ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการอัพระบบใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2373 ครั้ง)

wat342

• ซี1
  • *
สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน  ผมเคยขอคำแนะนำในการติดเครื่องเสียงให้กับ วีครอส 4 ประตู 
ตอนแรกตกลงใจกับชุด sq3  แต่ไม่เคยได้ลองฟังซักที่  พอไปร้านเมื่อหลังสงกรานต์ (qc บ้านโป่ง) ได้คุยกับหลายๆคนที่ร้านแนะนำให้ลอง esql2 (ตามงบและสไตล์คับ)แต่ไม่มีให้ลองฟัง
ด้วยความใจร้อนจึงตัดสินใจติดตั้งเลย
หลังติดตั้งพอใจในระดับหนึ่งครับ  แต่อยากได้เบสหนักๆ แน่นๆ อีกสักหน่อย  ;D ;Dอยากโชว์บ้าง (คันเก่าใช้รถแคป เบสแน่นกว่านี้เยอะ)
พอจะอัพระบบเพ่มได้ไหมครับ กำลังเก็บตังอยู่งบไม่เยอะคับ  มนุษย์เงินเดือนเหมือนกัน ผบ.ไม่ให้งบเลย
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ :-X :-X :-X

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แนะนำแบบนี้นะครับ รถ 4 ประตูด้วยพื้นที่ที่จำกัดถ้าเราต้องการให้ได้น้ำหนักของเสียงเบสใกล้เคียงกับรถแคปคงลำบากนะครับ

นอกจากจะถอดเบาะนั่งหรือเบาะพิงหลังออกเพื่อให้ได้ปริมาตรของตู้ซัฟที่เหมาะสมได้. ในโจทย์ถ้าต้องการพื้นที่เหมือนเดิมแนะนำเพิ่มซัฟ

อีก 1 ข้างจะดีขึ้นกว่าเดิมแต่ผมแนะนำลองนำรถเข้ามาปรับจูนแล้วแจ้งรายละเอียดที่ต้องการดูก่อนน่าจะดีกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/16/13 19:20:47 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

wat342

• ซี1
  • *
ขอบคุณครับ  ตอนนี้ตีตู้ใต้เบาะถ้าเพิ่มซับ2ดอก  ต้องตีตู้หลังเบาะหรือเปล่าครับ
หรือต้องใช้ตู้สำเร็จครับ (spm) ไม่อยากดัดแปลงเยอะครับ