ผู้เขียน หัวข้อ: Promotion Expo  (อ่าน 24844 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: Promotion Expo
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12/07/09 22:22:34 »
ตามน้าโจ้เลย ถ้าไม่ได้ติดดูหนัง ผมว่า รวมงบลงคู่หน้าแจ่ม ๆ ดีกว่าครับ ดีกว่าไปเท 2 ก้อน ลงทั้งหน้าหลัง  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12/07/09 22:32:02 »
ลงคู่หน้าดีๆ คู่เดียวไปเลยครับ อย่างที่น้าโจ้บอกเอาไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/07/09 22:46:44 โดย minicole828 »
รถผม เพราะแล้ว

Cool

• ซี4
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12/08/09 08:12:26 »
 ???  งั้นแสดงว่า ผมลงแค่คู่หน้า ดีๆพอแล้วใช่ไหมครับ ทีนี้ คู่หนังที่มีมากับรถนี่ ทำยังไงกับมันครับ แฟสเสียงมาคู่หน้าให้คุ่หลังเบาลง หรือ ปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้น ให้เสียงมันออกตามปรกติ  หรือ เอาออกไปเลย เพื่อไม่ให้เสียงกวนคู่หน้าครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12/08/09 09:04:16 »
???  งั้นแสดงว่า ผมลงแค่คู่หน้า ดีๆพอแล้วใช่ไหมครับ ทีนี้ คู่หนังที่มีมากับรถนี่ ทำยังไงกับมันครับ แฟสเสียงมาคู่หน้าให้คุ่หลังเบาลง หรือ ปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้น ให้เสียงมันออกตามปรกติ  หรือ เอาออกไปเลย เพื่อไม่ให้เสียงกวนคู่หน้าครับ

ใช่เลยครับ เอาเงินส่วนที่จะเอาไปเล่นคู่หลังมาสมทบทุนไปอัพคู่หน้าดีๆ จะแจ่มกว่าครับ ส่วนคู่หลังที่มีมากับรถแนะนำให้เอาออกไปเลยครับ เป็นการเปิดทางให้เสียงเบสจากซับเข้ามาห้องโดยสารได้ด้วย ทำให้เสียงเบสที่ออกมาไม่อั้นครับ เรื่องนี้รอน้าช้ายมายืนยันได้ครับ ว่าต่างกันยังไง ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/08/09 09:06:04 โดย minicole828 »

Cool

• ซี4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12/08/09 09:07:11 »
???  งั้นแสดงว่า ผมลงแค่คู่หน้า ดีๆพอแล้วใช่ไหมครับ ทีนี้ คู่หนังที่มีมากับรถนี่ ทำยังไงกับมันครับ แฟสเสียงมาคู่หน้าให้คุ่หลังเบาลง หรือ ปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้น ให้เสียงมันออกตามปรกติ  หรือ เอาออกไปเลย เพื่อไม่ให้เสียงกวนคู่หน้าครับ

ใช่เลยครับ เอาเงินส่วนที่จะเอาไปเล่นคู่หลังมาสมทบทุนไปอัพคู่หน้าดีๆ จะแจ่มกว่าครับ ส่วนคู่หลังที่มีมากับรถแนะนำให้เอาออกไปเลยครับ เป็นการเปิดทางให้เสียงเบสจากซับเข้ามาห้องโดยสารได้ด้วย ทำให้เสียงเบสที่ออกมาไม่อั้นครับ เรื่องนี้รอน้าช้ายมายืนยันได้ครับ ว่าต่างกันยังไง ;D ;D

;D ของผมไม่มีซับคร๊าบ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12/08/09 10:31:41 »
ถ้าตอนนี้ยังไม่ติดซับ จะคาคู่หลังอันเก่าไว้ก่อนก็ได้ครับ  เหมือนที่เขาเล่นแนว front stage rear feel คือเปิดแค่เบา ๆ พอเป็นบรรยากาศ

แต่เชื่อเถอะ เด๋วหลัง ๆ ต้องมาลงซับแน่ ๆ อิอิ เมื่อนั้นต้องเอาคู่หลังออกครับ ไม่งั้นเบสมันอั้น ๆ ยังไงไม่รู้ ของผมเดิมก็ไม่เอาออก เบสแบบอั้น ๆ เหมือนคนตดไม่ออก

ตอนนี้เอาออกปั้บ เบสมาเป็นลูก ๆ เลยครับ ประมาณเหมือนคนตดดังปู้ดเลยตอนนี้  ( เปรียบเทียบน่าเกลียดเนอะ  ??? )
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12/08/09 10:48:22 »
ถ้าตอนนี้ยังไม่ติดซับ จะคาคู่หลังอันเก่าไว้ก่อนก็ได้ครับ  เหมือนที่เขาเล่นแนว front stage rear feel คือเปิดแค่เบา ๆ พอเป็นบรรยากาศ

แต่เชื่อเถอะ เด๋วหลัง ๆ ต้องมาลงซับแน่ ๆ อิอิ เมื่อนั้นต้องเอาคู่หลังออกครับ ไม่งั้นเบสมันอั้น ๆ ยังไงไม่รู้ ของผมเดิมก็ไม่เอาออก เบสแบบอั้น ๆ เหมือนคนตดไม่ออก

ตอนนี้เอาออกปั้บ เบสมาเป็นลูก ๆ เลยครับ ประมาณเหมือนคนตดดังปู้ดเลยตอนนี้  ( เปรียบเทียบน่าเกลียดเนอะ  ??? )

เห็นภาพเลยอะน้าช้าย  :o

Cool

• ซี4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12/08/09 12:14:41 »
 ;D เปรียบเทียบซ่ะเห็นภาพเลยครับ
งั้นถามต่อ ว่า ถ้ายังไม่มีซับ ยังเอาคู่หลังไว้ใช่ไหมครับ แล้ว เสียงจะตีกันไหม จะทำให้คุณภาพคู่หน้าลดลงไหมครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12/08/09 13:16:04 »
;D เปรียบเทียบซ่ะเห็นภาพเลยครับ
งั้นถามต่อ ว่า ถ้ายังไม่มีซับ ยังเอาคู่หลังไว้ใช่ไหมครับ แล้ว เสียงจะตีกันไหม จะทำให้คุณภาพคู่หน้าลดลงไหมครับ

ถ้าจะไม่ให้ตีกันต้องทำ rear feel ครับ คือเปิดคู่หลังไว้เบามากครับ แต่ถ้าระบบไม่สามารถปรับแต่งระดับเสียงของลำโพงหลังให้ดังน้อยกว่าคู่หน้า ก็ตีกันแน่นอนครับ

Cool

• ซี4
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12/08/09 14:15:47 »
 ;D ได้ความรู้หลายอย่างเลย ขอบคุณทุกท่านครับ

ว่าแต่ทางร้าน ตอบหน่อยครับ ว่า
Decar 710 & เสา TV Booter & Prism SQ6 = 15000  ได้อ่ะเป่า  :P

kui

• ซี3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12/08/09 17:42:36 »
สวัสดีครับพี่นพ  ขอ Promotion sub mmats 12'' พร้อมตู้ด้วยครับ

นายหนุ่ย

• ซี3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12/08/09 18:44:22 »

ถ้าอยากได้มาเป็นลูกๆๆๆๆๆแบบรถผมต้อง Boston SPG555 รับรองยิงกว่าคนตดดังปู้ดอีก.... ;D ;D ;D

Cool

• ซี4
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12/08/09 22:48:16 »
 :o  เอามาเทียบกันใหญ่เลย  :P

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12/09/09 02:22:08 »

ถ้าอยากได้มาเป็นลูกๆๆๆๆๆแบบรถผมต้อง Boston SPG555 รับรองยิงกว่าคนตดดังปู้ดอีก.... ;D ;D ;D

รถน้าหนุ่ยออกแนวนุ่มครับ เพราะเวลาฟังจะได้เบาะนวดหลังไปด้วยในตัว  ;D ;D

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12/09/09 02:29:45 »
อิอิ เทียบกะตดกันหย่าย อิอิ  ;D