ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 298686 ครั้ง)

ตั้งไข่

• ซี4
รื้อๆแผ่นออกมา ยัดใส่ ipod เจอแผ่นนี้ แจ่มดีๆ ชอบๆๆๆ เลยมาแนะนำกันครับ ไม่รู้มีซ้ำไปหรือยัง  :-\

http://cap.co.th/my/products_artist.asp?cdid=CA0000556&fp=products_search_subresult.asp&fp_p=1&s_string=b%26w&s_type=All&mc=c

tong

• ซี5
ยังไม่มีครับ แต่น่าสนใจมาก น้าตง จัดมา 1  แผ่นครับ  :-\

ได้เลยครับ  ขอบคุณที่ใช้บริการ

tong

• ซี5
เมื่อวานได้แผ่น The Well มาแล้ว น้ากมลเป็นธุระจัดหามาให้  ขอบคุณหลายๆ

วันนี้ฟังทั้งวันเลย มาเหมือน The Hunter อีกแล้ว ยิ่งฟังยิ่งดี  ชอบๆ

tong

• ซี5
ยินดีครับน้าตง  แต่น้าตงบอกไม่หมด  แผ่นที่ได้ไปเป็น ชุด  The Well 24kt gold disc 555555 บานค่าแผ่นครับพี่น้อง  :-[

ผมได้มาเหมือนกัน แต่เจ้า Denon เจือก ไม่อ่าน โมโหจริงเลย

:'( :'( :'(

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
เมื่อวานได้ไปดูคอนเสิร์ตที่ศูนย์วัฒนธรรมมาครับ วง The Swedish Jazz Kings จาก Sweden และ Shuffle Demons จาก Canada

รายละเอียดจาก ThaiTicketMajor ครับ

"รูปแบบดนตรีของสวีดิช แจซ คิงส์ จะเป็นสำเนียงแจซแบบชิคาโก/นิวออร์ลีนส์ในยุคทศวรรษที่ 1920s จนถึงต้นทศวรรษที่ 1930s ที่มีความชัดเจนอย่างยิ่ง เสียงชื่นชมจากนักวิจารณ์จากทั่วโลกต่อผลงานเพลงชุดต่างๆ ของพวกเขา ทำให้สวีดิช แจซ คิงส์ ถูกจัดอยู่ในอันดับต้นๆ ของวงแจซ พวกเขาได้รับยกย่องในเรื่องอารมณ์ดนตรีที่ถึงแก่นแท้ของแจซอย่างแท้จริง ผลงานที่ผ่านมาของสวีดิช แจซ คิงส์ ยังรวมถึงงานจากนักประพันธ์แจซดังๆ อย่างเจลลี โรลล์ มอร์ตัน, คลาเรนซ์ วิลเลียมส์, แฟตส์ วอลเลอร์ และจิมมี นูน อีกด้วย

วงดนตรีที่มารับหน้าที่ในช่วงที่สอง คือ ชัฟเฟิล เดมอนส์ ซึ่งสร้างชื่อในแวดวงดนตรีแคนาดาด้วยดนตรีฟิวชันแจซและฟังก์ที่มีสีสัน โดยนำบทเพลงจากศิลปินดังอย่าง ซัน รา, ชาร์ลส์ มิงกุส และรัน ดีเอ็มซี มาบรรเลง ชัฟเฟิล เดมอนส์ยังเป็นวงดนตรีที่มีเสน่ห์ในเรื่องปฏิสัมพันธ์กับผู้ชม"

และได้มีโอกาสซื้อแผ่น SACD ของ Swedish Jazz Kings มาครับ บันทึกได้ดีมากครับ แต่เทียบกับการฟังการแสดงสด ต้องยอมรับจริงๆว่า หาเครื่องเสียงที่สามารถ reproduce เสียงให้ได้เหมือนยากจริงๆครับ

อยากให้เพื่อนๆได้มีโอกาสไปฟังบ้างครับ

http://www.thaiticketmajor.com/performance/icp-2010-details/13-15-oct-jazz-evening.php

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/16/10 21:36:34 โดย Piccolo »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ยินดีครับน้าตง  แต่น้าตงบอกไม่หมด  แผ่นที่ได้ไปเป็น ชุด  The Well 24kt gold disc 555555 บานค่าแผ่นครับพี่น้อง  :-[

