ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนแปลง  (อ่าน 2700 ครั้ง)

modto

• ซี1
  • *
อยากเปลี่ยนแปลง
« เมื่อ: 12/24/09 12:49:34 »
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ผมอยากเปลี่ยนชุดเครื่องเสียงเป็น 3ทางบ้าง ไม่ทราบว่าชุดเดิมตัวไหนพอจะใช้ได้บ้างและต้องเพิ่มอะไรบ้าง ใช้งบประมาณเท่าไหร่ ???

head Unit ใช้ PAnasonic CQ-VD7001
            ลำโพงใช้    Quest Q-6  2คู่
            Amp  ใช้    KARAMP KA 4ch 1  ตัว และ 2ch 1ตัว
            Sub   ใช้    Image 12 นิ้ว 1ตัว
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ(ใช้เก๋งอยู่) อยู่ชัยนาทครับ เดี๋ยวปิดเทอม ม๊ค.53 นี้จะไปเปลี่ยนที่QC. บ้านโป่ง  ขอบคุณครับ

kamol

• ซี5
Re: อยากเปลี่ยนแปลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/25/09 09:13:10 »
อ่านดูไม่รู้จะแนะนำยังไงเลยแฮะ ฟังเพลงแนวไหนบ้างครับ  วงดนตรี นักร้องที่ชอบ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: อยากเปลี่ยนแปลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/25/09 11:25:10 »
ตอนนี้ลำโพง 3 ทางมีอยู่หลายรุ่นเลยนะครับ  ต้องขึ้นอยู่กับแนวเพลงที่ฟังและงบประมาณที่วางไว้จะได้ไม่บานปลาย
การเล่นลำโพง 3 ทางแต่ไม่ใช้ Processer ลงตัวยากนะครับ  ยังงัยมีโอกาสลองเข้ามาฟังรถสมาชิกดูก่อนก็ได้ครับ :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม