ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 298777 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ผมบอกว่าหมอรูปหล่อ :-\
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
ผมบอกว่าหมอรูปหล่อ :-\

โดนนนนนนน ............. 555 ไม่รู้จะเน้นยังไงแล้ว  :-\

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
อ้าววววว ก็ผมหล่ออ่ะ อิอิ   แต่น้องหมอ tat เค้าหล่อกว่า อิอิ  เฮียต้องถามระบุครับ ว่า หมอหล่อ  หรือ หมอหล่อกว่า  ( สีข้างถลอก แถด ๆ  ๆ ๆๆ   O0 )

งอนเฮียแระ  โป้ง ..............  :-X
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
อ้าววววว ก็ผมหล่ออ่ะ อิอิ   แต่น้องหมอ tat เค้าหล่อกว่า อิอิ  เฮียต้องถามระบุครับ ว่า หมอหล่อ  หรือ หมอหล่อกว่า  ( สีข้างถลอก แถด ๆ  ๆ ๆๆ   O0 )

งอนเฮียแระ  โป้ง ..............  :-X ไป Load miyabi มาดูดีกว่า  :-\

เอามาแจกด้วย  ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
งอนลุง โทษฐานเน้นตัวแดง ไม่พูดด้วย 2 ชม.  :'( O0
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

งอนเฮียแระ  โป้ง ..............  :-X ไป Load miyabi มาดูดีกว่า  :-\

เอามาแจกด้วย  ;D

55555 หมอหล่อเค้าหล่อแบบเกาหลีนะครับ แต่หมอหล่อกว่าเค้าหล่อแบบญี่ปุ่ง

อารายๆๆๆๆ Miyabi คือไรอะครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
ไปกันกี่โมงครับเนี่ย  น้ากลมไปเมืองกาญจน์ไม่ใช่เหรอครับ  ผมไปมาเหมือนกันสาขาชั้น 2 ประมาณเที่ยง โดนไป 6 แผ่น มึนไปเลย   :o

kamol

• ซี5
กลับมาถึงกรุงเทพประมาณ บ่ายสามโมงครับ เข้าบ้านแวะเอาลำโพง แล้วก็เอาไปเปลี่ยนที่ปิยะนัสครับ   ตอนซื้อลำโพง ของไม่มี เลยขอเอาคู่ตัวอย่างมาฟังก่อนครับ เป็นเดือนแล้วครับเนี่ย burn ให้เค้าเสร็จ ฟังเพลงกำลังเพราะ ต้องเอาไปคืน  :( แล้วเริ่ม burn ของเราเอง อีก 100 ชั๋วโมง สลบดีก่าาาา  นี่ก็กำลัง burn เนี่ยครับ เสียงกระด้างน่าดู
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ไปกันกี่โมงครับเนี่ย  น้ากลมไปเมืองกาญจน์ไม่ใช่เหรอครับ  ผมไปมาเหมือนกันสาขาชั้น 2 ประมาณเที่ยง โดนไป 6 แผ่น มึนไปเลย   :o

ไปร้าน cap ใครๆ ก็เจ็บตัวกันถ้วนหน้า  O0 เมื่อวานนี้เห็นแผ่น ถงลี่ ผลิตด้วย technology อะไรก็ไม่รู้แผ่นละ 2500 จ๊ากกกกก แรงสุดๆ
รถผม เพราะแล้ว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
โทษทีครับเฮียนพ พึ่งได้อ่าน เมื่อวานไม่ได้อ่านกระทู้แป๊บเดียวพอเข้า web กระทู้วิ่งไปเยอะมากเลยไม่เห็นอันนี้ครับ
แผ่นของบริษัท della ครับ
www.della.co.jp
แผ่นนี้ครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
แนะนำแผ่นเพิ่มเติมครับ พอดีขุดกรุ CD เก่าๆมาฟังกับ System ใหม่ ปรากฏว่า เพลงเพราะขึ้นมากมาย เลยมีแผ่นฟังอีกเพียบเลยครับ  :D

วันนี้แนะนำ Jim Brickman ชุด Ballads ครับ สไตล์ Romance สำหรับคนชอบฟังเพลงหวานๆ + เพลงบรรเลงเปียโนเพราะๆ ในชุดนี้มีเพลงฮิตมากๆ เช่น Valentine  แม้จะไม่เคลมว่าเป็นแผ่น HDCD แต่หลายๆเพลงอัดมาระดับคุณภาพ HDCD เลยครับ

01. Your Love 3:46
02. The Gift 3:45
03. Valentine 3:15
04. Starbright 3:15
05. What Child is This? 2:45
06. Partners in Crime 3:03
07. Sweet Dreams 2:36
08. That's What I'm Here For 4:11
09. Angels 3:16
10. Hope is Born Again 3:18
11. You Never Know 3:47
12. Picture This 2:17
13. Secret Love 4:03
14. American Dream 3:43
15. After All These Years 4:11
16. Hero's Dream 2:33
17. Angel Eyes 2:31
18. Edge Water 2:37

Ultimato

• ซี5
มีมาแนะนำได้เรื่อยๆ ครับ คุณกมล  ช่วงนี้กำลังบ้าซื้อแผ่นมาฟังกับ system ดีๆครับ  :-[

เพิ่งแนะนำหมอไป เอามาลงอีกครั้งให้ถูกหัวข้อครับ

Chill On the Beach ของ แกรมมี่ แผ่นนี้อัดมาใช้ได้เลยครับ ฟังสบายๆ รวมหลายศิลปินคุณภาพครับ  ไว้ฟังตอนเครียดๆ หลัง up ระบบนะครับ

ลองฟังได้ที่นี่เลยครั้บ http://www.musicgigg.com/tag/chill-on-the-beach/

ลุงขี้เมา

• ซี5
เจ๋งครับ ช่วยกันแนะนำแบบนี้ ...... สมาชิกจะได้ เลือกซื้อได้ถูกใจ ...... ยิ่งมี Link ให้ลองฟังก่อนด้วย ...... สุดยอด  :) :) :)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
วันนี้ขอเปลี่ยนแนว มาแนะนำ แผ่นเพลงจีนบ้างนะครับ เจ้าพ่อเพลงจีนอย่างหมอช้าย ไม่ยอมแนะนำ (ขอค่อนขอดหน่อย) ผมเลยกระทำการแทนไปก่อนละกันนะ

แผ่นที่จะแนะนำ เป็นแผ่นของนักร้อง ที่ได้รับความนิยมที่สุดแห่งยุคคนหนึ่ง  น้อง ถงลี่ หรือ Tong Li นั่นเองครับ มีอัลบั้มมากมาย
จนหลายคนยกเธอไปเปรียบ กับน้กร้องจีน อมตะ ตลอดการ Teresa Teng หรือ เติ้งลี่จวิน ในยุคปัจจุบันครับ

แผ่นที่ผมจะแนะนำ ครั้งนี้เป็นแผ่น XRCD ของถงลี่  ที่ผมเจาะจงแนะนำอัลบั้มนี้ เพราะนอกจากจะมีเพลงเพราะๆ บันทึกดีๆ หลายเพลงแล้ว
ยังมีเพลงที่เราคุ้นเคยมากอยู่เพลงหนึ่ง ครับ เป็น Track ที่ 7 ของแผ่นนี้

ใน meeting ranger และเพื่อนๆ ที่มา meeting ของเรา ล้วนคุ้นเคยกับเพลงนี้ดี เนื่องจากเพลงนี้
อยู่ในอัลบั้ม 12 Female Voices 1    Track ที่ 1 ครับ เป็นเพลงที่หลายๆคนชื่นชอบ จนหลายๆคนถึงกับเอ่ยปาก เรียกเป็น เพลงชาติ คอออดิโอไฟล์