ผมได้มาเหมือนกัน แต่เจ้า Denon เจือก ไม่อ่าน โมโหจริงเลย

แผ่น The Well ฟังดีมากๆ ครับ กิเลสเลย :D
รถผม เพราะแล้ว

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เมื่อวานนี้น้ากมล present clip ของวง Room39 ฝีมือดีเลยอะ ลองชมกันเลยครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/rrMxbwV077o?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash&quot; allowscriptaccess=&quot;always&quot; allowfullscreen=&quot;true&quot;" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/rrMxbwV077o?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash&quot; allowscriptaccess=&quot;always&quot; allowfullscreen=&quot;true&quot;</a>

tong

• ซี5
รู้จักวงนี้จากน้ากมลเหมือนกัน ชอบๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ข้อดีของนักแข่ง " ไม่มีตังค์ซื้อแผ่น หรือ ถึงมีก็ไม่ต้องซื้อ " ชีวิต มันต้องฟัง แต่ EMMA เท่านั้น

O0 O0 O0

:( :( :(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/18/10 11:05:54 โดย ลุงขี้เมา »

tong

• ซี5
ข้อดีของนักแข่ง " ไม่มีตังค์ซื้อแผ่น หรือ ถึงมีก็ไม่ต้องซื้อ " ชีวิต มันต้องฟัง แต่ EMMA เท่านั้น

O0 O0 O0

แบบนี้เริ่มไม่ดีละ  ว่าจะแข่งซะหน่อยไม่เอาดีก่า

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

O0 O0 O0

ชีวิตนักแข่ง สละได้ทุกอย่าง แต่ดีตรงที่ได้กิน pizza นี่หล่ะ 555 :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/18/10 11:54:56 โดย minny »

ลุงขี้เมา

• ซี5
นี่ๆ เข้ามาอ่านน่ะ ไม่ช่วยแปะลิ๊ง u tube ให้ ยังมาพาออกเลอีก เด๋วปั๊ด

:-[ :-[ :-[

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
แนะนำอัลบั้มเพลงไทย Gran Turismo อัลบั้มเดี่ยวครั้งแรกจาก บุรินทร์ อดีตนักร้องวงกรู๊ฟไรเดอร์ส
-ดนตรีมีกลิ่นอายของโซล(Soul) ฟังก์(Funk) พร้อมกับแต่งแต้มจังหวะดนตรีใหม่ๆ ผสมผสานลูกเล่นจากเครื่องสายที่มาเพิ่มสีสัน จนออกมาเป็นบทเพลงซึ่งมีความแตกต่างแต่ลงตัวด้วยเครื่องดนตรีครบครัน การันตีอัลบั้มนี้ว่า “เป็นอัลบั้มที่ยังไม่เคยมีใครทำมาก่อน ในเมืองไทย”

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
แนะนำอัลบั้มเพลงไทย Gran Turismo อัลบั้มเดี่ยวครั้งแรกจาก บุรินทร์ อดีตนักร้องวงกรู๊ฟไรเดอร์ส
-ดนตรีมีกลิ่นอายของโซล(Soul) ฟังก์(Funk) พร้อมกับแต่งแต้มจังหวะดนตรีใหม่ๆ ผสมผสานลูกเล่นจากเครื่องสายที่มาเพิ่มสีสัน จนออกมาเป็นบทเพลงซึ่งมีความแตกต่างแต่ลงตัวด้วยเครื่องดนตรีครบครัน การันตีอัลบั้มนี้ว่า “เป็นอัลบั้มที่ยังไม่เคยมีใครทำมาก่อน ในเมืองไทย”

ชอบเช่นกันครับ ฟังตอนแรกก็ธรรมดานะ แต่ยิ่งฟังไปเรื่อยๆ ยิ่งเพราะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/18/10 14:56:16 โดย minny »

ลุงขี้เมา

• ซี5

:-\ ยังไม่เคยฟังครับ แต่ก็ชอบเหมือนกัน

ฟิววววววววสสสสสสส........... ไปดีก่า เดี๋ยวโดน กลมปรี้คใส่  ;D