ผู้เขียน หัวข้อ: น้องกีต้าร์ คนเดียวกับ Arc Audio ใช่รึเปล่าครับ?  (อ่าน 9269 ครั้ง)

win144

• ซี5
credit จาก iloveportrait.com  credit คนถ่ายด้วยครับ....ผมนี่ fan club ตัวจิงเลยรึเปล่าเนี่ย.. ??? แล้วนี่ผม post ผิดห้องรึเปล่า?? ไม่น่าผิดนะ..hahahha
ถ้าไม่หมาะสม...ฝากลบและขออภัยล่วงหน้าด้วยครับ...

Micro Precision Enthusiast No. 7

Admin

• Administrator
  • ซี5
น่าจะถูกใจคุณโจโจ้นะครับ  เพราะเห็นคุณโจโจ้ชอบเล่นกีต้าร์ ;D ;D

kamol

• ซี5
น่ารักสุดๆ ชอบมากๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
น่าจะถูกใจคุณโจโจ้นะครับ  เพราะเห็นคุณโจโจ้ชอบเล่นกีต้าร์ ;D ;D

ช่างอู๊ด ตลอดเลยนะ ฮึ่ม

ผมชอบเล่นกีตาร์ โปร่ง คลาสสิค สายเอ็น ครับ
ได้อารมณ์ดี

ลุงขี้เมา

• ซี5

ผมชอบเล่นกีตาร์ โปร่ง คลาสสิค สายเอ็น ครับ
ได้อารมณ์ดี

ไอ้หย่า !!! น้าโจโจ้ ชอบเล่นกีตาร์ ผู้ชาย  ;D ;D ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
น่ะ จะทักแบบน้าดนัยแระ กีตาร์สายเอ็น ฟังทะแม่ง ๆ ไงไม่รู้อ่ะน้า  :o :o :o ::) ::) ::)
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
เวลาดีดสายเอ็น ท่าทางจะเด้งดีนะครับน้าโจโจ้   ;D ;D ;D ระวังโดนตีมือหัก
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5

ได้อารมณ์ดี

ไอ้หย่า !!! น้าโจโจ้ ชอบเล่นกีตาร์ ผู้ชาย  ;D ;D ;D

น่ะ จะทักแบบน้าดนัยแระ กีตาร์สายเอ็น ฟังทะแม่ง ๆ ไงไม่รู้อ่ะน้า  :o :o :o ::) ::) ::)

เวลาดีดสายเอ็น ท่าทางจะเด้งดีนะครับน้าโจโจ้   ;D ;D ;D ระวังโดนตีมือหัก

ดูน้าๆ อดีตแก๊งสายรุ้งแต่ละท่าน
พูดเรื่องที่เป็นทางการ ซึ่งไม่เกี่ยวกันเล้ย แล้วไหงกลายมาเป็นอย่างนี้ได้ไงฟุ๊ย
เผลอพลาดเป็นไม่ได้กันเลยทีเดียว
รู้สึกจะเชี่ยวชาญ และเข้าใจตีความกันเป็นพิเศษนะครับ

เชื่อแล้วว่าสายรุ้งจริงๆ  :D

win144

• ซี5
สายเอ็นเป็นไงหว่า  ม่าย get จิงๆครับ...
Micro Precision Enthusiast No. 7

โจโจ้

• ซี5
สายเอ็นเป็นไงหว่า  ม่าย get จิงๆครับ...

แถวบ้านผม เค้าเรียก สายเอ็น เพราะมันเหมือนเอ็นที่ใช้ตกปลา
ถ้าเป็นภาษา เมืองกรุงหน่อย เค้าจะเรียก สายไนล่อนครับ ดังนั้น

สายเอ็น (ที่เรียกกันแถวบ้านผม) = สายไนล่อน (ที่เรียกกันในเมือง)

สมการก็เป็นอย่างนี้แหละครับ
หากอธิบายไม่ได้ชัดเจนแต่แรก ต้องขออภัยด้วยนะครับ

กีตาร์คลาสสิค 6 สาย 3 เส้นล่าง จะเป็นสายไนล่อน (สายเอ็น) และ 3 สายบนจะเป็นสายโลหะครับ ตามรูป

kamol

• ซี5
โจโจ้ชอบเล่นสายเอ็นตึงๆ หรือสายเอ็นหยิกๆ ล่ะ  ;D ;D

win144

• ซี5
get la krab.. thank u krab K. JoJo...

Admin

• Administrator
  • ซี5
น้าโจโจ้เมื่อไรจะว่างมาเล่นกีต้าร์ให้ดู  เอ๊ย ให้ฟังหน่อยครับพอดีช่วงนี้อากาศดีครับ ;D

kamol

• ซี5
เอาล่ะครับ  ช่างอู๊ดกับ น้าโจโจ้ กำลังจะเล่นกัน  แล้วครับ  ;D

โจโจ้

• ซี5
น้าโจโจ้เมื่อไรจะว่างมาเล่นกีต้าร์ให้ดู  เอ๊ย ให้ฟังหน่อยครับพอดีช่วงนี้อากาศดีครับ ;D

พามาเลยครับ กีตาร์อะ  ;D