ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297831 ครั้ง)

tong

• ซี5
อะไรที่ทำให้เพื่อนเสียเงินผมพร้อมบริการครับ  วันเสาร์มารับของได้เลยน้า

ว่าแต่ที่ cap มี fourplay  4 ชุดเอาหมดเลยปะ  ;D

น้า ที่ cap มี love stories มั๋ยครับ ถ้าไปรบกวน 1 ชุดคับ   ขอบคุณคับ:-[ :-[ :-[

น่าจะมี เด๋วดูให้

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
TAS2008 หมด Fourplay หมดทุกชุด หยุดการผลิตชั่วคราว ได้ Linda Ronstadt Gold 24K มา แผ่นเป็นรอยอีก ร้านจะให้เปลี่ยนมั้ยเนี่ย  O0

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ที่ cap มีสามทาง scan มะ เพื่อนผมชื่อตง จะเอาลงรถ  ;D

จัดไปเลยครับน้าตงพิงค์ ผมรอเก็บแหลมโหดเรียกเพื่อนอยู่ :D
รถผม เพราะแล้ว

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ในที่สุด แผ่น cheryl wheeler ก็มาแล้ว ขอบคุณหมอแท๊ตมากครับ :D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ในที่สุด แผ่น cheryl wheeler ก็มาแล้ว ขอบคุณหมอแท๊ตมากครับ :D
ไม่เป็นไรครับ จริงๆมาถึงซักระยะนึงแล้วครับ แต่ผมพึ่งว่างเอาเข้าไปให้เมื่อวาน :-\
เงินดอลอ่อนค่าแทนที่จะถูกลง web มันขึ้นราคาแผ่นเฉยเลย กลายเป็นแพงกว่าเดิมอีก  O0
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5

มินขอบคุณทำไม เพราะเมื่อวานใครไม่มาอด  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ไม่เป็นไรครับ จริงๆมาถึงซักระยะนึงแล้วครับ แต่ผมพึ่งว่างเอาเข้าไปให้เมื่อวาน :-\
เงินดอลอ่อนค่าแทนที่จะถูกลง web มันขึ้นราคาแผ่นเฉยเลย กลายเป็นแพงกว่าเดิมอีก  O0

ไม่เป็นไรครับ ได้แผ่นมาก็ดีใจละครับ แผ่นหายาก เมืองไทยไม่มีขายด้วยอะ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

มินขอบคุณทำไม เพราะเมื่อวานใครไม่มาอด  ;D

ไม่เอา ไม่ยอม สู้ขาดใจ เพื่อแผ่น cheryl wheeler เออ แต่เอามาแล้ว ไม่มีเครื่องเสียงในรถให้ฟังหง่ะ  O0

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
Cheryl ผมมีเสี่ยจ่ายให้แล้ว แม้ไม่ได้เข้าไปเมื่อวาน แต่สบายใจได้ ... เหมือนเส้นใหญ่งัยไม่รุ  :-\ ดีใจ

ลุงขี้เมา

• ซี5
เชอริลของผมอ่ะ มั๊ยครับ เมื่อวานไม่ว่างเข้าไป  

น้าเคี้ยงครับ อยากได้  Fourplay อัลบั้มไหนบ้างครับ รบกวนแจ้งด้วย

ผมกำลังตั้ง บริษัท Sourcing รับจัดหาแผ่น คิดค่าบริการเล็กๆน้อยๆเท่านั้น

น้าตงฝากหาแผ่น คิดค่าบริการเป็น น้าตงต้องลงสามทาง Scan  
น้าเคี้ยงสั่งหาแผ่น ต้องซื้อ  Prius มาลงเครื่องเสียงชุดใหม่
น้ามินฝากหาแผ่น ต้องจัด Mosconi 100.4 กับ 100.2 ลงรถ
เฮียนพอยากได้แผ่น ต้องเอา Mazda 2 ลงชุด Mosconi กับ Rainbow Reference ชุดหย่ายยย หนึ่งชุด

:-[

เล็ก มาก  ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/10 13:09:32 โดย ลุงขี้เมา »

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เชอริลของผมอ่ะ มั๊ยครับ เมื่อวานไม่ว่างเข้าไป   
ผมกำลังตั้ง บริษัท Sourcing รับจัดหาแผ่น คิดค่าบริการเล็กๆน้อยๆเท่านั้น
ได้ครบครับทั้งของน้ากลม น้าเคี้ยง minny
บริษัทนี้น่าสนใจดีครับ ต้องการผู้ร่วมทุนมั้ยครับ :-\ ได้เวลาเอาคืนมั่งแล้ว ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ได้ครบครับทั้งของน้ากลม น้าเคี้ยง minny
บริษัทนี้น่าสนใจดีครับ ต้องการผู้ร่วมทุนมั้ยครับ :-\ ได้เวลาเอาคืนมั่งแล้ว ;D

