ผู้เขียน หัวข้อ: ควรใช้ลำโพงยี่ห้อเดียวกัน หรือ สามารถใช้ ต่างยี่ห้อ ได้คับ ขอความรู้หน่อย  (อ่าน 2352 ครั้ง)

vokvak

• ซี1
  • *
พอดี ดูลำโพงไว้ เป็น ตัว Prism SQ6 ตอนแรกกะว่าจะติดตั้ง หน้า หลัง 
แต่เพื่อนบอกว่าเสียงเบสจะไม่ค่อยออก ให้ติดเป็น 3 ทาง 6*9 แต่ของ Prism หาไม่เจอ
เลยดูของ Hertz DCX690 ไว้
อยากทราบว่าเสียงมันจะตีกันไหม แนวเสียงจะขัดแย้งกันไหม
และควรติดตั้ง ยี่ห้อเดียวกัน หรือ สามารถติดตั้งต่าง ยี่ห้อได้
ขอบคุณคับ
เด็กใหม่คับ  :-\

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ยินดีต้อนรับนะครับ.  อยากขอข้อมูลเพิ่มเติมรถทีาใช้รุ่นอะไรครับ

แนวเพลงที่ฟังเป็นหลักด้วยนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม