ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297870 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
วันก่อนเฮียเอ่ยถึง The Corrs นักร้องสี่พี่น้องชาว Irish ที่น้องสาวสุดท้องสวยขนาดได้ Vote เป็นคนที่สวยที่สุดในโลก (ขนาดนั้น)  ผู้หญิง 3 คน ผู้ชาย 1 คน ได้แก่ Jim Corr (1964) Sharon Corr (1970) Caroline Corr (1773) และน้องสาวสุดท้อง สวยสุด Andrea Corr (1974)

ได้รับการกล่าวถึงว่าเป็นวงดนตรีที่ดีที่สุดวงหนึ่งในยุคปัจจุบัน มีอัลบั้มออกมาหลายอัลบั้ม หลาย version ดังนี้

1. Forgiven not Forgotten (19/2/96)
2. Talk on Corners (9/11/98), Talk on Corners Special Edition Europe (9/11/98), Talk on Corners Special Edition USA (16/2/99)
3. In Blue (17/7/00), In Blue Special Edition (20/11/00)
4. Best of The Corrs (5/11/01)
5. Bollowed Heaven (28/5/04)
6. Home (26/9/05)
7. Dreams-The ultimate Corrs collection (20/10/06)

วันนี้ที่ต้องการแนะนำคืออัลบั้ม 2 ครับ Talk on Corners  เพราะทุกเพลงเลยครับ Track ที่ผมชอบที่สุดคือ Track 7, Don't say you love me. ลองฟังดูครับ ถ้าไม่โดนลองเข้ามาฟังในรถผมได้ครับ

Talk on Corners

1. Only When I Sleep
2. When He's Not Around
3. Dreams
4. What Can I Do?
5. I Never Loved You Anyway
6. So Young
7. Don't Say You Love Me
8. Love Gives Love Takes
9. Hopelessly Addicted
10. Paddy McCarthy [Instrumental]
11. Intimacy
12. Queen of Hollywood
13. No Good for Me
14. Little Wing

วงนี้เป็นอีกวงที่ผมชอบมากเลยครับ
 :D
สำหรับ The corrs ผมขอส่ง album
The Corrs Unplug ครับ

เป็นการแสดงคอนเสิร์ตที่อัดเสียงและรูปวงได้ดีมากครับ

ผมมีเก็บทั้งแบบ DVD และ CD ครับ

tong

• ซี5
the corrs unplug ผมหาซื้อไม่ได้เลยอะ ถ้าน้าๆท่านใดเห็นช่วยบอกด้วยนะครับ (อยากได้มากๆ)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
the corrs unplug ผมหาซื้อไม่ได้เลยอะ ถ้าน้าๆท่านใดเห็นช่วยบอกด้วยนะครับ (อยากได้มากๆ)

ไม่เปงไรครับน้าตง ไว้ถ้าผมไปหาเฮียหั่งอีกเมื่อไรจะขอให้เฮียช่วย write ให้นะครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5

ไม่เปงไรครับน้าตง ไว้ถ้าผมไปหาเฮียหั่งอีกเมื่อไรจะขอให้เฮียช่วย write ให้นะครับ

เผื่อด้วยนะคิม ......... ตอนนี้จูนไป จูนมา แผ่นแท้นะไม่เท่าไร แต่แผ่นเฮียหั่ง บรรยากาศมาตรึม  :-\ ดันฟังดีกว่าแผ่นแท้เฉย 555  ;D

kimberry

• ซี5

เผื่อด้วยนะคิม ......... ตอนนี้จูนไป จูนมา แผ่นแท้นะไม่เท่าไร แต่แผ่นเฮียหั่ง บรรยากาศมาตรึม  :-\ ดันฟังดีกว่าแผ่นแท้เฉย 555  ;D

;D เด๋วจะบอกให้นะครับ แต่คงอีกซักพัก ตอนนี้ออกจากบ้านไม่ได้แล้น

tong

• ซี5

ขอบคุณมากครับ น้าคิม(ให้เฮียหั่ง write ให้ด้วย)

win144

• ซี5
ส่ง album นี้เข้าประกวดครับ เพลงเน้น Vocal กับ Guitar อีกตัว ไม่ค่อยปรุงแต่งครับ....แล้วผมจะหาแผ่นที่เฮียหั่งอัดได้จากใครครับ  ???  อยากขอยืมมาฟังบ้างอะ ขอบคุณครับ

Micro Precision Enthusiast No. 7

win144

• ซี5
โทษทีครับเฮียนพ พึ่งได้อ่าน เมื่อวานไม่ได้อ่านกระทู้แป๊บเดียวพอเข้า web กระทู้วิ่งไปเยอะมากเลยไม่เห็นอันนี้ครับ
แผ่นของบริษัท della ครับ
www.della.co.jp
แผ่นนี้ครับ

พี่หมอครับ แผ่นนี้เพลงไรอะ  ???
Micro Precision Enthusiast No. 7

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
พี่หมอครับ แผ่นนี้เพลงไรอะ  ???
เป็นเพลงบรรเลงเน้นบรรยากาศครับ อารมณ์ประมาณเล่นกีตาร์คลาสสิคในสวน ประมาณนั้น มีเสียงฝนตก น้ำไหล เสียงแมลงเป็น back ground ฟังสบายๆครับ บันทึกเสียงดีโคตรๆ เฮียนพก็ชอบครับ ซื้อจากญี่ปุ่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/20/10 13:20:13 โดย cerebro »
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
หมอไปเดินหาที่ญี่ปุ่นก็ไม่มีครับ   เห็นมีแผ่น Relaxเหมือนกันก็เลยซื้อมาทั้งแผ่นมีแต่เสียงน้ำอย่างเดียวเลย  :'(
พอมาเปิดที่รถคนนั่งข้างๆก็เลย Relax เต็มที่ ทีนี้ก็เลยต้องนั่งขับคนเดียวเลย O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/21/10 03:37:21 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
หมอไปเดินหาที่ญี่ปุ่นก็ไม่มีครับ   เห็นมีแผ่น Relaxเหมือนกันก็เลยซื้อมาทั้งแผ่นมีแต่เสียงน้ำอย่างเดียวเลย  :'(
พอมาเปิดที่รถคนนั่งข้างๆก็เลย Relax เต็มที่ ทีนี้ก็เลยต้องนั่งขับคนเดียวเลย O0

เสียงน้ำ ดีครับเฮีย  มี track ไหนแบบ เสียงน้ำเฉี่ยวหูบ้างป่าวครับ ไม่มี เด๋วผม write ให้  :-\ :-\

จะอาวๆ  :'(

tong

• ซี5

เสียงน้ำ ดีครับเฮีย  มี track ไหนแบบ เสียงน้ำเฉี่ยวหูบ้างป่าวครับ ไม่มี เด๋วผม write ให้  :-\ :-\

เด๋วเอามาเปิดบนรถผม เสียงน้ำเฉี่ยวหูแบบหวานๆพริ้วๆ   :-\

tong

• ซี5
jimbrickman Feat. Lady Antebellum //  Album : Never Alone

ใครมีชุดนี้บ้างแล้วครับ เป็นไงบ้างอะ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
น้าตงมีแผ่นที่มีเพลง We are the champion หรือเปล่าอยากฟัง
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tong

• ซี5
ชอบเหมือนกันครับเพลงนี้  ฟังแล้วรู้สึกเพลงมันใหญ่ดี

แต่ม่ายมีเหมือนกันครับเฮีย   แหะๆ ด้วย