ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเส้นเล่นสาย  (อ่าน 40703 ครั้ง)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
Re: เล่นเส้นเล่นสาย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05/30/10 17:54:38 »
สายไฟ Tchernov เป็นไง เมื่อเทียบกับเจ้าสัตว์ประหลาด อ่ะ ???
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05/30/10 20:01:11 »
สงบแต่เต็มไปด้วยพลัง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05/30/10 20:02:51 »
อารายอกันเนี่ยยยยยยย รื้อกันหย่ายยยยยย  >:(

หมอ สายสัญญาณ รัสเซีย ทำให้ ลีลา การร้องดีขึ้นเยอะเลย บรรยากาศดีด้วย (แต่แพ้หมอหน่อยนึง) 5555
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05/30/10 20:17:19 »
อารายอกันเนี่ยยยยยยย รื้อกันหย่ายยยยยย  >:(

หมอ สายสัญญาณ รัสเซีย ทำให้ ลีลา การร้องดีขึ้นเยอะเลย บรรยากาศดีด้วย (แต่แพ้หมอหน่อยนึง) 5555

เรื่องนี้ผมเห็นกด้วยอย่างแรงครับ

น้าหมอไม่ต้องลีลาเลยครับ ลุยได้เลย ราคาไม่แรงมากสำหรับน้าหมอแน่นอนครับ :D :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 05/30/10 20:41:22 »
555 ขี้เกียจรื้อแร้วครับ พอแร้ว  :-[
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 05/30/10 20:47:12 »
เมื่อวานลองตัดสายลำโพง Tchernov สีขาวใหญ่มาลองต่อ Biwire กับ Rega Apollo+Amp Yamaha+ Mirage Speaker นั่งฟังครี่งวัน ต้องยอมรับว่าเสียงดีมากครับ สายลำโพงแทบไม่ได้เบิร์น แต่บรรยากาศดีมาก เบสมีคุณภาพตามที่เฮียณพว่าจริงๆ สำหรับฟังเพลงร้องนะครับ ต้องขอยกให้สายเส้นนี้เลยครับ สะอาด สะอ้านมากครับ ผมใช้สายสัญญาณ PSI ที่ยืมมาจากคุณกมลต่ออยู่ ไปด้วยกันได้ดีครับ  ว่าอาทิตย์หน้าจะถอยสายสัญญาณ Tchernov มาลองเทียบดู  เฮียช่วยเก็บไว้ให้ผมเส้นนึงนะครับ 1 m.  

ใครอยากเอา Tchernov สีขาวลงรถ ผมแนะนำเลยครับ...  :D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 05/30/10 21:01:58 »
เมื่อวานลองตัดสายลำโพง Tchernov สีขาวใหญ่มาลองต่อ Biwire กับ Rega Apollo+Amp Yamaha+ Mirage Speaker นั่งฟังครี่งวัน ต้องยอมรับว่าเสียงดีมากครับ สายลำโพงแทบไม่ได้เบิร์น แต่บรรยากาศดีมาก เบสมีคุณภาพตามที่เฮียณพว่าจริงๆ สำหรับฟังเพลงร้องนะครับ ต้องขอยกให้สายเส้นนี้เลยครับ สะอาด สะอ้านมากครับ ผมใช้สายสัญญาณ PSI ที่ยืมมาจากคุณกมลต่ออยู่ ไปด้วยกันได้ดีครับ  ว่าอาทิตย์หน้าจะถอยสายสัญญาณ Tchernov มาลองเทียบดู  เฮียช่วยเก็บไว้ให้ผมเส้นนึงนะครับ 1 m.  

ใครอยากเอา Tchernov สีขาวลงรถ ผมแนะนำเลยครับ...  :D

เหอๆ เพิ่งจัด psi ลงไปไม่นานเองครับ ยังไม่ทันพ้นเบิร์นเลย :(

ว่าแต่สายลำโพงตัวนี้ตกลงราคาเท่าไรครับ  ???

