ผู้เขียน หัวข้อ: เย็นนี้ผมเข้า QC ครับ มาแจม มาฟัง RA Reference + Arc XXK 4050 ยินดีครับ  (อ่าน 10136 ครั้ง)

kamol

• ซี5
วันนี้ผมจะแวะไปที่ QC ครับจะรบกวนพี่ศักดิ์ ช่วยดูแผงประตูนิดนึงครับ มันมีเสียงตะแกรงหึ่งๆอยู่ครับ แล้วเพื่อนผม สมาชิกใหม่ QC ชื่อนาย สอง ก็จะเข้าไปด้วยครับ

สมาชิกท่านใด อยากลองฟัง Arc XXK 4050 ขับ RA Reference ยินดีนะครับ
ใครที่ยังไม่แน่ใจเพราะเคยได้ยินว่า xxk ไม่หวาน เสียงแห้ง ลองมาฟังคันผมดูครับ

รถผมทำ Time Alignment "เฮียหั่ง" ฟังวันนั้นยังบอกว่า เสียงไม่แห้งเลยครับ  :D :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ไปอีกแระ  น้ากลมย้ายทะเบียนบ้านมา QC เลยแมะ อิอิ  ;D

ว่าแต่ น้าอย๋าลืมทวงคู่มือ ลำโพง SLC ของผม จากคุณสอง ที่ยืมไปด้วยนะ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Bangpain

• ซี5
อยากไปฟังด้วยจังเลยครับ  ;D
น้ากมลครับ เห็นว่ามาทำงานแถวอยุธยาบ่อยไม่ทราบว่าแถวไหนครับ ;)
ผมอยู่แถวบางปะอินครับ เพื่อมีโอกาสอยากขอลองฟังครับ :)

ปล. เอาไว้ผมขอโทรไปรบกวนสอบถามอะไรๆ สักหน่อยด้วยนะครับ ;D

teera_ph

• ซี5
อยู่กันถึงกี่โมงครับ

เดียวแตะบอลเสร็จจะไปฟังสักหน่อยครับ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

• ซี5
  • -*-

เดียวแตะบอลเสร็จจะไปฟังสักหน่อยครับ

แตะบอล กับ เตะบอล ต่างกันไงอ่ะ อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

teera_ph

• ซี5

แตะบอล กับ เตะบอล ต่างกันไงอ่ะ อิอิ  ;D

โอ้วแม่เจ้า จับผิดกันจังบอร์ดเนี่ย วันนี้โดนไปสองทีแล้ว
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5
อาจจะไม่ดึกมากครับ แต่คงไม่กลับเร็ว
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
RA Reference หน้าตาเป็นยังงัยครับ..ใช่ DLS ป่ะครับ..

kamol

• ซี5
หน้าตาไม่เหมือน DLS ครับ  เสียงก็ไม่เหมือนครับ  :D  อยากรู้มาลองฟังเองดีกว่าครับ ผมไม่เคยศึกษาถึงขั้นที่ว่า ทำโรงงานเดียวกับ DLS หรือปล่าว  นะครับ แต่ว่า เป็นลำโพงที่ผมพอใจเสียงมากครับ

IamNU

• ซี5
น้ากมลสุดหล่อ ผมอยากฟังRAมากมาย ช่วยสงเคราะห์คนบ้านนอกช่วยขับรถมาเที่ยวร้อยเอ็ดด้วยสิครับเดี๋ยวเลี้ยงเต็มที่เลย
ปล.น้าถ่ายรูปลำโพง,แผงประตู,เสาA ให้ดูด้วยสิครับน้า ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
น้านุครับ อยากขับไปให้ฟังเหมือนกัน ไม่เคยไปร้อยเอ็ดเลยครับ อยากไปเที่ยว แต่ช่วงนี้ตารางแน่นมาก ปีใหม่ก็กลับบ้าน (ระนองครับ)  เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชมนะครับ  ถ้าวันนี้่ช่างอู๊ดอยู่จะให้ถ่ายรูปไว้ครับ   :D

ผมว่าเสียงน่าจะถูกใจน้านุครับ แต่ผมแนะนำให้น้า ลองฟัง Arc Signature กับสามทางของน้าก่อน อาจจะถูกใจมากๆ อยู่แล้วก็ได้ ถ้ายังไม่โดน หรือคัน ค่อยมามองหา RA ครับ ไม่ผิดหวัง  :D

• ซี5
  • -*-
น้ากลม ก็กะลังจะหันไปหา SE + RA แล้วครับ  พวกผมก็รอฟังอยู่ จะได้เป็นบุญหู เน่า ๆ  ของผม อิอิ  ;D

kamol

• ซี5
น้ากลม ก็กะลังจะหันไปหา SE + RA แล้วครับ  พวกผมก็รอฟังอยู่ จะได้เป็นบุญหู เน่า ๆ  ของผม อิอิ  ;D

อยากฟังจริงๆ ยืมตังสัก แสนดิน้า  เด๋วติดพร้อมกันสองตัวเลย  วันนี้ให้เฮียนพสั่งของให้เลย โอเค๊  ;D

• ซี5
  • -*-
ง่ะ ของเก่ายังผ่อนไม่หมด กรอบเหมือนกัน อิอิ  ;D

kamol

• ซี5
ไม่ให้ยืมไม่เป็นไร เย็นนี้มาด่วนเลย