ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเล่นๆ ถามเป็นความรู้ครับขอถามช่างอู๊ดครับ  (อ่าน 11077 ครั้ง)

kamol

• ซี5
Option น้าดนัย

SE 4 channel + แอมป์อีกตัว 2 channel แล้วหาลำโพงสองทาง แจ่มๆ ต่อไตรแอมป์ และใช้ bit one ฟังดูน่าสนใจมากๆ

ขอปรึกษาเฮียนพก่อนนะครับ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
อาจจะใช้คำผิดไปหน่อยอะ...พอดีนึกคำนี้ออก.

ระบบตอนนี้ของน้ากมล..มันเป็นระบบใหญ่  เต็มสูตร ถ้าจะขยับอะไรแต่ละชิ้น อาจจะต้องขยับส่วนอื่นๆด้วย ซึ่งต้องใช้เงินเยอะจิงๆเหมือนอย่างทีน้ากมลพูดเลยอะ

ถ้าลดขนาดของระบบแล้วมาเล่นระบบเล็กๆแต่ใช้อุปกรณ์ดีๆ ก้อน่าสนใจมากๆนะครับ. แต่ต้องอย่างที่ช่างอู้ดพูดครับ ถ้าจะเล่นระบบเล็กๆ ต้องตัด Bit 1 ทิ้งไปเลยครับ ถ้าจะเล่น Bit1 ต้องเล่นอย่างน้อยๆ ไทรแอมป์อะสิครับ

น้ากมลสนระบบที่ผมอยากได้ไหมครับ.

ฟร้อนอนาล๊อคดีๆซักตัว
แอมป์เจ๋งๆแรงๆ 2ch 1ตัว
ลำโพงสามทางดีๆ เล่นผ่านพาสซีพ
แอมป์ขับซับ 1ch 1 ตัว
ซับ 1ดอก

ผมเคยฟังรถพี่สาม Doraemon  เค้าทำระบบนี้อยู่  เสียงดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก จนผมใฝ่ฝันเลยอะ

นั่นมันแอมป์ Milbert เจ้าตำรับแห่ง Tube Amplifier Full System เลยนะนั่น
อย่าลืม พิจารณาเจ้านี่เปรียบเทียบร่วมกับ SE ด้วยนะครับ น้ากมล

ถ้าจะเล่นระดับนั้น ขอเชียร์อยู่ห่างๆ นะครับ ต้องลองฟังทั้งคู่ครับ
การตัดสินใจอัพระบบครั้งนี้ ตัวเลือกมีไม่น้อยนะครับ ต้องคิดหน้าคิดหลัง หลับแล้วยังต้องฝันถึง
จำได้แว่วๆ ว่า น้าสาม (Doraemon) Bid เจ้า MILBERT BAM ชนะได้มาจาก EBAY ไม่งั้น ถ้าซื้อในไทยคง...

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
สำหรับกระทู้นี้ ขอบอกว่าโดนสำหรับผมมากครับ เพราะผมก้อมีแนวคิดแบบคุณกมล คือจากระบบในรถผมที่มีอยู่อยากจะเปลี่ยน มาทำเป็นแบบระบบที่คุณกมลว่า อยากจะมาลองเล่น SE ตัวเดียวแต่ไม่รู้ว่าแบบไหนจะดีกว่ากัน ???

win144

• ซี5
หัวข้อบอกว่า  คิดเล่นๆ แต่อ่านกระทู้แล้วเหมือนจะเอาจิงๆเลยครับ  ;D
Micro Precision Enthusiast No. 7

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Option น้าดนัย

SE 4 channel + แอมป์อีกตัว 2 channel แล้วหาลำโพงสองทาง แจ่มๆ ต่อไตรแอมป์ และใช้ bit one ฟังดูน่าสนใจมากๆ

ขอปรึกษาเฮียนพก่อนนะครับ  :D

เห็นด้วยกับระบบนี้ครับ
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
ตอนนี้ตัดสินใจแล้วครับ  คงจะเปลี่ยนสามทางชุดใหม่ครับ  ถอด Rainbow SLC กับ Mid range ของ Phass ออกครับ   และจะใส่ RA Reference สามทางแทนครับ  :D
ระบบส่วนอื่นยังไม่เปลี่ยนแปลงครับ

ส่วนเรื่อง ของที่จะปล่อยออกเดี๋ยวจะมาแจ้งนะครับ  ใครสนใจ Rainbow ตัวนี้เล็งไว้เลยครับ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com

ตอนนี้ตัดสินใจแล้วครับ  คงจะเปลี่ยนสามทางชุดใหม่ครับ  ถอด Rainbow SLC กับ Mid range ของ Phass ออกครับ   และจะใส่ RA Reference สามทางแทนครับ  :D
ระบบส่วนอื่นยังไม่เปลี่ยนแปลงครับ

วันนี้เลยไหมครับ

ส่วนเรื่อง ของที่จะปล่อยออกเดี๋ยวจะมาแจ้งนะครับ  ใครสนใจ Rainbow ตัวนี้เล็งไว้เลยครับ  :D

ค่าเสียหายกี่มากน้อยครับ..เผื่อ. ;)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

ลุงขี้เมา

• ซี5
ไป โพส ในกระทู้ซื้อขายได้เลยครับ  ;) ;) ;)

kamol

• ซี5
ผมต้องรอ budget สิ้นเดือนนี้ก่อนนะครับน้าๆ  :D
SLC ถ้าน้าเนสอยากได้ไว้ใช้เองกับรถอีกคัน หรือกับคนในครอบครัว เดี๋ยวผมให้ราคา QC Gang ครับ  :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

อยากฟัง RA สุดๆ  ;D ;D เข้าไปทำวันไหนครับ จะได้หาเรื่อง meet กันอีกรอบ  :D :D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
ผมต้องรอ budget สิ้นเดือนนี้ก่อนนะครับน้าๆ  :D
SLC ถ้าน้าเนสอยากได้ไว้ใช้เองกับรถอีกคัน หรือกับคนในครอบครัว เดี๋ยวผมให้ราคา QC Gang ครับ  :D

อันนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ สำหรับน้ากมลของเราอยู่แล้ว ว่าแล้วก็นัดวันทำกันเลยดีไหมครับ  :D :D :D

Lek

• ซี1
  • *
แวะเข้ามาศึกษาเพื่อป็นข้อมูลในการเลือกชุดครับ

ได้อะไรเยอะเลยครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