ผู้เขียน หัวข้อ: Phass  (อ่าน 20297 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: Phass
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12/29/09 16:15:32 »
ยังไม่ทันได้ฟัง S650 เลย  ไปซะแว้ววว Phass  ???
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12/29/09 16:17:50 »
ก็เอา Kamaz ใส่กับ Micro ไปฟังก่อนก็ด้ายนิ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12/29/09 16:19:33 »
ก็เอา Kamaz ใส่กับ Micro ไปฟังก่อนก็ด้ายนิ

น่าสนๆๆ แต่ตอนนี้ผมหลงรัก US Amp อะ...

ยังไม่อยากนอกใจไป Kamaz อะ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

wcsm

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12/29/09 22:51:17 »
ผมยืนยัน เสียง US Amps ฟังดีกว่า kamaz ครับ ผมเคยฟังเปรียบเทียบกัน ผมว่าkamaz เนื้อบางไป ปลายก็สู้ี US Amps ไม่ได้ ผมฟังแล้วชอบจนสั่งตัว 2 ch ล่ะ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12/30/09 10:47:21 »
รบกวนขอข้อมูล ว่า Kamaz รุ่นไหน กับ USamp รุ่นไหน และอธิบายลักษณะเสียง ด้วยได้ไหมครับ จะได้เป็น reference ในบอร์ดด้วยครับ  ผมเคยฟังแต่ Kamaz the Masterpiece ส่วน USamp นี่เคยฟังคร่าวๆ ในรถ accord น้าเนส แต่ว่า รถน้าเนสยังทำไม่เสร็จเดี๋ยวต้องขอฟังอีกทีครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 12/30/09 11:55:03 »
รบกวนขอข้อมูล ว่า Kamaz รุ่นไหน กับ USamp รุ่นไหน และอธิบายลักษณะเสียง ด้วยได้ไหมครับ จะได้เป็น reference ในบอร์ดด้วยครับ  ผมเคยฟังแต่ Kamaz the Masterpiece ส่วน USamp นี่เคยฟังคร่าวๆ ในรถ accord น้าเนส แต่ว่า รถน้าเนสยังทำไม่เสร็จเดี๋ยวต้องขอฟังอีกทีครับ

ไอ้หย่า วันนั้น Infinity + US Amp เหรอ มิน่า ทำเราอึ้ง พูดไม่ออกซักคำ แล้วมาบอกว่า DENON DENON มาแรงอีกแระ มุกแบบนี้  >:( >:( >:(

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12/30/09 12:12:40 »
ไอ้หย่า วันนั้น Infinity + US Amp เหรอ มิน่า ทำเราอึ้ง พูดไม่ออกซักคำ แล้วมาบอกว่า DENON DENON มาแรงอีกแระ มุกแบบนี้  >:( >:( >:(

ชุดนี้ยังห่างไกลกับชุด Z1 + SE4200 + German นะครับลุง :'(

มิกล้าเทียบชั้น :-\

wcsm

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12/31/09 00:28:56 »
ขอโทษด้วยนะครับผมไม่เคยฟังkamazรุ่นใหม่ครับ เพราะเห็นราคาแล้วผมไม่มีปัญญาซื้อครับ อีกอย่างเห็นรูปร่างแล้วนึกถึงแอมป์บางยี่ห้อด้วย เลยไม่อยากสนใจ

เอาเป็นว่า  us amps รุ่น ax-tu เป็นแอมป์ไฮบริดรุ่นที่3แล้วของแอมป์ยี่ห้อนี้ เป็นแอมป์ที่น่าสนใจครับ ปัจจุบันมีขายสองรุ่น 2x1ุ65 อีกรุ่น 4x75  แอมป์ทั้งสองรุ่นนี้มีเด่นที่dynamic power มีอีกประมาณ 30%ของกำลังวัตต์ แอมป์ยี่ห้อนี้ดีครับ dynamic power รุ่นไหนมีก็บอกว่ามี รุ่นไหนไม่มีก็บอกว่าไม่มี ราคาอยู่ที่ประมาณ25000 บวกลบนิดหน่อย ราคาขายที่อเมกาอยู่ที่ 799.99 $ ปัญหาของแอมป์ยี่ห้อนี้คือ ผู้นำเข้าไม่ทำตลาดอย่างจริงจัง ทั้งที่เป็นแอมป์คุณภาพตัวหนึ่ง ปัจจุบันอาจไม่สามารถหาของใหม่ได้แล้ว เพราะผู้นำเข้าหยุดขายเเล้วมั้ง แต่ถ้าใครเล่นอย่างถูกวิธี เครื่องหิ้วก็น่าสนครับ หรือจะหาเครื่องมือสองก็ได้ครับ อายุอยู่ประมาณ ปีถึงสองปี ผมมั่นใจว่าในระดับราคาที่ขายกันในประเทศไทย แอมป์ซีรี่นี้ คุณภาพเสียงไม่เป็นรองใครแน่นอนครับ อย่างน้อยคิดแบบโง่ๆ ซีรี่นี้คือซีรี่ท๊อปของUS Amps ถ้าเทียบก็ Arc se แต่เสียงเป็นรองนิดหน่อยครับ

สุดท้าย ผมอยากให้ผู้บริโภคทุกคนช่วยๆกันนะครับ ช่วยซื้อของที่ดีจริงๆ ของมีคุณภาพ ที่มาที่ไปอย่างชัดเจน ที่สำคัญไม่ใช่ของอุปโลก และราคาควรจะใกล้เคียงกับเมืองนอก อย่าให้ใครเอาเปรียบครับ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12/31/09 20:23:35 »

ตอนนี้น้อง Infinity แปลงร่างเป็นน้อง Hertz แว้ววววววว :)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12/31/09 20:27:54 »
โหย ๆ ๆ  หลังปีใหม่ ขอจองคิวฟังนะน้า  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12/31/09 20:29:12 »

ตอนนี้น้อง Infinity แปลงร่างเป็นน้อง Hertz แว้ววววววว :)
้Hertz รุ่นไหนหรือ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 12/31/09 20:34:08 »

MLK165 ครับ.เฮียนพ....ยังไม่เคยใช้ Hertz เลยลองดูซักตั้ง..อะ ::) ::)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12/31/09 23:21:08 »

MLK165 ครับ.เฮียนพ....ยังไม่เคยใช้ Hertz เลยลองดูซักตั้ง..อะ ::) ::)

เคยฟังลำโพงคู่นี้แล้วครับ เสียงดีทีเดียว  ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01/01/10 00:13:28 »
Hertz  MLK เสียงดีมากนะครับเหมาะกับวัยรุ่น สดใส อย่างน้าเนส ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01/01/10 08:14:21 »
Hertz  MLK เสียงดีมากนะครับเหมาะกับวัยรุ่น สดใส อย่างน้าเนส ;D ;D

ก่อนติดยังไม่เคยฟังเลยครับ ไม่รู้เสียงแนวไหน หนาหรือบาง ทึบหรือสดใส...

:-[ :-[