ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297830 ครั้ง)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
??? ???น่าสนใจดีครับน้าเคี้ยง

มึน......... ไรป่าวครับ คิม

ที่แนะนำแผ่นอะหมอ tat นะครับ  ;D
อ้าว ก็ยุต่อเลยไงน้าตง แค่นี้ไม่เข้าใจ น้องเค้าคิดข้าม shot ไปแล้ว :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

ที่แนะนำแผ่นอะหมอ tat นะครับ  ;D
อ้าว ก็ยุต่อเลยไงน้าตง แค่นี้ไม่เข้าใจ น้องเค้าคิดข้าม shot ไปแล้ว :-\

สงสัยช่วงนี้ผมโดนยุมากไปครับ  มึนๆโก๊ะๆ ไงไม่รู้ :o

ว่าแต่ตกลง front น้าตงเปงไงบ้างครับ :D

tong

• ซี5

สงสัยช่วงนี้ผมโดนยุมากไปครับ  มึนๆโก๊ะๆ ไงไม่รู้ :o

ว่าแต่ตกลง front น้าตงเปงไงบ้างครับ :D

จะลงวันอาทิตย์อะ ว่างๆมาช่วยฟังหน่อยสิ เผื่อชอบ  :-\

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

จะลงวันอาทิตย์อะ ว่างๆมาช่วยฟังหน่อยสิ เผื่อชอบ  :-\

จองคิวแรกกลางเวปเลยละกันครับน้าตง  :-\

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
หาแผ่นเจอแล้วครับ เดี๋ยววันนี้ั้เอาเข้าไปร่วมฉลอง D2 น้าตง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/06/10 08:52:35 โดย cerebro »
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5
มาแนะนำแผ่นนี้ครับ พึ่งได้ฟัง เพลงเพราะดีครับ บันทึกเสียงดีครับ premium record เจ้าเก่า
เพลงร้องหวานๆ กับเครื่องดนตรีแบบ acoustic ล้วนๆครับ

เมื่อคืนได้ฟังละชอบๆ วันนี้เลยไปสอยมาละ  :-\

tong

• ซี5
น้ากมล คลังซีดีคุณภาพของร้าน QC วันนี้ได้แผ่นของ  Patricia Barber เข้าคลังอีก 1 แผ่น  :-\

ร้าน CAP บรรยายไว้ว่าเป็น อัลบั้มเพลงแจ๊ส ระดับตำนาน (ฟังอยากแน่ๆ) ใครว่างวันนี้มาฟังกันครับ

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
วันนี้ไปฟังเครื่องเสียงบ้านที่บ้านเพื่อนมา โดนจัดให้ฟัง

System 1. CD Macintoch MCD500+ Amp MBL 7008+ลำโพง T+A Criterion
System 2. CD Moon Supernova + AMP จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว (ด้วยความเบลอ)+Sonus Faber Cremona

ลมปราณแตกซ่านเลยครับ ทนไม่ไหวเลยแฮปแผ่นนี้มาฝากครับ

LIVE FROM STUDIO A by CHESKY RECORDS

สำหรับคอ Jazz รีบไปหามาฟังได้ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ( ที่ CAP ไม่มีนะครับ น่าจะเป็นลิขสิทธิ์ของ KS Son วันเสาร์นี้จะไปหาซื้อดูครับ)

kimberry

• ซี5
วันนี้ไปฟังเครื่องเสียงบ้านที่บ้านเพื่อนมา โดนจัดให้ฟัง

System 1. CD Macintoch MCD500+ Amp MBL 7008+ลำโพง T+A Criterion
System 2. CD Moon Supernova + AMP จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว (ด้วยความเบลอ)+Sonus Faber Cremona

ลมปราณแตกซ่านเลยครับ ทนไม่ไหวเลยแฮปแผ่นนี้มาฝากครับ

LIVE FROM STUDIO A by CHESKY RECORDS

สำหรับคอ Jazz รีบไปหามาฟังได้ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ( ที่ CAP ไม่มีนะครับ น่าจะเป็นลิขสิทธิ์ของ KS Son วันเสาร์นี้จะไปหาซื้อดูครับ)

โห น้าเคี้ยงครับ
ชุด A น่าจะสุดๆเลยทีเดียว

ว่าแต่ตกลงได้ลำโพง T+A มาไหมครับ :-\

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
สุดครับ เสียงมีมิติดีมากๆ Image, sound stage, tonal, timbre มาได้หมดเลย พาลทำหูเสีย เกิดกิเลศอีกเพียบ ราคาเครื่องก็ว่าสูงแล้ว เจอเฉพาะแผ่น Vabration + ขารอง Roller Ball วางใต้ CD กับ Amp 2 ชุด จ่ายระบบในรถผมได้ทั้งระบบแทบเป็นลม เฮอ... เฮอ...เฮอ.. คนรวยทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด (รึเปล่าวะ)   :'(

ลำโพง T+A เยี่ยมจริงๆครับ มีความจริงจัง timbre ดีมากๆ ฟังเทียบกับ Sonus Faber ที่ออกหวานแล้ว ผมชอบ T+A มากกว่าครับ ศุกร์หน้าจะเข้าไปฟังแถวทาวน์อินทาวน์ เผื่อได้จัดหามาสนองกิเลศ  ระหว่างนี้จะขอไปฟัง PSB Synchrony Two + Vienna Mozart Grand + Opus ไปพลางๆก่อนครับ  :(

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
สุดครับ เสียงมีมิติดีมากๆ Image, sound stage, tonal, timbre มาได้หมดเลย พาลทำหูเสีย เกิดกิเลศอีกเพียบ ราคาเครื่องก็ว่าสูงแล้ว เจอเฉพาะแผ่น Vabration + ขารอง Roller Ball วางใต้ CD กับ Amp 2 ชุด จ่ายระบบในรถผมได้ทั้งระบบแทบเป็นลม เฮอ... เฮอ...เฮอ.. คนรวยทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด (รึเปล่าวะ)   :'(

ลำโพง T+A เยี่ยมจริงๆครับ มีความจริงจัง timbre ดีมากๆ ฟังเทียบกับ Sonus Faber ที่ออกหวานแล้ว ผมชอบ T+A มากกว่าครับ ศุกร์หน้าจะเข้าไปฟังแถวทาวน์อินทาวน์ เผื่อได้จัดหามาสนองกิเลศ  ระหว่างนี้จะขอไปฟัง PSB Synchrony Two + Vienna Mozart Grand + Opus ไปพลางๆก่อนครับ  :(

ความคันไม่เข้าใครออกใคร ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
อยากฟังด้วยจัง อาทิตย์นี้ยุ่งมากมาย  เตรียมงาน เคลียงาน อาทิตย์หน้าผมไปทำงานที่ ฮ่องกง สามวัน ช่วงนี้เลยไม่ได้ทักทายเพื่อนๆในบอร์ดเลยครับ  ร้าน cd ในฮ่องกง ตรงไหนดีๆ หว่า  ผมพัก โรงแรม Park Lane ไกล้ๆกับ Causewaybay เลย  :-\  คงได้เดินเล็กๆ หน่อยๆบริเวณไกล้ๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Ultimato

• ซี5
Causewaybay ก็แหล่ง shop เลยครับ ร้าน CD น่าจะมีเยอะ แต่ระวังของปลอมนะครับ 

พรุ่งนี้บ่ายไปฟัง Vienna ร้านเดิม กับ Opus Hifi Tower ไปฟังด้วยกันไหมครับ  :D

kimberry

• ซี5
จากที่เคยไปเดินอยู่ รอบ 2 รอบ ยังไม่เคยเจอร้าน cd เยี่ยมๆที่ฮ่องกงเลยอ่ะครับ  O0
เคยเจออยู่ร้านนึงพอใช้ได้ก็อยู่ฝั่งฮ่องกง แต่จำแผนที่ไม่ได้แว้วว :o

ไปฮ่องกงมาล่าสุดได้แผ่น Kelly Chen มาชุดเดียวเองครับ O0

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ฝากซื้อโจ๊กกับติ่มซำมาฝากด้วย
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม