ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทาง บ้านนอกเข้ากรุงครับ  (อ่าน 14429 ครั้ง)

ple101

• ซี2
  • **
อยากไป qc ใจจะขาดแต่ไปไม่ถูกครับ ตอนนี้พักอยู่บ้านญาติเป็นหมู่บ้านแถวซาฟารีเวิลครับ
Gear 2 => MSU

โจโจ้

• ซี5
Re: สอบถามเส้นทาง บ้านนอกเข้ากรุงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/12/09 19:13:59 »
เข้ามาถึง QC แล้ว ซื้อ GPS ติดไปด้วยตอนขากลับนะครับ จะได้ไม่หลงอีกที  ;D

A คือ Safari World
B คือ QC Car Audio สาขา ปิ่นเกล้า กรุงเทพฯ

Tracking ด้วย Google Map ผิดถูกอย่างไร เพื่อนๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

1.   มุ่งไปทางทิศ ตะวันออกเฉียงใต้ ไปตาม ซอยโสณมัย 1/เลียบคลองสอง 13 เข้าสู่ ถนนเลียบคลองสอง 0.2 กม.
2.   เลี้ยวขวา ที่ ถนนเลียบคลองสอง 1.2 กม.
3.   ขับต่อไปยัง ถนนคู้บอน 2.0 กม.
4.   เลี้ยวซ้าย เพื่อวิ่งบน ถนนคู้บอน 0.3 กม.
5.   เลี้ยวขวา เพื่อวิ่งบน ถนนคู้บอน 94 ม.
6.   เลี้ยวขวาหักศอก เพื่อวิ่งบน ถนนคู้บอน 56 ม.
7.   เลี้ยวซ้าย เพื่อวิ่งบน ถนนคู้บอนวิ่งต่อไปตามเส้นทาง Khu Bon Rd 2.2 กม.
8.   เลี้ยวขวา ที่ เส้นทาง 304   2.5 กม.
9.   ใช้ทางลาดไปยัง ถนนประดิษฐ์มนูธรรม 87 ม.
10.   ชิดซ้ายตรงทางแยก เพื่อวิ่งต่อไปยัง ถนนประดิษฐ์มนูธรรม และตัดเข้าสู่ ถนนประดิษฐ์มนูธรรม 1.1 กม.
11.   เบี่ยงขวาเล็กน้อย ไปยัง เส้นทาง 3119/Ram Inthra - At Narong Express ทางพิเศษ 0.7 กม.
12.   วิ่งตรงต่อไปยัง เส้นทาง 3119/Ram Inthra - At Narong Express ทางพิเศษ 9.6 กม.
13.   ใ้ช้ทางออกเข้าสู่ Din Daeng ทางพิเศษ 1.8 กม.
14.   ตัดเข้าไปยัง 2nd State Expy/เส้นทาง 3119 ทางพิเศษ 5.7 กม.
15.   ใช้ทางออก West 2-02 เข้าสู่ เส้นทาง 1/ถนนพหลโยธิน 0.4 กม.
16.   เลี้ยวซ้าย ที่ เส้นทาง 1/ถนนพหลโยธิน 0.1 กม.
17.   เมื่อถึงวงเวียน ใช้ทางออก ที่ 3 ไปยัง ถนนราชวิถี 0.9 กม.
18.   เบี่ยงขวาเล็กน้อย เพื่อวิ่งบน ถนนราชวิถี 4.1 กม.
19.   เลี้ยวซ้ายเล็กน้อย เพื่อวิ่งบน ถนนราชวิถี 0.4 กม.
20.   เลี้ยวซ้าย ที่ ถนนจรัญสนิทวงศ์ 1.9 กม.
21.   เลี้ยวขวา ที่ เส้นทาง 338/ถนนบรมราชชนนี 1.7 กม.

bravo

• ซี5
Re: สอบถามเส้นทาง บ้านนอกเข้ากรุงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/12/09 19:25:27 »
น้าโจโจ้ น้ำใจงามจริงๆ

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/12/09 23:22:18 »
ผมว่าไปทางนี้ก็ได้เหมือนกัน วิ่ง ถ.รามอินทรา จากกม.8  ถึง กม.1 แล้วตรงผ่านวงเวียน วิ่งต่อไปเลียวซ้ายเข้า ถ.วิภาวดี ผ่าน ม.เกษตร ออกคู่ขนานขึ้นสะพานข้ามแยกรัชวิภา ผ่านประชานุกูล วงศ์สว่าง ข้ามสะพานพระราม 7 เข้า ถ.จรัญสนิทวงศ์ ตรงต่อไป ลงอุโมงค์ข้ามแยกบางพลัด ไปเลี้ยวขวาอีกทีที่แยกถัดไปเข้า ถ.บรมราชชนนี จากนั้นวิ่งตรงไปผ่านเซ็นทรัลปิ่นเกล้าทางซ้ายมือ ผ่านปั๊มบางจาก ผ่านปั๊มปตท. แล้วเลยปั๊มปตท.ไปอีกนิดเดียวร้านอยู่ทางซ้ายมือครับ  :)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/13/09 03:54:04 »
เสริมครับ หลังจากผ่าน บางจาก จากนั้น ปตท ให้สังเกตสะพานลอยข้างหน้าครับ ทางเข้าร้านอยู่ซ้ายมือถัดจากสะพานลอยครับ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/13/09 04:51:57 »
ตาลายครับ leo profi ออกฤทธิ์แล้ว  ???
รถผม เพราะแล้ว

