ผู้เขียน หัวข้อ: น้ากมลรบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 4293 ครั้ง)

Bangpain

• ซี5
น้ากมลรบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: 06/19/10 16:36:31 »
เห็นว่าน้ากมลเล่นเครื่องบ้านอยู่และก็มีใช้สายลำโพง PSI ด้วย

อยากให้น้ากมลช่วยเทสเสียงให้หน่อยสิครับ ว่าระหว่างเดินสาย

ตามทิศกลับย้อนทิศเสียงมันแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ  ???

รบกวนเทสให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ  :-\

kamol

• ซี5
Re: น้ากมลรบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06/21/10 00:34:35 »
ครับ น้าตี๋ โทษทีครับ ผมไปทำงานที่สิงคโปร์ กลับมาก็วุ่นๆ มากเลยตอบช้าหน่อย  ไว้จะ test ให้นะครับ แต่ว่า กลับทิศเสียงไม่ดีน่ะครับ แต่จำไม่ได้ว่า มันต่างกันในรายละเอียดอย่างไร
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06/21/10 11:39:41 »
ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ แตกต่างกันอย่างไร  ???

รบกวน น้ากมล ช่วยมาบรรยายให้ฟังด้วยนะครับ  :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06/21/10 12:02:57 »
มานั่งรอผลอีกคน

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06/21/10 14:54:38 »
อ้าวน้า  ไม่สลับในห้องลอง qc ช่วยกันทดสอบล่ะ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06/21/10 15:32:17 »
ยังไงการเดินสายกลับทิศที่มันเคยใส่มานาน เสียงน่าจะแย่อยู่แล้วหล่ะครับ

ผมเคยดูรายการเครื่องเสียง อ.วิจิตร บุญชุ บอกไว้ว่า ก่อนหน้านี้การเดินทางของอนุภาค หรือโมเลกุลอะไรเทือกๆ นั้น มันเคยเดินทิศนี้มานานแล้ว พอเรากลับทิศมัน มันก็เหมือนโมเลกุลไปขวางทางเดินของไฟ เลยทำให้เสียงออกมาไม่ดีเท่าที่ควร แต่ถ้าเราต่อฟังผิดทิศไปนานๆ เข้า มันก็จะจัดเรียงตัวโมเลกุลใหม่เองนั่นแหล่ะครับ แล้วเสียงก็จะดีขึ้นตามเรื่อยๆ ไปเองตามลำดับตรับ แต่ถ้าให้ดีและง่าย ก็เดินมันซะถูกทิศก็หมดปัญหา เพราะง่ายต่อการจำ และจัดระเบียบภายหลังด้วยครับ

แต่ลองเอามาต่อกลับทิศเล่นๆ ดูก็ดีนะครับ ไว้วันไหนมาลองเล่นกัน :D
รถผม เพราะแล้ว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06/21/10 15:37:02 »
ยังไงการเดินสายกลับทิศที่มันเคยใส่มานาน เสียงน่าจะแย่อยู่แล้วหล่ะครับ

ผมเคยดูรายการเครื่องเสียง อ.วิจิตร บุญชุ บอกไว้ว่า ก่อนหน้านี้การเดินทางของอนุภาค หรือโมเลกุลอะไรเทือกๆ นั้น มันเคยเดินทิศนี้มานานแล้ว พอเรากลับทิศมัน มันก็เหมือนโมเลกุลไปขวางทางเดินของไฟ เลยทำให้เสียงออกมาไม่ดีเท่าที่ควร แต่ถ้าเราต่อฟังผิดทิศไปนานๆ เข้า มันก็จะจัดเรียงตัวโมเลกุลใหม่เองนั่นแหล่ะครับ แล้วเสียงก็จะดีขึ้นตามเรื่อยๆ ไปเองตามลำดับตรับ แต่ถ้าให้ดีและง่าย ก็เดินมันซะถูกทิศก็หมดปัญหา เพราะง่ายต่อการจำ และจัดระเบียบภายหลังด้วยครับ

แต่ลองเอามาต่อกลับทิศเล่นๆ ดูก็ดีนะครับ ไว้วันไหนมาลองเล่นกัน :D

อันนี้ถูกต้องเลยครับ

สำหรับการลองกลับทิศนั้นควรลองทำในสายใหม่ๆครับ ในช่วงที่ยังไม่พ้นเบิร์นนัก ว่าเสียงต่างจากตามทิศอย่างๆรครับ

Thong

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06/21/10 22:15:07 »
ชอบย้อนศร
ระวังจราจร