ผู้เขียน หัวข้อ: Clarion D2 สำหรับ หมอซ้ายยย  (อ่าน 16865 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Clarion D2 สำหรับ หมอซ้ายยย
« เมื่อ: 12/30/09 01:03:25 »
อ่่านเจอใน Web Audio team คุณชัยวัฒน์ เขียนไว้ เลยเอามาฝากครับ

HX-D2 จะค่อนข้างไปทางขึงขัง จริงจัง น้ำหนักเสียงทุ้มเด่นชัดหนักแน่น โฟกัสเสียงที่ควบแน่นเป็นกลุ่มก้อนชัดเจน ไม่หลวม ไม่คลาย ไม่ผ่อนปรน
ฟังแรกๆเหมือนสด ชัด จัดเกินไป แต่แท้จริงแล้ว จำแนกเสียงแหลมได้ดีมาก รายละเอยดเสียงกระทบบ แรงปะทะ ซอยย่อย ความกังวานที่ไม่ยาวจนเกินไป
ฟังเพลงได้บรรยากาศดีมาก พอไปได้กับเพลงคลาสสิก ที่บรรยากาศด้านลึกดี แยกแยะโออ่า เสียงกลางไม่หุบไปที่กลางต่ำ ไม่จมและอวบอิ่มเหมือน Clarion ที่คุ้นเคย
แต่ไม่โปร่งสว่างบางแจ๋นแน่นอน ฟังเสียงนักร้องเสมือนยืนร้องลึกเข้าไปในเวทีสักหน่อย แต่พลังเสียงนั้น ไม่ว่าชายหรือหญิงหนักแน่นดีแท้
ฟังเพลงจริงจังเอาคุณระดับออดิโอไฟล์พอไหว มีการฟ้องคุณภาพแผ่นในระดับพอใช้ครับ

โจโจ้

• ซี5
Re: Clarion D2 สำหรับ หมอซ้ายยย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/30/09 08:33:45 »
ยินดีด้วยครับ กับหมอ

ติดตั้งเมื่อไหร่ครับหมอ  :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: Clarion D2 สำหรับ หมอซ้ายยย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/30/09 08:34:39 »
ยัง ๆ น้าโจโจ้ ช่วงนี้ที่บ้านมีภาระกิจ

คงต้องรอหลังปีใหม่เลยครับ อิอิ  :D

ว่าแต่ลุงดนัยอ่ะ เอามายั่วซะ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/30/09 09:46:44 »
ยินดีด้วยครับ.....จิงๆมันน่าจะเป็นของผมนะ..

ถ้าน้าไม่เอา ผมเอานะ. ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/30/09 10:21:16 »
ผมว่าหมอคงไม่หลุด เอ้ย.... ไม่พลาด front ตัวนี้แน่นอน  ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/30/09 10:31:07 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว..

แล้วไม่มาถึงตัวนี้..

ก้อไม่ใช่หมอช้ายแล้ว..

;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/30/09 10:33:47 »
มาถึงขั้นนี้แล้ว..

แล้วไม่มาถึงตัวนี้..

ก้อไม่ใช่หมอช้ายแล้ว..

;D ;D

ในที่สุดหลังปีใหม่ หมอช้ายจะติดตั้งแล้ว
ดีใจแทนจริงๆ ครับ

สงสัยเข้าไปนั่งฟังคราวนี้ หลับตายแน่ๆ  :D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/30/09 10:37:34 »
ผมว่าหมอคงไม่หลุด เอ้ย.... ไม่พลาด front ตัวนี้แน่นอน  ;D ;D

จะพลาดได้ยังไง  ขนาดผม เพื่อนสนิท แถมเป็นรุ่นน้องมหาลัย เดินเข้าไป เจอหมอช้าย ขู่ (แบบสุภาพ) D2 ผมเอานะ  ตั้งแต่ยังไม่ได้สวัสดีกันน่ะ   ;D ;D ;D  

ไม่เป็นไรน้อง ไม่บังอาจปีนเกลียว พี่หมอเชิงดอย   พี่ว่าไงน้องว่างั้น  ;D ;D ;D ;D

แต่ผมดีใจที่ Front ตัวนี้เป็นของน้าช้ายนะ  มันเหมาะสำหรับคนฟังเพลงแนวนี้จริงๆ รถน้าช้ายตอนนี้เสียงสุดๆ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12/30/09 10:39:22 »
ผมว่าหมอคงไม่หลุด เอ้ย.... ไม่พลาด front ตัวนี้แน่นอน  ;D ;D

จะพลาดได้ยังไง  ขนาดผม เพื่อนสนิท แถมเป็นรุ่นน้องมหาลัย เดินเข้าไป เจอหมอช้าย ขู่ (แบบสุภาพ) D2 ผมเอานะ  ตั้งแต่ยังไม่ได้สวัสดีกันน่ะ   ;D ;D ;D  

ไม่เป็นไรน้อง ไม่บังอาจปีนเกลียว พี่หมอเชิงดอย   พี่ว่าไงน้องว่างั้น  ;D ;D ;D ;D

แต่ผมดีใจที่ Front ตัวนี้เป็นของน้าช้ายนะ  มันเหมาะสำหรับคนฟังเพลงแนวนี้จริงๆ รถน้าช้ายตอนนี้เสียงสุดๆ

น้าช้ายโดนแทะซะพรุน เจ้าตัวหายไปไหนหน่อ  ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12/30/09 11:19:15 »
อย่ามาว่ากันนะ มินนี่ ...............อิอิ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12/30/09 11:21:43 »
ให้น้าเนส เอาไปก่อง น้าเนสบอกอยากเล่น clarion อ่ะ  :D

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12/30/09 12:33:06 »
ปูเสื่อ รอฟัง D2 ครับ หลังปีใหม่ฉลองกันใหม่ครับ อิอิ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12/30/09 14:20:06 »
ปูเสื่อ รอฟัง D2 ครับ หลังปีใหม่ฉลองกันใหม่ครับ อิอิ

:D :D :D :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

นายหนุ่ย

• ซี3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12/30/09 14:26:38 »

:D :D :D :D

ว้าว...หมอก้าวกระโดดอีกแล้ว ยังไงขอลองฟังด้วยนะครับ หลังปีใหม่ 8)

ดำ

• ซี4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12/31/09 07:17:33 »
ถ้าเล่นD2ให้คุ้มค่าต้องเป็น Quard Amp ครับ(สามทาง)ถึงจะคุ้มค่า ของเขาดีจริงๆ หมอดำฟังธง