ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่กับความประทับใจครับ  (อ่าน 11326 ครั้ง)

Lek

• ซี1
  • *
สวัสดีพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนในบอร์ดนะครับ

ผมขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ หลังจากเข้ามาอ่านกระทู้ในบอร์ดพักใหญ่
                (แต่ยังไม่ได้เป็นลูกค้าเฮียนพนะครับ คาดว่าเร็วๆ นี้ครับ)

เมื่อวานวันที่ 5 ธค ผมได้ไปเจอเฮียนพ....ตัวจริงกับเพื่อนในบอร์ด
                      ขอชื่นชมเลยนะครับ ว่าเฮียนพเป็นคนอัธยาศัยดีมาก
                         แนะนำดีและไม่ยัดเยียดขายของ ประทับใจจริงๆ

แล้วผมจะข้าไปหาเฮียนพหลังงาน Motor Expo ที่สาขาปิ่นเกล้านะครับ(เสียตังค์แน่ๆ ครับ)

สุดท้ายถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ ใครพอจะแนะนำเครื่องเสียงใส่ vellfire vote กันมาได้เลยนะครับ                   

Cool

• ซี4
Re: สมาชิกใหม่กับความประทับใจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/06/09 10:18:57 »
 ;D สมาชิกใหม่เหมือนกันครับ กำลังจะไปติดกับเฮียอยู่ รอเฮียแกว่างๆก่อน

kamol

• ซี5
Re: สมาชิกใหม่กับความประทับใจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/06/09 11:31:46 »
ยินดีต้อนรับทั้งสองท่านนะครับ ไว้เจอกันที่ปิ่นเกล้าครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/06/09 12:11:17 »
ยินดีต้อนรับ เช่นกันครับ ว่าง ๆ เข้ามานั่งฟังคุยกัน แชร์ความเห็นกัน สนุกดีครับ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/06/09 12:56:51 »
เช่นเดียวกันครับ ยินดีต้อนรับครับผม

Cool

• ซี4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/06/09 14:34:19 »
 ;D  ขอบคุณคับ อบอุ่นดีจัง บอร์ดนี้

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/06/09 14:42:49 »
ยินดีต้อนรับครับ มา qc ไม่ผิดที่ครับ ประทับใจแน่ ::)

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/06/09 15:51:51 »
สวัสดีพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนในบอร์ดนะครับ

ผมขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ หลังจากเข้ามาอ่านกระทู้ในบอร์ดพักใหญ่
                (แต่ยังไม่ได้เป็นลูกค้าเฮียนพนะครับ คาดว่าเร็วๆ นี้ครับ)

เมื่อวานวันที่ 5 ธค ผมได้ไปเจอเฮียนพ....ตัวจริงกับเพื่อนในบอร์ด
                      ขอชื่นชมเลยนะครับ ว่าเฮียนพเป็นคนอัธยาศัยดีมาก
                         แนะนำดีและไม่ยัดเยียดขายของ ประทับใจจริงๆ

แล้วผมจะข้าไปหาเฮียนพหลังงาน Motor Expo ที่สาขาปิ่นเกล้านะครับ(เสียตังค์แน่ๆ ครับ)

สุดท้ายถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ ใครพอจะแนะนำเครื่องเสียงใส่ vellfire vote กันมาได้เลยนะครับ                    

ยินดีต้อนรับบัตรเครดิตครับ
เอ้ย!!! ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :) :D ;D

เพื่อนๆ ชักจะเยอะแล้ว เริ่มตั้งเป็นสโมสรฟุตบอลได้แล้ว
QC United
 ;) ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/06/09 16:09:30 โดย โจโจ้ »

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12/06/09 16:20:03 »
ยินดีต้อนรับครับผม ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12/07/09 15:53:14 »
QC United ฟังเข้าท่าแฮะ น้าโจโจ้
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Admin

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12/07/09 17:33:53 »
QC สาขาบ้านโป่ง ยินดีต้อนรับครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12/08/09 16:49:09 »
คุณ Lek ครับ ผมพึ่งสังเกตว่ายังไม่ได้ตอบเรื่อง ชุดเครื่องเสียงที่ถาม

Vellfire นี่คือรถคล้ายๆ Alphard ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ Luxury car แบบนี้ไม่รู้ว่า ตั้งงบประมาณไว้เท่าไหร่ครับ บอก maximum ไว้ก็ได้ครับ
เน้นฟังเพลงร้อง  ฟังแนวมันๆ เสียงดัง  

หรือดูหนังฟังเพลง แบบมี monitor หลายๆจอ เพื่อให้คนในครอบครัว ได้สนุกสนานกันด้วยหรือปล่าว
จะได้ช่วยกันตอบให้ตรงตามความต้องการครับ  

ถ้างบเยอะล่ะก็ มีตัวเลือกเพียบครับ และทำครั้งเดียวครบเลย จะดีมาก ลงงบไปเลยทีเดียว จะได้ไม่ต้องรื้อรถหลายครั้งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/08/09 16:51:02 โดย kamol »

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12/08/09 17:07:15 »
คุณ Lek ครับ ผมพึ่งสังเกตว่ายังไม่ได้ตอบเรื่อง ชุดเครื่องเสียงที่ถาม

Vellfire นี่คือรถคล้ายๆ Alphard ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ Luxury car แบบนี้ไม่รู้ว่า ตั้งงบประมาณไว้เท่าไหร่ครับ บอก maximum ไว้ก็ได้ครับ
เน้นฟังเพลงร้อง  ฟังแนวมันๆ เสียงดัง  

หรือดูหนังฟังเพลง แบบมี monitor หลายๆจอ เพื่อให้คนในครอบครัว ได้สนุกสนานกันด้วยหรือปล่าว
จะได้ช่วยกันตอบให้ตรงตามความต้องการครับ  

ถ้างบเยอะล่ะก็ มีตัวเลือกเพียบครับ และทำครั้งเดียวครบเลย จะดีมาก ลงงบไปเลยทีเดียว จะได้ไม่ต้องรื้อรถหลายครั้งครับ

เห็นด้วยครึ่ง ไม่เห็นด้วยครึ่ง ทำครั้งเดียว ข้อดีมีมากมายครับ

แต่ค่อยๆ ทำ ข้อดี จะได้ มีสมาชิกมาบ่อยๆ

หรือถ้าเยี่ยมที่สุด ทำทั้งที เอาให้เหมาะสมดีไปเลย ทำทีเดียว เบริน์รอบเดียว แต่มา meeting บ่อยๆ
 ;D ;D ;D

Lek

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12/09/09 10:14:27 »
ขอบคุณพี่ๆ  เพื่อนๆ  ที่ตอบกระทู้ผมนะครับ

ผมตั้งงบไว้ประมาณ 70k-80k  ครับ(แต่รวมงบไว้สำหรับทีวีจอกลางด้วยนะครับ)

เน้นอุปกรณืน้อยชิ้น  แต่ใช้ของดีหน่อยประมาณนั้นครับ

เพลงที่ฟังส่วนใหญ่เป็นแนว Bossa  Jass นานๆ  ก็มีมันๆ บ้างครับ

สรุปคือกลางๆ  ฟังได้หลายแนวครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12/09/09 10:29:40 »
ขอบคุณพี่ๆ  เพื่อนๆ  ที่ตอบกระทู้ผมนะครับ

ผมตั้งงบไว้ประมาณ 70k-80k  ครับ(แต่รวมงบไว้สำหรับทีวีจอกลางด้วยนะครับ)

เน้นอุปกรณืน้อยชิ้น  แต่ใช้ของดีหน่อยประมาณนั้นครับ

เพลงที่ฟังส่วนใหญ่เป็นแนว Bossa  Jass นานๆ  ก็มีมันๆ บ้างครับ

สรุปคือกลางๆ  ฟังได้หลายแนวครับ

งบประมาณ เหมาะสมดีครับ ว่างๆ แวะเวียนตามบอร์ด แล้วดูนัดหมายของชาวแก็งค์

เข้ามาฟัง รถจริงดีกว่านะครับ มีให้ลองให้เล่นหลายคันครับ

จะได้เป็นแนวทางพื้นฐานในการตัดสินใจครับ