ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297867 ครั้ง)

tong

• ซี5
เด๋วไปหามาลองซะหน่อย

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
อีก Album ละกัน เพลงบรรเลงคุ้นเคย จังหวะสนุกๆ จาก Joe Weed "The Vultures" ครับ  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/23/11 23:39:45 โดย Ultimato »

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
สุดท้าย เป็น Album ที่ค้นหามานานมาก ได้เจอที่ CAP Paradise Park ในที่สุด The Greatest Hits ของ Julio Iglesias "My Life" ใครชอบเพลง Romantic หวานๆ แถมชุดนี้ Duet กับศิลปินคุณภาพหลายท่าน เช่น Diana Ross, Dolly Parton, Frank Sinatra, Pual Anka เพลงเด็ดที่ผมชอบ เช่น When You Tell Me That You Love Me, Crazy, My Way, etc.

เป็นแผ่น Import 2 แผ่น ในราคาไม่ถึง 500 ช่างดีจริงๆ  :(

tong

• ซี5
อีก Album ละกัน เพลงบรรเลงคุ้นเคย จังหวะสนุกๆ จาก Joe Weed "The Vultures" ครับ  :D

อันนี้มีแว้ว ฟังดีทีเดียวตอนจูนรถน้าก็ใช้แผ่นนี้จูนอะ  :D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

อันนี้มีแว้ว ฟังดีทีเดียวตอนจูนรถน้าก็ใช้แผ่นนี้จูนอะ  :D

ยังไม่เคยฟังเลยอ่ะ แต่เห็นแผ่นนี้บ่อยๆ ???

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
ช่วงวิกฤติน้ำท่วม ขอแนะนำนักร้องคุณภาพ Katherine Jenkins ตอนนี้ผมติดตามหลายอัลบั้มแล้วครับ วันนี้ขอแนะนำ Album Believe-Platinum Edition ดูรายละเอียดที่นี่เลยครับ http://en.wikipedia.org/wiki/Believe_(Katherine_Jenkins_album) .

เเหม ปกสวยจังน่ะ เดี๋ยวไปหาฟังบ้างจิ  :-*

Ultimato

• ซี5

ถึงว่า เสียงดีขั้นเทพ  :-[

tong

• ซี5

ถึงว่า เสียงดีขั้นเทพ  :-[

เด๋วเอาแผ่นนี้จูนบ้าง จะได้เสียงดีขั้นเทพแบบน้า  :-[ :-[ :-[

Ultimato

• ซี5
น้าตงต้องขั้นมหาเทพแล้วครับ :D

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
OKรับทราบครับน้าเอ๊ะ  น้าคิม+น้าโห้ถ้าชุดเก่ามีผมจะซื้อให้ก่อนนะครับ

ขอบคุณมากครับ แต่ถ้าไม่มีแผ่น import ไม่เป็นไรนะครับ เพราะว่า คุณภาพแผ่นในนี้บันทึกไม่ดีเท่าไร  :-[
ได้ครับน้าคิมคงเป็นอาทิตย์หน้านะครับ
น้าคิม,น้าโห้ครับตอนนี้ยังไม่ได้ไปเลยนะครับรอสถานะการณ์น้ำดีขึ้นก่อนนะครับถ้าซื้อแล้วจะเอาไปให้ที่ร้านครับ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
OKรับทราบครับน้าเอ๊ะ  น้าคิม+น้าโห้ถ้าชุดเก่ามีผมจะซื้อให้ก่อนนะครับ

ขอบคุณมากครับ แต่ถ้าไม่มีแผ่น import ไม่เป็นไรนะครับ เพราะว่า คุณภาพแผ่นในนี้บันทึกไม่ดีเท่าไร  :-[
ได้ครับน้าคิมคงเป็นอาทิตย์หน้านะครับ
น้าคิม,น้าโห้ครับตอนนี้ยังไม่ได้ไปเลยนะครับรอสถานะการณ์น้ำดีขึ้นก่อนนะครับถ้าซื้อแล้วจะเอาไปให้ที่ร้านครับ

ไม่เป็นไรครับน้าปราการ ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ  :-[

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5

ไม่เป็นไรครับน้าปราการ ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ  :-[
OKครับน้าคิม

Ultimato

• ซี5
จัดอัลบั้ม Round-Up มาเมื่อวาน เลยมาแนะนำอีกครับ เป็นเพลง Western Classical ประเภทปลุกใจ บรรยากาศกว้างใหญ่เต็มๆ ใครมีชุดเครื่องเสียงดีๆฟังสนุกแน่ครับ บรรเลงโดย Cincinnati Pops Orchestra, Frankie Lane-Vocals เสียง Surround เยี่ยมๆ หลายๆ เพลงเราคุ้นเคยกันแน่นอน เช่น

Track 2: William Tell Overture:Finale
Track 3: The Magnificent Seven
Track 4: The Furies Suite
etc.

Ultimato

• ซี5

pranot

• ซี1
  • *
สวัสดีครับ สำหรับผมคงไม่แนะนำอะไรมาก เดี๋ยวจะเหมือนเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน แต่ถ้าชอบเพลงแนวเสียงร้องใสๆ ฟังสบายๆ ผมขอแนะนำ Sabrina ชุด Love Acoustic มีออกมา 4 ชุดแล้วครับ เพราะทุกชุดครับ