อยู่สังเกตการห่างๆดีกว่า เด๋วมีตายกันยกแถบอีก :o :o

Ultimato

• ซี5

น้าเคี้ยงครับ อยากได้  Fourplay อัลบั้มไหนบ้างครับ รบกวนแจ้งด้วย

น้าตงฝากหาแผ่น คิดค่าบริการเป็น น้าตงต้องลงสามทาง Scan 
น้าเคี้ยงสั่งหาแผ่น ต้องซื้อ  Prius มาลงเครื่องเสียงชุดใหม่
น้ามินฝากหาแผ่น ต้องจัด Mosconi 100.4 กับ 100.2 ลงรถ
เฮียนพอยากได้แผ่น ต้องเอา Mazda 2 ลงชุด Mosconi กับ Rainbow Reference ชุดหย่ายยย หนึ่งชุด

:-[

ค่าบริการผมถูกสุด เพราะจะมีคนมาออกเงินให้  :-\ แต่เดี๋ยวก่อน ถ้าทุกคนจ่ายค่าบริการตามนั้น ภายในวันนี้ ผมจะลง Scan ใบพัดให้ฟังด้วย

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
กลับเข้าเรื่องครับ อยากแนะนำ CD แผ่นนี้ เพลงแนวฟังสบายๆ กลิ่นอาย Country ครับ นอกจาก jazz ผมชอบเพลง country ที่ฟังสบายๆ ฟังง่ายๆ มาก ฟังเวลาขับรถไปต่างจังหวัด แหมสบายใจดีจริงๆ

ผมชอบเพลง What A Wonderful World ที่สุดครับ จริงๆ เพลงนี้ได้ยินบ่อยมาก และ version ของ Louis Armstrong ก็ร้องไว้ ยอดเยี่ยม เป็นเอกลักษณ์ติดเป็นเพลงระดับตำนานไปแล้ว

แต่เวอร์ชั่นใหม่ที่ผมกำลังนำมาแนะนำนี่เรียบเรียงได้ไพเราะมาก รู้สึกดีมากๆ ที่ได้ฟัง เสียงร้องอบอุ่น ดนตรีไพเราะ มี วง symphony แบ๊คอัพฟังแล้วเคลิบเคลิ้มมากมาย เข้ากับบรรยากาศลมเย็นๆ สบายๆ ช่วงนี้อย่างยิ่ง  

และมี Christmas version ด้วยครับ

อีกอย่างที่ผมชอบของอัลบั้มนี้คือ ดีไซน์ ปกด้านหลัง  เท่ห์ดี  ด้านหน้าก็ Retro แนวได้อารมณ์ ควรค่าแก่การมีไว้ประดับ shelf
ที่สำคัญ  เพลงที่สอง เพลง Let It Be Me ร้องกับ Alison Krauss ชื่อนักร้อง การันตีความไพเราะ

แผ่นที่ได้มา เป็นแผ่น USA ครับ  :-\

ซื้อได้อีกมั๊ย  ยังไม่รู้ครับ ในร้านมีแผ่นเดียว  :-[  

แต่ถ้ามีข่าวคราวว่ามีแผ่นเพิ่ม จะมาบอกนะจ๊ะ น้าตง

แกล้งกันชัดๆเลยอ่ะน้ากลม เอาแผ่นมายั่วแต่ไม่มีของ O0 O0

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
กลับเข้าเรื่องครับ อยากแนะนำ CD แผ่นนี้ เพลงแนวฟังสบายๆ กลิ่นอาย Country ครับ นอกจาก jazz ผมชอบเพลง country ที่ฟังสบายๆ ฟังง่ายๆ มาก ฟังเวลาขับรถไปต่างจังหวัด แหมสบายใจดีจริงๆ

ผมชอบเพลง What A Wonderful World ที่สุดครับ จริงๆ เพลงนี้ได้ยินบ่อยมาก และ version ของ Louis Armstrong ก็ร้องไว้ ยอดเยี่ยม เป็นเอกลักษณ์ติดเป็นเพลงระดับตำนานไปแล้ว

แต่เวอร์ชั่นใหม่ที่ผมกำลังนำมาแนะนำนี่เรียบเรียงได้ไพเราะมาก รู้สึกดีมากๆ ที่ได้ฟัง เสียงร้องอบอุ่น ดนตรีไพเราะ มี วง symphony แบ๊คอัพฟังแล้วเคลิบเคลิ้มมากมาย เข้ากับบรรยากาศลมเย็นๆ สบายๆ ช่วงนี้อย่างยิ่ง  

และมี Christmas version ด้วยครับ

อีกอย่างที่ผมชอบของอัลบั้มนี้คือ ดีไซน์ ปกด้านหลัง  เท่ห์ดี  ด้านหน้าก็ Retro แนวได้อารมณ์ ควรค่าแก่การมีไว้ประดับ shelf
ที่สำคัญ  เพลงที่สอง เพลง Let It Be Me ร้องกับ Alison Krauss ชื่อนักร้อง การันตีความไพเราะ

แผ่นที่ได้มา เป็นแผ่น USA ครับ  :-\

ซื้อได้อีกมั๊ย  ยังไม่รู้ครับ ในร้านมีแผ่นเดียว  :-[  

แต่ถ้ามีข่าวคราวว่ามีแผ่นเพิ่ม จะมาบอกนะจ๊ะ น้าตง

แกล้งกันชัดๆเลยอ่ะน้ากลม เอาแผ่นมายั่วแต่ไม่มีของ O0 O0

น้ากลมอะ ขายั่วเลย พออ่านเจอ alison krauss ร้อง let it be me แล้วกิเลสพุ่งทันที :(