ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเติมจากชุดที่จองไว้  (อ่าน 38032 ครั้ง)

kamol

• ซี5
Re: เพิ่มเติมจากชุดที่จองไว้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12/10/09 07:26:16 »
คุณกอล์ฟครับ ผมอยากให้มาฟัง Hybrid Ovation ลองกับ amp Genesis 4 Channel ในห้องลองตอนนี้ครับ เสียงไปได้อีกเยอะ
และปลายแหลมก็ดีึขึ้นมากด้วยครับ ยิ่งเอามาลองกับ Elate SE

ยิ่งฟังไพเราะมากขึ้น  ลีลา ท่วงทำนอง ดีและหวานจนแทบละลายกันในห้องลอง  
ไม่เชื่อถามคุณช้าย และ คุณมินครับ เมื่อวานมี A B C test  XXK, True และ Genesis ครับ

อ้อ และ Genesis เป็นแอมป์ที่หน้าตาดีมากตัวหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/10/09 09:22:51 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12/10/09 08:20:24 »
งือ genesis series 3 เสียงดีมั่ก ๆ หวานสุด ๆ เสียอย่างเดียว แอมคลาส A ร้อนมากกกกก  ไว้ใต้เบาะ มีหวัง ก้นไหม้ อิอิ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/10/09 08:25:38 โดย คุณช้ายยยย »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12/10/09 10:06:49 »
morel จับกับ tru เป็นไงบ้างครับ  เคยฟังแต่ arc / genesis

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12/10/09 10:52:49 »
ในห้องลองส่วนใหญ่ทดสอบฟังเพลงร้อง Genesis + Morel ฟังดีกว่าครับ  แต่แนวมันๆ Genesis กับ Morel ไม่ใช่แนวเขาเลยครับ
Tru ก็ฟังดีครับโปร่ง สะอาด พละกำลังดี แต่รู้สึกว่า speed ดนตรีจะเร็วกว่าของ Genesis และความหวานสู้ Genesis ไม่ได้ครับเมื่อจับคู่กับ Morel ตัวเดียวกัน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12/10/09 16:24:48 »
ขอให้ความเห็นเพิ่มเติมนะครับ พอดีผมก็ใช้ hybrid ovation อยู่ ผมว่ามันเหมาะกับเพลงร้อง ที่มีเครื่องดนตรีน้อยชิ้น Acoustic  R&B หรือ Bossanova เป็นพิเศษครับเพราะจุดเด่นอยู่ที่เสียงกลางซึ่งหวาน หนา และอบอุ่น (เสียงนักร้องหญิงจะหวานและน่ารักเป็นพิเศษ ;)) แต่หากฟังเพลงแนว pop rock เนื่องจากเสียงที่ไม่ค่อยโปร่ง และปลายแหลมไม่เปิดพุ่ง จึงอาจรู้สึกทึบ ไม่โปร่ง ไม่มันเท่าที่ควร แต่ถ้าใช้สัญญาณดีๆหน่อยก็จะช่วยในจุดนี้ได้พอสมควรครับ ต้องลองฟังเยอะๆครับเปรียบเทียบกับแนวเพลงที่ชอบ   
######
ช่วยแนะนำรุ่นอื่นให้หน่อยครับ จะได้ลองเปรียบเทียบดู เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงครับ

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 12/10/09 16:38:09 »
ท่านใดอยากแนะนำเพิ่มเติม เชิญเลยนะครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12/10/09 17:34:58 »
เห็นว่าเคยสนใจ SLC ผมกำลังจะขาย Rainbow SLC พ้นระยะ burn in มาครับ สนใจไหมครับ ผมตั้งราคาไว้ 13000 บาทครับ
แนวเพลงที่คุณบอกมา SLC ฟังได้ครับ ลำโพงอยู่ในรถ ถ้าจะนัดเจอเย็นวันนี้ผมจะเข้าไป QC ครับ

หรือวันอาทิตย์นี้เย็นผมจะเข้าไป QC เพราะนัดขาย mid range ของ phass จะถอดออกวันนั้น ถ้าจะนัดรับของเลยก็ได้ครับ
กล่อง passive x over ครบ และ passive ยังไม่เคยใช้งานครับ 

โทรมาคุยได้ถ้าสนใจนะครับ 08 6789-9188

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12/10/09 18:12:15 »
จริงๆแล้ว ผมก็ฟังแต่เพลงตลาดเพลงวัยรุ่น ถึงแม้อายุจะไม่วัยรุ่นแล้ว อิ อิ
แต่เวลาไปลองฟังพวก MTX PRISM อะไรประมาณนี้แล้วรู้สึกไม่ชอบ ถึงMorel อาจจะไม่เด่นด้านนี้ก็ไม่เป็นไร
นักร้องที่ชอบก็เช่น ดาเอ็นโดรฟิน ดิวเดอะสตาร์ อัสนี โบ สุนิตา ประมาณนี้ครับ
ที่สำคัญที่ผมตัดสินใจติดเครื่องเสียงที่ QC ก็เพราะพวกพี่ๆ ในบอร์ดนี่แหละครับที่ทำให้รู้สึกถึงสังคมเล็กๆ ที่มีความอบอุ่น ทั้งที่ร้านใกล้บ้านก็มีร้านดังๆ หลายร้าน อิ อิ

