ผู้เขียน หัวข้อ: Phass  (อ่าน 20298 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Phass
« เมื่อ: 12/23/09 10:00:07 »
เนื่องจากในบอร์ดเรามีสมาชิกหลายท่านสนใจสินค้าแบรนด์นี้อยู่ ต้องขอแจ้งสมาชิกทุกท่านว่า
ตัวแทนจำหน่ายที่นำเข้าพึ่งแจ้งเข้ามาว่าได้หยุดการเป็นตัวแทนจำหน่ายแล้ว   :(
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

teera_ph

• ซี5
Re: Phass
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/23/09 10:03:15 »
รับทราบครับ

.............

สงสัยน้า โจโจ้ ต้องย้ายค่ายแล้วสิครับ อิอิ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/23/09 10:05:20 »
อ่าว.... ผ่านไปซะแล้ว  :o :o

น้าโจ้เอาไงครับ มาเป็นสาวก rainbow ซะดีๆ เห็นเล็งไว้อยู่  ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/23/09 10:06:08 »
ภูมิใจครับที่ได้ใช้เวลาช่วงหนึ่งในการเล่นเครื่องเสียง Phass
สำหรับตัวนี้ คงไม่ได้ถอดอีกนานเลย

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป
ว่าแต่ไม่มี clearance เหรอครับ  :D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/23/09 10:10:48 »
คุณโจโจ้สนใจตัวไหนติดต่อตัวแทนจำหน่ายได้เลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Top_up

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/23/09 10:24:10 »
อ้าววว กะลังเล็งๆ phass es6.5 เลยจ้าาา

สงสัยต้องเปลี่ยนมาเป็น vifa, rainbow แล้วหล่ะมัง

สาวก rainbow ช่วยแนะนำด้วยเน้อ ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/23/09 10:26:14 »
ตอนนี้รุ่นในห้องลองมี SLX กับ SAC ให้ลองฟังครับ 

เสียงดี ทั้งคู่ SLX ราคาต่ำหมื่น SAC เกือบสองหมื่น เสียงย่อมต่างกันแน่นอน  รุ่นกลาง SLC ไม่มีแล้วครับ ของผมกับคุณช้าย ขายไปแล้ว

ไม่ใช่ลำโพงไม่ดีนะครับ แต่หารุ่นใหญ่มาใช้งาน เลยต้องขายออกทำทุน เสียงดี (กว่า phass) เยอะ  ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Top_up

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/23/09 10:29:43 »
ตอนนี้รุ่นในห้องลองมี SLX กับ SAC ให้ลองฟังครับ 

เสียงดี ทั้งคู่ SLX ราคาต่ำหมื่น SAC เกือบสองหมื่น เสียงย่อมต่างกันแน่นอน  รุ่นกลาง SLC ไม่มีแล้วครับ ของผมกับคุณช้าย ขายไปแล้ว

ไม่ใช่ลำโพงไม่ดีนะครับ แต่หารุ่นใหญ่มาใช้งาน เลยต้องขายออกทำทุน เสียงดี (กว่า phass) เยอะ  ;D ;D

สาวก rainbow มาแล้วหนึ่ง อิอิ

มีท่านใดแนะนำอื่นๆอีกไหมครับ ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12/23/09 10:31:00 »
ตอนนี้น้ามิน ใส่ SLC อยู่ครับ ว่างๆ ลองแวะมาฟังแนวเสียง เผื่อน้ามินเปลี่ยนใจ ถอดขายถูกๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12/23/09 10:33:12 »

สาวก rainbow มาแล้วหนึ่ง อิอิ

มีท่านใดแนะนำอื่นๆอีกไหมครับ ;D

ตามน้ากมลกล่าวไว้ครับ
จากสาวก rainbow

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12/23/09 10:36:10 »
วันก่อนมี ฟีนิกซ์ โกลด์ อีกรุ่นครับ อยู่ในห้องลอง ราคาน่าจะไกล้ๆ กับ Vifa ลองมาฟังครับ ว่าชอบหรือปล่าว
ถามผม ถ้ามีงบผมเชียร์ SAC

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12/23/09 13:07:50 »
เนื่องจากในบอร์ดเรามีสมาชิกหลายท่านสนใจสินค้าแบรนด์นี้อยู่ ต้องขอแจ้งสมาชิกทุกท่านว่า
ตัวแทนจำหน่ายที่นำเข้าพึ่งแจ้งเข้ามาว่าได้หยุดการเป็นตัวแทนจำหน่ายแล้ว   :(

ปิดฉากลงอย่างเรียบง่ายนะครับ Phass

พิจารณากับตัวเอง เพิ่งสรุปได้เมื่อกี้นี้เองว่า
สำหรับผม ถึงใจจะชอบ Phass มากๆ ที่เลือกเพราะชอบที่สุดเรื่องของการทิ้งตัว การลงน้ำหนัก มวลเสียงที่ไม่เกินจริงของชิ้นดนตรี
ผมชอบฟัง Jazz ครับ ยิ่งพวก Fourplay, George Benson, Norman Brown นี่ชอบมากๆ
เสียดาย เสียงที่ขาดอยู่ก็ตรงไดนามิคเสียงสแนร์ ที่ยังหลบๆ อยู่ อาจเพราะเป็นระบบ Hi power ก็เป็นได้

