัว ผมเคยใช้ JVC avx 815 + Rainbow SLC 265 + ID10 มาแล้วครับ ดูหนัง OK ครับ

ปัจจุบัน ไม่แน่ใจว่า 808 ยังมีสินค้าหรือไม่ เพราะรุ่นปี 09 ก็ไปถึง 825/826 แล้วครับ ส่วน SLC 265 ปลายปีที่แล้วของขาดครับ

แนะนำแบบนี้นะครับ ถ้าต้องการ 2 Din ดูหนัง-ฟังเพลง ลองดูชุดนี้ชิครับ

Pioneer 2 Din 4150 + Rainbow SAC 265 + ID10d4v3 กับ 5150 CXLR ทึ่มีอยู่

ชุดนี้จะได้ mid base จะกระชับกว่า SLC ดูหนังมันแน่นอนครับ SAC ราคาสูงกว่า SLC ส่วน ID ราคาถูกกว่า IDQ ครับ

เรื่องซับ ติดตั้งตีตู้ปิด เอาไว้ ด้านข้างก็ได้ครับ ถ้าเกรงเรื่องพื้นที่ใช้สอย การเจาะพนักพิงหลัง อาจจะต้องหาพนักพิงใหม่นะครับเปลืองงบด้วย

ส่วนเรื่องกลัวเสียงเบสมาไม่ถึง ลองมาฟังรถสมาชิกดูครับ มี Altis รุ่นเดียวกัน และ Vios ให้ฟังหลายคันครับ

ตำแหน่งติดตั้ง Sub มีทั้งหลังเบาะ และด้านข้างกระโปรงหลัง โดยไม่ต้องเจาะพนักพิง ก็ได้เบส อัพ ฟร้อน สบายๆ เลยครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/04/10 23:02:28 »
option ที่ลุง เสนอฟังดูดีครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01/04/10 23:29:41 »
ขอบคุณมากเลยนะครับ
        ถ้าเปลี่ยนของตามที่คุณลุงขี้เมาแนะนำ ก็จะเป็นข้อสรุปดังนี้นะครับ คือ
         1. DVD 2 Din Pioneer 4150
         2. คู่หน้า Rainbow SAC 265 หล่อเสา A
         3. Damp Accumat ประตูหน้า ( Dampนอกเต็ม, Dampใน เคาะจุดที่จำเป็น)
         4. Sub Image Dynamics ID10 ตีตู้ปิด หันหน้าเข้าห้องโดยสาร เจาะพนักพิง (รถผมเป็น 1.8 G ครับ มีพนักพิงอยู่แล้วครับ แต่พนักพิงมีแค่เหล็กบางๆ กั้นครับ เบาะพับได้ครับแยกพับซ้าย,ขวาครับ) ที้ตั้งใจไว้คือ หันหน้าซับเข้าที่พักแขนครับเวลาขับคนเดียวเอาที่พักแขนลงจะเห็นหน้าซับครับ ส่วนด้านหลังตู้ทำแผงไม้ปิดครับ
        หมายเหตุ ผมทำอาชีพเซลล์ครับ เวลาขนสื่อโฆษณาที่ ทั้งเบาะหลังและพื้นที่ฝากระโปรงหลังจะเต็มไปด้วยสื่อโฆษณาครับ ถ้าตีตู้ซับแบบอื่นมันจะไปโดนครับ กลัวสื่อพวกนี้จะไปโดนหน้าซับครับ กลัวซับพังครับ
         5. สายลำโพงและสายสัญญาญ (รอสรุปอยู่) งบจำกัดครับ (เพราะตอนแรกตั้งงบไว้ 40,000 Bth ตอนนั้นถามติดน้อง Jazz มี 2 Din อยู่แล้ว),
            Altis 1.8 G คันนี้พึงออกมาเมื่อเดือนธันวาคม 09 (มือสองครับ)ยังไม่เริ่มผ่อนเลยครับ, แต่กันงบไว้ 45,000-50,000 Bth ผ่อนกับทาง KTC ครับเสียดอกเบี้ยด้วย แต่อยากจะทำทีเดียวจบครับ (ทำที่ qc ตั้งแต่ร้านยังไม่เปิดสาขาที่นครปฐม, และปิ่นเกล้าเลยครับ(ตอนนั้นรายได้ยังน้อยครับ แต่ตอนนี้ก็ยังน้อยอยู่)  เพราะชีวิตส่วนใหญ่อยู่บนรถครับ เดือนหนึ่งขับรถประมาณ 5,000 km. ต่อเดือนครับ
            ช่วย PM ราคาพร้อมรายละเอียดด้วยนะครับ ขอราคาพิเศษนะครับ