car_racing

• ซี3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/13/09 07:31:19 »
วิ่งตรงมาทางคลองหนึ่งครับ มาทางปทุม แต่ไปเลี้ยวซ้ายไปทางปากเกร็ด ขึ้นสะพานพระรามสี่ปากเกร็ดตรงไปเลี้ยวซ้ายถนนราชพฤกษ์ตรงอย่างเดียว ก็จะวิ่งตัดถนนปิ่นเกล้า พอเห็นสะพานลอยฟ้าก็เลี้ยวซ้าย แต่ไม่ต้องขึ้นสะพานนะครับ สังเกตุดีๆ qc จะอยู่ฝั่งตรงข้ามกัน

Admin

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/14/09 17:42:05 »
วิ่งตรงมาทางคลองหนึ่งครับ มาทางปทุม แต่ไปเลี้ยวซ้ายไปทางปากเกร็ด ขึ้นสะพานพระรามสี่ปากเกร็ดตรงไปเลี้ยวซ้ายถนนราชพฤกษ์ตรงอย่างเดียว ก็จะวิ่งตัดถนนปิ่นเกล้า พอเห็นสะพานลอยฟ้าก็เลี้ยวซ้าย แต่ไม่ต้องขึ้นสะพานนะครับ สังเกตุดีๆ qc จะอยู่ฝั่งตรงข้ามกัน
คุณ car_racing นี่ใช่เป็นนักกีฬาด้วยหรือเปล่าครับ  อยากให้เข้ามาแจมกันบ่อยๆนะครับ

car_racing

• ซี3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12/15/09 14:14:30 »
คุณ car_racing นี่ใช่เป็นนักกีฬาด้วยหรือเปล่าครับ  อยากให้เข้ามาแจมกันบ่อยๆนะครับ
ใช่ครับผม เป็นนักกีฬาคนพิการวีลแชร์เรซซิ่ง ตอนนี้ใกล้่ปลดประจำการ 36 ขวบแล้้ว จริงๆก็อยากหาเวลาเข้่าไปแจมเหมือนกัน ชอบปรับแต่งและก็ทำเองด้้้้้วย ตอนนี้หลังรถยังทำไม่เสร็จเลย

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12/15/09 15:17:12 »
ผมวิ่งตามทาง น้า V13 คับ  (บ้านอยู่รามอินทราเหมือนกันคับ)  :-*
Mosconi เท่านั้น

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12/16/09 03:21:45 »
ใช่ครับผม เป็นนักกีฬาคนพิการวีลแชร์เรซซิ่ง ตอนนี้ใกล้่ปลดประจำการ 36 ขวบแล้้ว จริงๆก็อยากหาเวลาเข้่าไปแจมเหมือนกัน ชอบปรับแต่งและก็ทำเองด้้้้้วย ตอนนี้หลังรถยังทำไม่เสร็จเลย
ว่างๆเข้ามาแจมได้เลยนะครับ   ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12/16/09 07:01:54 »
คุณ toonsp อยู่แถวนี้เหมือนกันเหรอ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12/16/09 09:23:34 »
คนนี้ชื่อ ตูน ครับ เพื่อนคุณมิน  เมื่อคืนก็คันครับ ลง P80 ไปแล้ว อิอิ  ;D

คุณ toonsp อยู่แถวนี้เหมือนกันเหรอ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12/16/09 09:26:13 »
คนนี้ชื่อ ตูน ครับ เพื่อนคุณมิน  เมื่อคืนก็คันครับ ลง P80 ไปแล้ว อิอิ  ;D

มีโปรเจ็คถัดไป หลังปีใหม่แน่นอนครับ น้องใหม่มาแรง
ติดเมื่อไหร่ เดี๋ยวเลี้ยง แปะก๊วย นมสด  ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12/16/09 10:27:04 »

มีโปรเจ็คถัดไป หลังปีใหม่แน่นอนครับ น้องใหม่มาแรง
ติดเมื่อไหร่ เดี๋ยวเลี้ยง แปะก๊วย นมสด  ;D

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคับคุณ V13 ว่างๆ ก็เจอกันที่ QC นะคับ

แรงยังงัยก็ยังไม่ทัน น้าๆ ทั้งหลายอยู่ดี  ::) ::) ::) 
ยิ่งที่อยู่ในรถ ปาเจโร สปอร์ต เนี่ยคงอีกไกลลลลลลล คับ   ;D ;D ;D
Mosconi เท่านั้น