เครื่องเสียงรถยนต์ > ห้องเครื่องเสียงรถยนต์

แนะนำตัว

(1/179) > >>

qualityteam:
ตอนนี้เรามีสมาชิกพอสมควรแล้ว เรามาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการมั๊ยครับว่าเป็นใคร
เอาเฉพาะข้อมูลที่อยากเปิดเผยนะครับ  เพราะรู้ว่ามีข้อมูลแบบต้องปกปิดกันอยู่หลายคน  :-* :-* ;D

โจโจ้:
ตามชื่อเลยครับ ผมโจโจ้

ร้านเครื่องเสียว (เสียวจริงๆ นะ ไม่ได้พิมพ์ผิด เข้ามาร้านแล้วเสียวทุกครั้ง) ที่ชอบ
คือ QC Caraudio ครับ สุดๆ อยู่แล้ว
มาเจอร้าน คิวซีนี้ได้ ตั้งนานแล้ว
รู้จักร้านนี้ ตั้งแต่เมื่อตอนที่ผมเรียนอยู่ที่ โรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย บ้านโป่งนี้แหละครับ ไม่ใกล้ไม่ไกล
ตั้งแต่สมัยมัธยม แล้วประจวบเหมาะกับครูที่โรงเรียน เปิดติววิชาฟิสิกส์
ใกล้ๆ กับร้านนี้เอง เดินผ่านทุกวันๆ ก็เลยซึมซับบรรยากาศมาเรื่อยๆ

จริงๆ ก็รู้แหละว่าเป็นร้านเครื่องเสียงรถยนต์ร้านใหญ่ และมีชื่อเสียงร้านนึงในตองอู
แต่ก็ต้องสงสัยทุกครั้ง ว่าทำไมร้านนี้ รถเข้าออกเยอะจริงๆ
เดินผ่านตอนเช้า เริ่มติว มีรถอยู่เต็มร้าน...
พอเลิกติวตอนเย็น กลับออกมา รถก็เต็มร้านอีกแล้ว แถมยังเป็นรถอีกชุดนึง ไม่เหมือนตอนเช้าเลยซักคัน

ดังนั้น ร้านนี้ ต้องมีอะไรดีแน่ๆ

นั่นคือจุดเริ่มต้นจริิงๆ ครับ ประทับใจตั้งแต่ตอนนั้น

สิ่งที่ชอบ อีกอย่างของร้านนี้ คือเพราะ ร้านนี้ มีทีเด็ดพอสมควรนะครับ (มีของๆ)
เป็นเจ้าแห่งเทคนิค และลีลาเลย
ชอบมากๆ เวลาเฮียปรับจูนเครื่องเสียงแต่ละครั้ง ดูลีลาพิถีพิถัน (มากๆ)
แล้วเรื่องที่เรากำลังอยากรู้ เฮียก็ช่วย และแนะนำเต็มที่เลยครับ

น้องไช้...\(^^)/...:
5555 อายจัง

ผมชื่อ..ใช้...ครับ  ( ชื่อแปลกหน่อยอ่ะ ลูกคนจีนงิ )

อายุอานาม ก็ แห่ะ ๆ  อีก 3 ปีไปหลักสี่แล้ว ตอนนี้อยู่งามวงศ์วานแล้วครับ  ;D

สถานภาพ ... โสดสนิท ( ไม่มีคนเอา 555 )

อาชีพ รับราชการครับ ( เช้าเอาไป 1 ชาม เย็นขอ 2 ชาม )

ผู้ชักนำเข้าวงการ ..... น้ากมล+คุณมิน minicole ครับ ทั้งแนะนำ ชักชวน ยุ 555  ;D

ความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียง .... 0%

งานอดิเรก .... นอน  ( จริง ๆนะครับ เสาร์อาทิตย์ นี่แทบไม่ไปไหนเลย นอน เล่นคอม กิน นอน ... เป็นแบบนี้ 55 )

ยินดีที่ได้รู้จักเฮียนพ อาซ้อ คุณกอล์ฟ และน้า ๆ ทุกท่านเลย  ;D

BomB:
ผม Eifern ครับ อยู่ Board Ranger ใช้ Login BomB ติดตั้งไล่เลี่ยกับคุณ Kamol นี่แหละ

IamNU:
สวัสดีครับ ผม นุครับผม วนเวียนอยู่กับบอร์ดกับเวปเกี่ยวกับรถยนต์เป็นหลักเพราะชอบด้านนี้ งานการก็เกี่ยวข้องกับรถยนต์ครับ อยู่ตจว. แถวๆกาฬสินธุ์และร้อยเอ็ดครับ  ;D ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version