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 05/30/10 21:17:01 »
750.-/M. ครับ

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 05/30/10 21:26:44 »
750.-/M. ครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่าราคานี้เอามาใส่เป็นสายเครื่องบ้านดีกว่าครับ เพราะใช้ไม่ยาวมาก

ถ้าเป็นรถ ผมคงไม่ไหว

ว่าแต่อยากทราบแนวเสียงของสายตัวนี้ครับว่าออกแนวไหน จะ match กับเครื่องบ้านผมหรือไม่ครับ
ผมต้องการสายลำโพงที่มีแนวเสียงติดเนื้อย่านต่ำหน่อยครับ ขอบคุณครับ :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 05/30/10 21:53:04 »
วันนี้ผมลงสายสัญญาณ Tchernov ในรถครับ ลงตัวกับระบบผมมากๆ เลยครับ   บรรยากาศดีขึ้น สงัด แต่รายละเอียดยังคงอยู่ เบสดีขึ้นมากกก ฟังเพลงมีความสุขมากๆ วันนี้ คุ้มจริงๆ

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 05/30/10 22:08:33 »
วันนี้ผมลงสายสัญญาณ Tchernov ในรถครับ ลงตัวกับระบบผมมากๆ เลยครับ   บรรยากาศดีขึ้น สงัด แต่รายละเอียดยังคงอยู่ เบสดีขึ้นมากกก ฟังเพลงมีความสุขมากๆ วันนี้ คุ้มจริงๆ

แหมน้ากมล ลงไปอย่างไม่มีปี่มีขลุ่ยเลยนะครับ :o

สรุปว่าเป็นเหยื่อไปอีกรายแล้น :D

ว่าแต่สายเดิมจะเอาไงครับเนี่ย :-\

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 05/30/10 22:11:47 »
แค่ เเวบไป บายๆๆที่รถก็รู้เเล้วถึงความเเตกต่าง
THE HUNG

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 05/30/10 23:57:42 »
โชคดีนะที่ฟังผ่านๆ มีคนขึ้นไปฟังลงมารีบบอกให้สั่งให้ที 4 เส้น :-\
รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.tchernovaudiocable.ru/index.php?ruID=2&aID=3&sID=&pID=&page=0&PHPSESSID=fp1c24oonvs6gemtfg4v0g3it5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/31/10 00:06:10 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05/31/10 00:33:18 »
ยืนยันครับ ว่าดีมากๆ จริงๆ โดยเฉพาะกับระบบที่ ออกในโทนแหลมเกินไป แนะนำแบบฟันธงได้เลย

เส้นสายตัวนี้ให้ โทนบาลานซ์ ที่ดีมาก มีเนื้องาม แต่ที่น่าแปลกใจคือ ปลายแหลมยังสวยได้ด้วย

เข้าใจว่าบุคคลิก น่าจะไปในทางเดียวกัน ทั้ง สายไฟ สายสัญญาญ สายลำโพงนะครับ

ปล.วันนี้ได้ฟังรถน้าต๋อง บางเสียงที่ไม่เคยได้ยิน ก็ได้ยินขึ้น แบบรับรู้ได้ ไม่ยากเย็น ทั้งๆ ที่คันนี้ใช้แค่สายไฟ ...... แบบนี้ไม่ยอม  :'(

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 05/31/10 02:42:48 »
วันนี้ผมลงสายสัญญาณ Tchernov ในรถครับ ลงตัวกับระบบผมมากๆ เลยครับ   บรรยากาศดีขึ้น สงัด แต่รายละเอียดยังคงอยู่ เบสดีขึ้นมากกก ฟังเพลงมีความสุขมากๆ วันนี้ คุ้มจริงๆ

ยืนยันครับ ว่าดีมากๆ จริงๆ โดยเฉพาะกับระบบที่ ออกในโทนแหลมเกินไป แนะนำแบบฟันธงได้เลย

เส้นสายตัวนี้ให้ โทนบาลานซ์ ที่ดีมาก มีเนื้องาม แต่ที่น่าแปลกใจคือ ปลายแหลมยังสวยได้ด้วย

เข้าใจว่าบุคคลิก น่าจะไปในทางเดียวกัน ทั้ง สายไฟ สายสัญญาญ สายลำโพงนะครับ

ปล.วันนี้ได้ฟังรถน้าต๋อง บางเสียงที่ไม่เคยได้ยิน ก็ได้ยินขึ้น แบบรับรู้ได้ ไม่ยากเย็น ทั้งๆ ที่คันนี้ใช้แค่สายไฟ ...... แบบนี้ไม่ยอม  :'(

น้ากลมกับลุง ชิ่งเล่าก่อนผมไปหมดแล้ว ผมก็เห็นตามน้ากลมกับลุงทุกประการครับ ตั้งแต่ได้ฟังรถน้ากลมมา ผมชอบรอบนี้ที่สุดเลยครับ ได้ฟังแล้วปลื้มแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/31/10 02:44:46 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว