ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำแอมป์ให้ด้วยครับ  (อ่าน 5403 ครั้ง)

patcharawat

• ซี1
  • *
จะไปติดตั้งที่ QC คุยกับซ้อว่าจะเข้าไปหลังสงกรานต์หรือไม่ก็ปลายเดือน ของเดิมย้ายจากรถคนเก่ามี
ลำโพง rainbow sac 265
ซับ    rainbow Vanadium 12 นิ้ว 1 ข้าง
ฟร้อนท์เดิม alpine 9835 ( หรือ pioneer 8450 2din กะลังตัดสินใจเบิกใหม่ที่ QC )
ยังหาแอมป์ไม่ได้เลยครับ อยากได้ตัวเดียวเอาไว้ใต้เบาะ อยากได้ที่คุณภาพพอๆกับลำโพงที่ผมมีอยู่ งบประมาณไม่เยอะมาก เอาแบบคุ้มค่านะครับ เอามือสองก็ได้ครับ
ที่มีอยู่เป็น phoenix gold 4 CH รุ่นเก่า ว่าจะขายแล้วไปเพิ่มงบหาแอมป์ใหม่ ส่วนเรื่องพวกสายต่างๆแนะนำให้ด้วยนะครับ ส่วนตู้ซับอยากปิดหลังเบาะไม่อยากไว้ข้างรถ
เพราะต้องขนของเยอะมาก รถเข็นลูกอีก.. รองเท้าแฟนอีก  ...
 รบกวนเพื่อนๆพี่ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ...

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: รบกวนช่วยแนะนำแอมป์ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/10/12 00:29:23 »
Front Alpine 9835 เป็นรุ่นที่คนที่ชื่นชอบเครื่องเสียงรถยนต์ถามหากันอยู่เลยนะครับ

เครื่องสุดท้ายที่ร้านคุณชัยวัฒน์มาเจอแล้วไปโพสท์ใน Audio Team จำได้ว่ารับโทรศัพท์สายแทบไหม้เลย  :-\

แอมป์ Phoenix Gold รุ่นที่มีอยู่เป็นรุ่นอะไรครับถ้าเป็นรุ่นเก่าที่ยังผลิตในอเมริกาแนะนำให้นำมาใช้น่าจะดีกว่านะครับ

แล้วนำงบไปเพิ่มแอมป์ขับซัฟโดยตรงดีกว่าแน่นอนครับ

แนะนำให้นำอุปกรณ์ที่มีอยู่มาทดสอบกับอุปกรณ์จริงๆน่าจะดีกว่าจะได้ดูว่าแมทกับรุ่นไหนมากกว่ากันครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: รบกวนช่วยแนะนำแอมป์ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/10/12 09:50:06 »
Front Alpine 9835 เป็นรุ่นที่คนที่ชื่นชอบเครื่องเสียงรถยนต์ถามหากันอยู่เลยนะครับ

เครื่องสุดท้ายที่ร้านคุณชัยวัฒน์มาเจอแล้วไปโพสท์ใน Audio Team จำได้ว่ารับโทรศัพท์สายแทบไหม้เลย  :-\

แอมป์ Phoenix Gold รุ่นที่มีอยู่เป็นรุ่นอะไรครับถ้าเป็นรุ่นเก่าที่ยังผลิตในอเมริกาแนะนำให้นำมาใช้น่าจะดีกว่านะครับ

แล้วนำงบไปเพิ่มแอมป์ขับซัฟโดยตรงดีกว่าแน่นอนครับ

แนะนำให้นำอุปกรณ์ที่มีอยู่มาทดสอบกับอุปกรณ์จริงๆน่าจะดีกว่าจะได้ดูว่าแมทกับรุ่นไหนมากกว่ากันครับ

อยากให้ ซัก พัน  L: ล้าน  L: กับคำตอบนี้ครับ

naikaew

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04/10/12 10:14:10 »
 L:ตามลุงเลยครับ สุดยอดครับเฮีย ไม่เน้นเชียร์ขายของในร้าน มุ่งเน้นความคุ้มค่าของอุปกรณ์เดิมที่ลูกค้ามีอยู่ และข้อเสนอแนะดี ๆ เป็นทางเลือกในการตัดสินใจต่อลูกค้า :D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04/10/12 12:00:02 »
ตามเฮียครับ ถ้างบเหลืออยากให้พิจารณาเรื่องเส้นสายด้วยครับ

มันมีผลกับระบบมากจิงๆครับ มาลองฟังกับหูตัวเองดู

patcharawat

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04/10/12 15:36:08 »
แอมป์เป็นรุ่น Phoenix Gold รุ่น 4300XS ไม่รู้ว่าทำในประเทศอะไรคับ(อยากขายแล้วไปเพิ่มงบเอา MOS 100.4 มือสอง) แล้วแอมป์ขับซับช่วยแนะนำด้วยนะครับ
 ขอบคุณเฮียมากเลยนะครับ ที่แนะนำให้ใช้ของที่มีอยู่ ผมไม่ผิดหวังจริงๆที่เลือกที่จะติดตั้งที่ QC

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04/10/12 16:22:31 »
ถ้าตั้งใจจะเปลี่ยนแอมป์จริงๆ โดยเล็งไปที่ Mosconi
ตอนนี้ที่ร้านน่าจะมี Mosconi as100.4 มือสองอยู่
และน้าอีกคนนึงกำลังปล่อย Mosconi as200.2 พอดีเลยครับ  :D

แต่ก็จะมีค่าติดตั้งด้วยนะครับ ยังไงก็ลองปรึกษากับเฮียนพอีกทีก่อนตัดสินใจดีกว่านะครับ

ว่าแต่...ใช้รถอะไรครับนี่  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/10/12 16:23:50 โดย zeed2000 »
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04/11/12 06:56:27 »
ยังไงน้าลองเข้ามาลองฟังที่ร้านดูก่อนครับน้าตามเอียแนะนำจะได้นำงบไปเพิ่มPower ampขับซับ(ถ้าจำไม่ผิดซับตัวนี้เป็นรุ่นสูงสุดของRainbow)และพวกสายไฟ,สายสัญญาณ,สายลำโพง,เสาA,เปิดหน้าลำโพง,แดมป์ประตูคู่หน้า  ซึ่งเรื่องระบบการติดตั้งการจูนและสายต่างๆมีผลมากนะครับ :) :)

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04/11/12 11:08:43 »
phoenix gold ไม่ค่อยได้ผ่านหูซะเท่าไหร่ แต่ความชอบส่วนตัวผมว่า rainbow จับกับ ARC เข้ากันสุดๆ