ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันรถกับการติดตั้งเครื่องเสียง  (อ่าน 3401 ครั้ง)

nengnoi

• ซี1
  • *
รบกวน ท่านผู้มีประสบการณ์นิดนึงครับคือไปได้ข่าวมาว่า ถ้าหากติดตั้งเครื่องเสียงแล้ว
จะหมดประกันระบบไฟฟ้าของรถ เลยไม่แน่ใจไปสอบถามเซล ได้รับคำตอบมาว่า

ทำเครื่องเสียงทำได้ แต่ต้องอย่ามายุ่งกับระบบไฟของรถ ถ้าทำได้ก็ไม่หมดประกัน
เลยสงสัยว่า ระบบพื้นฐาน ก็คือต้องใช้ไฟจากแบตตารี่อยู่แล้ว ถือว่าเป็นการยุ่งกับ
ระบบไฟของรถหรือไม่ แล้วถ้าเป็นอย่างนี้จริง เห็นรถใหม่ ๆ ป้ายแดงมาติดกันโครม ๆ
มิหมดประกันไปเลยเหรอ เลยคิดว่ามันน่าจะมีทางออกได้ เลยมาสอบถามว่า

เขาทำกันอย่างไรบ้างในกรณีนี้เพื่อไม่ให้เสียสิทธิในการประกันจากบริษัทรถไปนะครับ

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ก็เคยสงสัยเหมือนกันครับ เคยลองถามศูนย์เค้าว่าถ้าไม่ได้ตัดต่อสายไฟเดิมของรถไม่น่าจะมีปัญหา
แต่เค้าก็บอกว่าเค้าก็ไม่รู้จริงนะ แค่คิดว่าไม่น่ามีปัญหา :o
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kamol

• ซี5
เมื่อก่อนผมก็เคยห่วงเรื่องนี้เหมือนกันครับ แต่ถ้าอยากได้เสียงดีๆ ก็ต้องยอม  :-[  รถในร้านตอนนี้เกือบทุกคันก็ปรับเปลี่ยนสายไฟเพื่อเสียงที่ดีขึ้นครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.