ผมลอง เทียบ A B Test ฟังเพลงนี้ อยู่หลายครั้ง  เทียบกับ แผ่น 12 Female Voices 1 แผ่น XRCD ให้เสียงร้องที่ออดอ้อนกว่า รายละเอียดเสียงแหลมที่ระยิบระยับ ไพเราะ และกังวาลกว่า  เวทีเสียงลึกกว่า และบรรยากาศโอบล้อม ที่ดีกว่าครับ

น้าตง (เหยื่อประจำของผม  :-\ คงจะไปโดนแผ่นนี้ในเร็ววัน) 

ผมไม่ค่อยมีแผ่น XRCD ครับ เนื่องจากราคาต่อแผ่นค่อนข้างสูง  แต่แผ่นนี้เกินห้ามใจจริงๆครับ

ว่างๆ มา meeting ขอฟัง เปรียบเทียบได้นะครับ

แผ่นนี้น่าโดนจัง.. >:(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Ultimato

• ซี5
วันนี้ขอเปลี่ยนแนว มาแนะนำ แผ่นเพลงจีนบ้างนะครับ เจ้าพ่อเพลงจีนอย่างหมอช้าย ไม่ยอมแนะนำ (ขอค่อนขอดหน่อย) ผมเลยกระทำการแทนไปก่อนละกันนะ

แผ่นที่จะแนะนำ เป็นแผ่นของนักร้อง ที่ได้รับความนิยมที่สุดแห่งยุคคนหนึ่ง  น้อง ถงลี่ หรือ Tong Li นั่นเองครับ มีอัลบั้มมากมาย
จนหลายคนยกเธอไปเปรียบ กับน้กร้องจีน อมตะ ตลอดการ Teresa Teng หรือ เติ้งลี่จวิน ในยุคปัจจุบันครับ

แผ่นที่ผมจะแนะนำ ครั้งนี้เป็นแผ่น XRCD ของถงลี่  ที่ผมเจาะจงแนะนำอัลบั้มนี้ เพราะนอกจากจะมีเพลงเพราะๆ บันทึกดีๆ หลายเพลงแล้ว
ยังมีเพลงที่เราคุ้นเคยมากอยู่เพลงหนึ่ง ครับ เป็น Track ที่ 7 ของแผ่นนี้

ใน meeting ranger และเพื่อนๆ ที่มา meeting ของเรา ล้วนคุ้นเคยกับเพลงนี้ดี เนื่องจากเพลงนี้
อยู่ในอัลบั้ม 12 Female Voices 1    Track ที่ 1 ครับ เป็นเพลงที่หลายๆคนชื่นชอบ จนหลายๆคนถึงกับเอ่ยปาก เรียกเป็น เพลงชาติ คอออดิโอไฟล์

ผมลอง เทียบ A B Test ฟังเพลงนี้ อยู่หลายครั้ง  เทียบกับ แผ่น 12 Female Voices 1 แผ่น XRCD ให้เสียงร้องที่ออดอ้อนกว่า รายละเอียดเสียงแหลมที่ระยิบระยับ ไพเราะ และกังวาลกว่า  เวทีเสียงลึกกว่า และบรรยากาศโอบล้อม ที่ดีกว่าครับ

น้าตง (เหยื่อประจำของผม  :-\ คงจะไปโดนแผ่นนี้ในเร็ววัน) 

ผมไม่ค่อยมีแผ่น XRCD ครับ เนื่องจากราคาต่อแผ่นค่อนข้างสูง  แต่แผ่นนี้เกินห้ามใจจริงๆครับ

ว่างๆ มา meeting ขอฟัง เปรียบเทียบได้นะครับ

เห็นด้วยครับ แผ่นนี้เพราะมาก ผมมีแผ่น Audiophile ยังอยากได้ XRCD เลยครับ