ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297209 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ถ้า ซ  ชุ ชุ เยอะ ๆๆ  แสดงว่ายังไม่เบิร์นไม่เต็มที่มั้ง โดยเฉพาะสายต่าง ๆ  เด๋วถ้าเบิร์นได้ที่มันจะเบาบางเอง รึป่าววว  ???

ผมเพิ่งเปลี่ยนสายสัญญาณได้ 2 วันเองอ่ะครับ...กว่าจะถึงสงกรานต์น่าจะพ้นเบิร์นแล้วมั้ง..

น่าจะมีส่วนด้วยครับน้าไลท์ รอเบิร์นซักพักแล้วยัง เยอะอีก แนะนำให้ลดที่ passive ครับ เสียงแหลมจะ soft ลงทันตา :D
รถผม เพราะแล้ว

thekop_tiida

• ซี5
มีแผ่น Concert ที่ฟังแล้วชอบมาแนะนำครับ

แผ่นแรก นักร้องหญิงบ้าพลังแห่งวงการเพลงไทย

ดา เอ็นโดฟิน

ชอบที่สุดคือ track ที่ร้องกับครูอ้วน มณีนุช เหมือนกับ สุดยอดนักร้องหญิงต่างยุคมาเจอกัน ต่างคนมีเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง
แต่ร้องด้วยกันได้อย่างกลมกลืนอย่างไม่น่าเชื่อ

Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

• ซี5
แผ่นที่สอง ชอบเป็นการส่วนตัว ถึงแม้วงไม่อยู่แล้ว เพราะนักร้องไปร้องบนสวรรค์ซะแล้ว

เป็นการบันทึกเสียงที่ค่อนข้างดิบสำหรับ MTV เนื่องจากไม่มีการตัดต่อใด ๆ เลย ว่ากันแบบสด ๆ เลย
เสียงใช้ได้ เหมือนจริงดี

Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

oatty

• ซี5
ไม่รู้มีใครแนะนำแผ่นนี้หรือยัง  Koh  Happy Moment
ปล. ชอบเพลงที่ 4 ชื่อเพลง ว้าเหว่ ร้องโดย เจนนิเฟอร์ คิ้ม  :-\ :-\
โตขึ้น หนูจะเป็น ..............SE

• ซี5
ดีจัง มีคนช่วยแนะนำ  :(  ซาบซึ้ง    nirvana นี่ฟังสมัย มัธยมต้นเลยนะเนี่ย  55555 แหล่ม

:-[ แสดงว่าน้ากมล รุ่นราวคราวเดียวกับผมแน่นอนครับ  :-\

• ซี5
มีมาแนะนำอีกแผ่นนึง การันตีโดย Producer ระดับเทพอย่าง David Foster

ชอบ Track ที่ร้องกับ Nataile Cole เจ๊แกพลังเสียงไม่มีตกเลยจริง ๆ ถึงแ้ม้อายุจะมากแล้วก็ตาม

โดนัล

• เผาวันละนิด จิตแจ่มใส
  • ซี5
  • Rolling rolling ....
ดีจัง มีคนช่วยแนะนำ  :(  ซาบซึ้ง    nirvana นี่ฟังสมัย มัธยมต้นเลยนะเนี่ย  55555 แหล่ม

อิๆ ช่วงฟังพอๆกับผมเลยครับ แต่ตอนผมฟัง มันมีวง foo fighter แล้วอ่ะครับ
เมื่อไหรจะครบ 6 เดือนหนอ ....

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เออ ดังมาก ๆ ตอนนั้น วัยสะรุ่น 5555  ชอบ fool again , swear it again , แล้วก้อ uptown girl    รู้สึกที่บ้าน ยังมีเทปชุด coast to coast อยู่เลยมั้ง 5555

ไว้วันไหนเอาเปิดฟังดีกว่า ฟื้นความหลัง  :-[

ขอพวกเก่า ๆ หน่อยจิ ( เหนใจคนแก่นินึง ) พวก air supply , ABBA  อะไรแบบเนี้ย ช่วงยุค 80 90 เนี่ย 555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/22/10 10:30:15 โดย น้าลีลา...โลเล... »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

tong

• ซี5

ม่ายรู้จัก เกืดไม่ทัน  :-\

• ซี5
  • -*-
แหม ป๋าตงช่างกล้า.......ใครจะไปรู้ ... ตอนนั้นป๋าตงอาจจะขับ skyline หรือ markII  drift อยู่หน้า palace วิภาวดี ก็ได้ อิอิ  :-\
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

oatty

• ซี5
น้าๆๆ คุยไรกันเหรอ  ??? ( พอดีเกิดม่ะทันอ่ะ ) ;D ;D
โตขึ้น หนูจะเป็น ..............SE

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เออ ดังมาก ๆ ตอนนั้น วัยสะรุ่น 5555  ชอบ fool again , swear it again , แล้วก้อ uptown girl    รู้สึกที่บ้าน ยังมีเทปชุด coast to coast อยู่เลยมั้ง 5555

ไว้วันไหนเอาเปิดฟังดีกว่า ฟื้นความหลัง  :-[

ขอพวกเก่า ๆ หน่อยจิ ( เหนใจคนแก่นินึง ) พวก air supply , ABBA  อะไรแบบเนี้ย ช่วงยุค 80 90 เนี่ย 555555

อัลบั้ม coast ot coast ผมก็มีเทปนะ ชอบอัลบั้มนี้มาก แต่ ABBA นี่ใครอะหมอไม่รู้จัก :-[
รถผม เพราะแล้ว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
วันนี้ผมเอาคอนเสิร์ท ที่ชายหนุ่ม รุ่นแตะสามสิบ อย่างพวกเราน่าจะชอบเพราะวงนี้โด่งดังสมัยที่พวกเราเป็นวัยรุ่นกำลังกลัดมัน เอ้ย กำลังอยู่ในวัยมัน 555 เป็นคอนเสิร์ทฉลองครบรอบ 10 ปี Westlife  

ชอบประโยคนี้จริงๆเลย ชายหนุ่มวัยแตะ 30 :-\
ผมว่าต้องเป็นวัยย่าง 40 แล้วครับไม่ใช่แตะ30 ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
ABBA เป็นวง pop ของสวีเดนอ่ะ ชื่อ ABBA นี่มาจากอักษรหน้าของชื่อนักร้อง 4 คน จำไม่ได้แระใคร หาเสิชในอากู๋ละกัน

เป็นวงที่ดังมาก ข้ามโลกกันเลย เรียกว่าเป็น สัญลักษณ์แห่งความภาคภูมิใจของชาวสวีเดนคู่กับรถ volvo เลยล่ะ ในช่วงยุค 70 80

เพลงดัง ๆ เด๋วนะนึกก่อง มี dancing queen , mamma mia ( 2 เพลงนี้ดัว เปิดปุ๊บ น่าจะร้องอ๋อ ) , waterlooh  เนี่ยมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

ลุงขี้เมา

• ซี5
แนะนำแผ่นนี้ดีกว่า ชอบมากมาย ก้อบปี้จากน้ากลม ( รู้จักแผ่นนี้เพราะน้าเนสไรท์มาให้ฟังแล้วชอบมาก ) เป็นเพลงแจ๊สร้องโดยผู้หญิงเสียงทุ้ม ๆ หนา ๆ  เพลงแนวช้า ๆ ทั้งแผ่นเลย

Confirm ว่า ลองฟังแล้ว โดนนนนน มากๆ ครับ