ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับน้าช้ายครับ ได้ลำโพงคู่ใหม่เข้ากับระบบมากๆ  (อ่าน 30502 ครั้ง)

V13

• ซี5
ยินดีต้อนรับสาวกใหม่ morel ครับ ตัดสินใจไม่ผิดแล้วคุณหมอ   :D โล่งใจไม่ต้องปีนต้นงิ้วแล้ว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
เปิดเว็บมา โต๊กกะใจ นึกว่าเมื่อวานน้าช้ายแอบไปติดมาเรียบร้อยซะอีก ผิดหวังจิงๆ  ;D ;D ปล่อยให้ลำโพงรอนานขนาดนี้ได้งัยเนี่ย

ให้ไวเลยครับน้าช้าย เพื่อนๆ (ยุ)ลุ้นจนเหนื่อยแล้วอะ ;D ;D

ขั้นแรก Morel

ขั้นสอง Genesis

ขั้นสาม ฟร้อนที่เหมาะสม

ฟังเพลงอย่างมีความสุข  ;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
โหย ไม่ไหวอ่ะ น้าเนส 3 ขั้นของน้าเนส แค่ขั้นแรกก็หายใจหายคอเริ่มจาเป็นลมแล้ว

ถ้าครบ 3 ขั้นนี่มีหวัง ฟังเพลงแบบมีหนี้อย่างมีความสุขแน่ ๆ   :-[
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
โหย ไม่ไหวอ่ะ น้าเนส 3 ขั้นของน้าเนส แค่ขั้นแรกก็หายใจหายคอเริ่มจาเป็นลมแล้ว

ถ้าครบ 3 ขั้นนี่มีหวัง ฟังเพลงแบบมีหนี้อย่างมีความสุขแน่ ๆ   :-[

ถึงจะมีหนี้แต่ก้อมีความสุขนะครับ... เรียกว่า  สุขแบบนี่ๆ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
น้าเนสครับ ให้น้าช้ายหายใจหน่อยครับ เมื่อวานเกือบจะสำลักความไพเราะ  Steg ของน้าช้าย กับ Morel SE ผมว่าฟังดีมากเลยครับ Genesis ครับ และฟังเพลงได้หลากแนวขึ้นด้วยครับ Pop และ Pop Jazz ที่มีจังหวะหน่อย ฟังดีกว่า Genesis นะครับ แต่ในเรื่องความหวานนั้น Genesis ยังได้เปรียบอยู่หน่อยครับ  

เดิมทีเราลอง ลำโพง Morel Elate Special Edition ตัวนี้กับ Arc XXK V.2 แม้ว่าเสียงจะออกมาดี แต่ยังไม่สามารถดึงประสิทธิภาพของ ลำโพงตัวนี้ได้เต็มที่   มันข้ามรุ่นไปหน่อยครับ  เสียดายไม่มี Arc Signature มาให้ลอง ด้วยว่าจะออกมายังไง ใคอมไว้ว่างๆ ขอยืมมาต่อในห้องลองหน่อยนะครับ  ;D

ผมยังแอบอิจฉาคนที่ติด Steg Qmos 75.6 ไปครับ รุ่นนี้เพราะว่าได้ทั้ง น้ำเสียงและพละกำลัง เป็นรุ่นใหญ่ที่ทำใน Italy แท้ๆ และเป็นที่น่าเสียดายว่าแอมป์รุ่นนี้ ตอนนี้ไม่มีในตลาดแล้ว  แต่ผมก็ยังเชื่อว่า เฮียนพคงหาสินค้าดีๆ ราคา OK มาให้ใช้กันอีกครับ

ส่วน Front นี่ผมว่าต้องให้เวลาน้าช้ายอีกหน่อยครับ ปีหน้ามีรุ่นใหม่ๆ ออกมา น้าชายอาจจะชายตามอง ตอนนี้ท่าทางจะยากครับ  ;)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
ก็แหงสิ น้ากมล ยก Morel SE เข้าระบบนี่ ขนหน้าแข้งร่วงเป็นกระจุกเลยนะน้า หน้าแข้งเนียนแบบไม่ต้องพึ่งแว็กหรือปัตตาเลี่ยนเลย  :-[

แล้วจะมีแรงไปชายตามองอะไรอีกล่ะ ขอพักหายใจแบบนาน ๆ เลย  :-\
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Nai Toon

• ซี5
อยากลองนั่งฟังรถสีแดงคันนี้จัง  :o
Mosconi เท่านั้น

Noo New

• ซี3
  • ซักวันนู๋จะโตเป็นแคมรี่
เข้ามาดีใจก่า น้าช้ายๆๆๆ ด้วยคนๆ อิอิอิอิ เห็นแอบยุกานมานาน ในที่สุดก็โดนจนได้ 5555+ ;D ;D

NeS

• ซี5
ตกลงน้าช้ายเปลี่ยนลำโพงแล้วเหรอครับ หรือว่ายังไม่ได้ติด แต่ว่าโดนเรียบร้อย..รอแค่เวลาติด  ???

ยุกันจนผมงงอะ ??? ???

• ซี5
  • -*-
555555

เปนไงล่ะ ยุกันไปมา จนประธานเชียร์งงเอง  :D

สรุป ยังไม่ได้ยกลงจากตู้ครับ น้าเนส แค่เหล่ ๆ   อิอิ    แต่แค่ผมทำหน้าเหล่ ๆ ทำหน้าสนใจ น้า ๆ ทั้งหลายก็โพสลงหน้า 1 FHM แล้วครับ อิอิ  :D

NeS

• ซี5
รอวันแงะออกจากตู้เหรอน้าช้าย

แล้วฤกษ์เอาลงรถวันไหนครับ ตัดสินใจช้าระวังจะเบิร์นไ่ม่ทันนะครับ  :D

thekeng

• ซี2
  • **
สงสัยอยู่นาน Morel Elate SE ที่ว่าไช่ตัวเดียวกับ Morel Elate Limited edition รึเปล่าครับ ถ้าไช่น่าอิจฉาจริงๆเลย มันเนียนมากๆ  :P
Pioneer AVH-P4250DVD
Mosconi as 100.4
Mosconi one 240.2
Sinfoni Completo L165
IDQ10V3D4
PSI, Tchernov, Monster

NeS

• ซี5
สงสัยอยู่นาน Morel Elate SE ที่ว่าไช่ตัวเดียวกับ Morel Elate Limited edition รึเปล่าครับ ถ้าไช่น่าอิจฉาจริงๆเลย มันเนียนมากๆ  :P

จะอิจฉาทำไมน้องเก่ง  โกเทียก้อไม่น่าจะต่างกันนะครับ. ราคาก้อสูสีกัน :D

• ซี5
  • -*-
คิดว่าใช่ครับ ตัวนั้นแหล่ะ ที่ผลิตครบรอบ 30 ปีของ Morel กรวยวูฟเป็น เคฟล่าร์ แพสซีฟเป็นหัวกะโหลกสีทอง ๆ ( ปกติสีแดง )

kamol

• ซี5
ลองหาข้อมูล น่าจะเป็นตัวนี้ครับ

http://www.whatgroupthai.com/whatCar/69/morel_elate.html
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.