ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามและปรึกษาครับพี่ๆน้าๆ เกี่ยวกับgerman maestro  (อ่าน 68332 ครั้ง)

Gujoasoithep

• บุคคลทั่วไป
สรุปแล้ว ผบ. ชอบ S class พี่ๆช่วยแนะนําสายที่เหมาะกับ S class หน่อยครับ แบบลดความจัดจ้านของแหลมสักหน่อยครับ

ฝากถามซ้อให้หน่อยครับ S class พร้อมขึ้นเสา เอ เท่าไหร่ครับ  อิอิ

แฟนบอก M line ฟังแล้วอึดอัดรู้สึกหนาๆ

ว่าแต่มีรถพี่ๆคันไหน เป็น 3ทาง c class บ้างมั้ยครับอยากลองฟัง 3 ทางครับ

tong

• ซี5
เด่ียวน้ีคำพูด ของถึง สายถึง เริ่มหนาหูแล้ว. น่ากลัวจริงๆ ;D

แล้วมันดีมั้ยละ  :D

ดีครับ แต่ยังไม่สุด. มีสุดกว่านี้มั๊ยครับ  :(

สองคันสองแนวตอนนี้มีหวังหูตีกันตายเลย มันคนล่ะทาง เดี๋ยวรู้กันระหว่าง Hex+Celes VS GM+Xxk v.2

:-[

อยากสุดขนาดไหนอะ  เด๋วเค้าจัดให้  ;D

tong

• ซี5
สรุปแล้ว ผบ. ชอบ S class พี่ๆช่วยแนะนําสายที่เหมาะกับ S class หน่อยครับ แบบลดความจัดจ้านของแหลมสักหน่อยครับ

ฝากถามซ้อให้หน่อยครับ S class พร้อมขึ้นเสา เอ เท่าไหร่ครับ  อิอิ

แฟนบอก M line ฟังแล้วอึดอัดรู้สึกหนาๆ

GM S Class ผมเสนอจับกับสายลำโพง tchernov สีเทา ลดความจัดจ้านของแหลมและเพื่มเนื้อร้องให้หนาและอุ่นขึ้นนิดหน่อย

ส่วนราคาโทรหาเฮียเลยครับ

tong

• ซี5
ว่าแต่มีรถพี่ๆคันไหน เป็น 3ทาง c class บ้างมั้ยครับอยากลองฟัง 3 ทางครับ

GM C class 3ทางมีติดไปเยอะแต่ไม่ค่อยได้เข้ามากัน ลองนัดในบอร์ดดูครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ทำรถต้องเชื่อ ผบ ครับ ไม่งั้นจะได้ฟังเสียงบ่นแทนเสียงเพลง
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

noomko_na

• ซี5

GM S Class ผมเสนอจับกับสายลำโพง tchernov สีเทา ลดความจัดจ้านของแหลมและเพื่มเนื้อร้องให้หนาและอุนขึ้นนิดหน่อย

ตามน้าตงเลยครับ แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยนครั้งเดียวกัดฟันสายสีขาวเลยครับ รถผมก็ใช้อยู่ เสียงดีมากๆ

tong

• ซี5

GM S Class ผมเสนอจับกับสายลำโพง tchernov สีเทา ลดความจัดจ้านของแหลมและเพื่มเนื้อร้องให้หนาและอุนขึ้นนิดหน่อย

ตามน้าตงเลยครับ แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยนครั้งเดียวกัดฟันสายสีขาวเลยครับ รถผมก็ใช้อยู่ เสียงดีมากๆ
ก็อยากให้ใส่สายขาวเหมือนกันแต่กลัวจะแรงเกินไป  ??? แต่ถ้ากัดฟันใส่ได้รับรองสุดยอดครับ มาลองฟังรถหนุ่มดูครับ

เดวลอง พา ผบ. ฟัง m line คันอื่นก่อนอิอิ เพราะ m line เหมือนกันแต่จูนต่างกันผมว่าน่าจะออกมาได้อีกแนว

วันนั้นที่ ผบ.ฟังบอกm line เพราะนะครับ แต่เค้าบอกฟังนานๆเหมือนมันอึดอัดจุกๆ

รบกวนพี่ เปรียบเทียบ s class 2ทาง กับc class 3ทางหน่อยครับผม
และก็แดมป์ประตูคู่หน้า STP ผลแตกต่างกับแดมป์ปกติ เป็นอย่างไรบ้างครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
เดวลอง พา ผบ. ฟัง m line คันอื่นก่อนอิอิ เพราะ m line เหมือนกันแต่จูนต่างกันผมว่าน่าจะออกมาได้อีกแนว
อีกคันที่น่าฟังก็น้าคิม
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

ผมสงสัยว่าหูผมไม่ดีหรือป่าว

วันนั้นที่ฟัง  m line ผมรู้สึกว่านักร้องอยู่ตรงหน้าผม แต่ ผบ.ฟังว่าอยู่กลางแดชบอร์ด สรุปหูผมมีปัญหาช่ายมั้ย

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ผมสงสัยว่าหูผมไม่ดีหรือป่าว

วันนั้นที่ฟัง  m line ผมรู้สึกว่านักร้องอยู่ตรงหน้าผม แต่ ผบ.ฟังว่าอยู่กลางแดชบอร์ด สรุปหูผมมีปัญหาช่ายมั้ย

เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ เนื่องจากใส่ time alignment ครับ  :-[

tong

• ซี5
ตำแหน่งในการนั่งฟังมีผลมากนะครับถ้าเราใส่ TA คราวหน้าลองสลับตำแหน่งกับแฟนดูครับ