ถ้าฟังเพลงตลาดเพลงวัยรุ่น สอยของน้าๆเค้าเลยของดีราคาถูก ไม่เสียเวลาเบิร์น
ลำโพงน้ากมล rainbow slc265 (ฟังได้หลายแนว)
แอมป์น้ามิน ARC 4050 xxk (ARC ไดนามิคดี ดาเอ็นโดรฟิน อัสนี เข้าทาง)
ซับถ้าชอบมันๆก็ Boston, rockford, kicker

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12/10/09 18:24:43 »
จริงๆแล้ว ผมก็ฟังแต่เพลงตลาดเพลงวัยรุ่น ถึงแม้อายุจะไม่วัยรุ่นแล้ว อิ อิ
แต่เวลาไปลองฟังพวก MTX PRISM อะไรประมาณนี้แล้วรู้สึกไม่ชอบ ถึงMorel อาจจะไม่เด่นด้านนี้ก็ไม่เป็นไร
นักร้องที่ชอบก็เช่น ดาเอ็นโดรฟิน ดิวเดอะสตาร์ อัสนี โบ สุนิตา ประมาณนี้ครับ
ที่สำคัญที่ผมตัดสินใจติดเครื่องเสียงที่ QC ก็เพราะพวกพี่ๆ ในบอร์ดนี่แหละครับที่ทำให้รู้สึกถึงสังคมเล็กๆ ที่มีความอบอุ่น ทั้งที่ร้านใกล้บ้านก็มีร้านดังๆ หลายร้าน อิ อิ

ถ้าฟังเพลงตลาดเพลงวัยรุ่น สอยของน้าๆเค้าเลยของดีราคาถูก ไม่เสียเวลาเบิร์น
ลำโพงน้ากมล rainbow slc265 (ฟังได้หลายแนว)
แอมป์น้ามิน ARC 4050 xxk (ARC ไดนามิคดี ดาเอ็นโดรฟิน อัสนี เข้าทาง)
ซับถ้าชอบมันๆก็ Boston, rockford, kicker

xxk ก็ไปกับเพลงร้องได้ดีเหมือนกันนะครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12/10/09 19:01:08 »

xxk ก็ไปกับเพลงร้องได้ดีเหมือนกันนะครับ ;D

เห็นด้วยครับ  :D

ว่าแต่รถน้ามินใช้ id10 ตัว D2 หรือ D4 ครับ แล้วต่อแบบไหนครับ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12/10/09 19:57:07 »
รถน้ามินก็ไม่ธรรมดานะนั่น

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 12/10/09 20:06:55 »
ถ้าเพลงตลาดและชอบมิดเบส แนะนำเจ้าสายรุ้งตัวนี้เลยครับ ใช้คู่กับ4050ยิ่งเข้ากันดีครับ ถ้าเลือกฟร้อนเป็นไพโอเนียร์ ผมว่าน่าจะให้จังหวะที่สนุกๆดีครับ ถึงเพลงร้องอาจจะไม่หวานแต่ก็ฟังได้สบายๆไม่เครียดครับ ส่วนถ้าเป็นฟร้อนแอลไพล์จะได้เสียงร้องหวานขึ้นอีกนิดครับ ฟังเพลงได้หลากหลายแนวดีครับ เพราะผมใช้รถฟอร์จูนเนอร์เหมือนกัน ผิดแต่ของผมเป็ฯสามทางครับ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12/10/09 22:11:42 »
อ้าว มี amp genesis ให้ลองแล้วเหรอครับ งานเข้าอีกแล้วผม ต้องหาโอกาสไปลองครับ เพื่อมันจะแก้ทางกันได้ แต่กลัวก้นไหม้เหมือนกันครับ (กระเป๋าตังจะไหม้ด้วย)  :) 

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12/11/09 00:29:29 »

เห็นด้วยครับ  :D

ว่าแต่รถน้ามินใช้ id10 ตัว D2 หรือ D4 ครับ แล้วต่อแบบไหนครับ

เป็น id10 d2 ครับ และต่อ bridge ครับ เพราะชอบติดมันส์นิดนึงครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12/11/09 01:13:15 »
อ้าว มี amp genesis ให้ลองแล้วเหรอครับ งานเข้าอีกแล้วผม ต้องหาโอกาสไปลองครับ เพื่อมันจะแก้ทางกันได้ แต่กลัวก้นไหม้เหมือนกันครับ (กระเป๋าตังจะไหม้ด้วย)  :) 

แอมป์ genesis ตัวนี้เป็น class a ครับ ลองฟังแล้วเข้ากับ morel limited ยังกะกิ่งทองใบหยกครับ ปลายแหลมสะอาด และเปิดดีครับ เสียงร้องหวานมาก ไม่รู้จะหวานไปถึงไหน ขนาดเปิดเพลง etc พี่หนึ่งยังมีเอื้อนเลยครับ