แต่ก็คงจะต้องหาชุดลำโพงถูกใจ ในแบรนด์อื่นๆ กันต่อไปครับ เพราะ การเล่นเครื่องเสียง มันมีองค์ประกอบหลายๆ อย่าง
คุณภาพเสียงในแนวที่ตัวเองชอบ, service, ราคา และอื่นๆ

เสียงที่ผมตามหานั้น ยังวนเวียนอยู่ในหัวผม ไม่จากไปไหน

อีกอย่างครับ การเล่นเครื่องเสียง สิ่งสำคัญคือ มิตรภาพ สำคัญยิ่งเหนือสิ่งอื่นใดครับ
ขอบคุณร้าน QC มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ที่ได้ให้พบกับชุดเครื่องเสียงดีๆ หลากหลายยี่ห้อ
อย่างน้อยที่สุด ผมก็รู้จัก Phass เพราะเฮียนพ
ขอบคุณความตั้งใจของเฮียนพผู้บริหารร้าน ที่อยากให้ร้าน เป็นมากกว่าร้านเครื่องเสียง
ซึ่งหาได้น้อยร้านจริงๆในปัจจุบันนี้ ยากนะ ที่ร้านเครื่องเสียงอยู่ได้เพราะไม่ได้เชียร์อุปกรณ์ใดๆ เลย
คือให้มาฟังกัน แล้วตอบโจทย์ตัวเองว่าชอบอะไร ก็เลือกอันนั้นไป จบ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/23/09 13:13:17 โดย โจโจ้ »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12/23/09 13:11:20 »
"ขอบคุณความตั้งใจของเฮียนพผู้บริหารร้าน ที่อยากให้ร้าน เป็นมากกว่าร้านเครื่องเสียง
ซึ่งหาได้น้อยร้านจริงๆในปัจจุบันนี้ ยากนะ ที่ร้านเครื่องเสียงอยู่ได้เพราะไม่ได้เชียร์อุปกรณ์ใดๆ เลย
คือให้มาฟังกัน แล้วตอบโจทย์ตัวเอง"

น้าโจ้พูดประโยคนี้ได้ตรงใจผมจริงๆ ครับ  :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12/23/09 13:17:54 »
"ขอบคุณความตั้งใจของเฮียนพผู้บริหารร้าน ที่อยากให้ร้าน เป็นมากกว่าร้านเครื่องเสียง
คือให้มาฟังกัน แล้วตอบโจทย์ตัวเอง"

น้าโจ้พูดประโยคนี้ได้ตรงใจผมจริงๆ ครับ  :D

ตามน้ามินครับ ทุกวันนี้ผมมาร้านบ่อยมากกกก บางทีมาก็ไม่ได้มาทำอะไร มาเพื่อมาได้นั่งคุยกะเฮีย ได้ลองลำโพงใหม่ ๆ ที่สำคัญได้มาเจอเพื่อน ได้กินข้าว ( + แป๊ะก๊วยนมสด)
ด้วยกัน  มันเหมือนขาดอะไรไปเหมือนกันนะ ถ้าวันไหนไม่ได้มาร้าน  ;D

น้าโจ้ ผมว่าน้าลองดู Morel ไหม ผมว่า น่าจะตอบโจทย์แนวของน้าโจ้ ได้ในระดับหนึ่งทีเดียว  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12/23/09 13:49:10 »
ผมทำเครื่องเสียงกับร้าน ไปเยอะพอสมควร ไม่เคยรู้จักร้านนี้มาก่อน และไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงรถยนต์เลย
แต่ตอนนี้ทำเครื่องเสียงไปเยอะ พอสมควร   พูดกันตามความจริง เฮียนพ แทบจะไม่เคยยัดของผมเลย มีแต่ผม และพวกเรา ที่งอแงเหมือนเด็กๆ จะเอานั่นเอานี่ ยัดนั่นยัดนี่เข้าไป และเฮีย กับซ้อกลาง  ทำหน้าที่เป็นผู้ใหญ่ที่คอยตักเตือน ห้ามปราม

ซ้อกลางพูดเสมอว่า พอแล้ว แค่นี้ก็ฟังเพราะแล้ว  ขายของได้มันก็ดีอยากขาย แต่ไม่อยากเห็นพวกเราเสียเงินกันเยอะๆ
ผมคิดว่าเพื่อนๆ ในก๊วนของเรา คงเคยได้ยิน คำนี้

ตอนนี้ร้าน QC กลายเป็นสถานที่พักผ่อน หย่อนใจ หลังการทำงานที่เคร่งเครียดมาทั้งวัน เฮียกับซ้อ และที่ร้านก็ต้อนรับเราดี
แทบจะเหมือนกับเป็นญาติกันไปแล้ว

ทำเครื่องเสียง ได้เพื่อนดีๆเพิ่มเพียบ มีเพื่อนเป็นหมอ  มีเพื่อนเป็น programmer มีเพื่อนเป็นวิศกรโยธาใหญ่ มีเพื่อนเป็นเจ้าของกิจการ อีกมากมายที่ไม่ได้เอ่ยถึง

เงินซื้อเพื่อนไม่ได้  แต่มันน่าแปลก ซื้อเครื่องเสียงร้านนี้ ได้เพื่อนดีๆ เพียบเลย
ผมประทับใจ