ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกหน้าประวัติศาสตร์ ชุดเครื่ิองเสียง ณ.สิ้นปี 2553  (อ่าน 40116 ครั้ง)

Prach

• ซี5
อัพฯล่าสุดครับ

Front: Pioneer 4250 DVD
CAP: Helix
Power cable: Monster

Amp1: TRU Tech B475
CAP: Monster 0.5F
Amp2: Mosconi AS 200.2
Power cable: Tchernov

Speaker: Morel Elate 3way LE
Sub: IDQ10

Interconnect: Harmotech
Speaker cable: PSI
Power connection: Audison connect

Damp (front door): STP Gold, STP Crystral
Mosconi FSA
Bat: Panasonic

น่าจะครบแล้วครับ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
อัพฯล่าสุดครับ

Front: Pioneer 4250 DVD
CAP: Helix

Amp1: TRU Tech B475
CAP: Monster 0.5F
Amp2: Mosconi AS 200.2
Power cable: Tchernov

Speaker: Morel Elate 3way LE
Sub: IDQ10

Interconnect: Harmotech
Speaker cable: PSI
Power connection: Audison connect

Damp (front door): STP Gold, STP Crystral
Mosconi FSA
Bat: Panasonic

น่าจะครบแล้วครับ

ยังขาด stringer ครับ  :-\

Prach

• ซี5
น้าคิม สะกิดผมอีกแหละ  :-X เพิ่งโดนน้าตงสะกิดมาเมื่อวันศุกร์นี้เองครับ (กำลังหลบมุมอยู่เชียว)
สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่เพิ่งเปลี่ยนแบตมาสัก สามสี่เดือนครับ สักครู่.......ครับผม

kamol

• ซี5
รถพี่มอญมีสองคันน่ะ เอามาลงให้ครบ  ส่วนรถน้าเสิรฐ รู้สึกว่าจะทำ สามคันนะน้า  :D สุดยอด
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
เห็นระบบแต่ละท่าน ผมขอแอบดูเงียบๆดีกว่า :(

ลุงขี้เมา

• ซี5
เห็นระบบแต่ละท่าน ผมขอแอบดูเงียบๆดีกว่า :(

คนนี้แหละ ที่อยากให้ ลงระบบคนแรก ...... จัดมาซะดีๆ  :)

licuala

• ซี5
รถพี่มอญมีสองคันน่ะ เอามาลงให้ครบ  ส่วนรถน้าเสิรฐ รู้สึกว่าจะทำ สามคันนะน้า  :D สุดยอด

แก้ไขเพิ่มเติมให้แล้วนะ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
  Front: Bremen mp76 + cap helix        
  Power Amp : ARC SE 4100 (Hramotech cable)+ Mmats D100HC (Monster cable)+(cap Quest1.2)
  Speaker : Rainbow cs265 Germanium (Active  Tri amp) + ( PSI cable)
  Sub : Mmats P3.0 /12
  สายไฟ : Monster
  Damp : Prism
หมดแล้วครับรถหนูมีแค่นี้เอง :(

Bangpain

• ซี5
จัดมา น้าตี๋ ..... อย่าช้า  :-* :-* :-*
ขอบคุณครับ น้า ลุงขี้เมา  :-[

ระบบพื้นๆ ธรรมดาๆ ชิวๆ ครับ เปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อก่อนมากมายเหมือนกัน  :-\

Front : Pioneer P9R+PRO
Speaker : Seas Reference
Power Amp : Steg K4.02
Sub : Kicker CVX
Power Amp : Arc 2500 Cxl

Power cable : Bewith
Speaker cable : PSI>Seas
Speaker cable : Monster>Kicker
Interconnect : FA220>Steg / Monster>Arc
Batt : Puma

น่าจะหมดแล้วมั้ง อิอิอิ  :-[

kamol

• ซี5
อย่างนี้แถวบางปะอินเรียกพื้นเหรอน้าตี่ แหม   แถวสีลมเรียก เทพนะครับ  :-[ ไม่ได้เจอนานแล้ว ปีหน้าผมน่าจะลงตลาดอยุธยาบ่อยขึ้น จะแวะไปทักทายนะ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

noomko_na

• ซี5
ตาผมมั่งครับ

Front: Pioneer P100RSII  
Power Amp : ARC SE 4200 + ARC FD 1200.1
Pre Amp : Prism T-6
Speaker : GM S-Line 2 คู่
Sub : JL 10w6v2  1 คู่
สายไฟ : Monster,Tchernov
สายลำโพง : Tchernov
สายสัญญาณ : PSI,Hamotech
Damp : STP
Bat : Stinger
Groundlink + หางเต่า by คนที่คุณรู้ว่าใคร ( THE HUNG )  :-\
จูนเสียง : เฮียนพ
ผู้ช่วยฟัง+ผู้สนับสนุน+พวกช่างยุ : สมาชิก QC

ปล. เมื่อวานจูนระบบเสร็จ ขอบอกว่า

"ตอนนี้ฟังแล้วปลื้มมากกกกก.....
ทั้งๆที่เพิ่งเบิร์นได้ไม่นานเท่าไหร่ ...ช่วงนี้อารมณ์บรรเจิดมั๊กมากกกก
ไม่เคยคิดจะปลื้มขนาดนี้เลย "
 :-[ :-[ :-[

คุ้นๆไหมครับว่าคำพูดของใคร  ;D ผมอยากจะบอกว่ารถผมก็ฟังไม่แพ้กันนะครับพี่น้อง ไม่ได้โม้  :-\

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/27/10 11:06:57 โดย noomko_na »

kamol

• ซี5
น้าหนุ่มไม่โม้จริงๆครับ ฟังโคตรดี จอดรถข้างๆ จัดปาร์ตี้ ฟังเพลงไปด้วย บรรเจิดมากมาย

tong

• ซี5
น้าหนุ่มไม่โม้จริงๆครับ ฟังโคตรดี จอดรถข้างๆ จัดปาร์ตี้ ฟังเพลงไปด้วย บรรเจิดมากมาย

เยี่ยมจริงๆ ขอบอก  เวทีอยู่บนหลังคา  ;D ;D ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
แต่ละคนน่ากัวจัง ไปแอบหลบมุมข้างหลังดีก่า  :o :o

tong

• ซี5
สมาชิกท่านใดยังไม่ลงเชิญนะครับ แล้วปีหน้ามาดูกันใหม่ว่าระบบเราเปลี่ยนแปลงไปยังไง

ระะบบไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ ทำจากที่ไหนลงได้หมดครับเพื่อนกันทั้งนั้น (เผื่อขอฟังด้วย  :-\)

ระบบผมเมื่อปีที่แล้ว

jvc avx815 / Base acoustic 5 ch / DLS RS6a / id10