ผู้เขียน หัวข้อ: Clarion D2 สำหรับ หมอซ้ายยย  (อ่าน 16866 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: Clarion D2 สำหรับ หมอซ้ายยย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12/31/09 10:39:26 »
น่านสิ น้าดำ มันให้มา RCA มาตั้ง ๔ ชุด ทุกวันนี้ของผมมี ๓ ชุด ยังใช้แค่ชุดเดียวเอง

กลัวจะไม่คุ้มค่า เสียดายของจริง ๆ ประมาณ ๑๐๐ ใช้ ๑๐ บาท  ??? ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
Re: Clarion D2 สำหรับ หมอซ้ายยย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12/31/09 20:19:18 »
น่านสิ น้าดำ มันให้มา RCA มาตั้ง ๔ ชุด ทุกวันนี้ของผมมี ๓ ชุด ยังใช้แค่ชุดเดียวเอง

กลัวจะไม่คุ้มค่า เสียดายของจริง ๆ ประมาณ ๑๐๐ ใช้ ๑๐ บาท  ??? ???

ทำไมถึงใช้ชุดเดียวเองครับ...ของหมอน่าจะใช้สองชุดนี่นา.. ???
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12/31/09 20:21:58 »
ใช้ชุดเดียวอ่ะน้า ความที่แอม มันมีสวิทย์ เข้า 1 ช่องสัญญาณ แล้วปล่อยออก 6 ช่องเลย เพียงแต่ช่อง 5-6 ไปตัดความถี่เข้าซับ ส่วน 1-4 ปล่อย full ต่อไบไวร์เข้าพาสซีฟหมดอ่ะ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12/31/09 20:35:58 »
ใช้ชุดเดียวอ่ะน้า ความที่แอม มันมีสวิทย์ เข้า 1 ช่องสัญญาณ แล้วปล่อยออก 6 ช่องเลย เพียงแต่ช่อง 5-6 ไปตัดความถี่เข้าซับ ส่วน 1-4 ปล่อย full ต่อไบไวร์เข้าพาสซีฟหมดอ่ะ

อ๋อ งั้นเปลี่ยน Amp ก่อนเลยครับ แอมป์อะไรกันเข้า 1 ออก 6  ไม่ดีๆๆ

Genesis ดีกว่าครับ หวานมันส์เข้ากันกับลำโพงเทพของน้าตั๊กเลยอะ  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12/31/09 20:38:16 »
โหย ...... โหดร้ายกะตั๊ก มากเลยน้า กะไม่ให้ผมฟังเพลงแนวอื่นเลยนะเนี่ย ให้ลง Genesis เนี่ย อิอิ  :D

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12/31/09 20:40:22 »
โหย ...... โหดร้ายกะตั๊ก มากเลยน้า กะไม่ให้ผมฟังเพลงแนวอื่นเลยนะเนี่ย ให้ลง Genesis เนี่ย อิอิ  :D

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะ  ผมได้แผ่นเพลงจีนอีก 1 แผ่นมาอะ แจ่มมากๆเลย ฟังไปสี่ห้ารอบแล้ว..และก้อไรท์มาเผื่อน้าตั๊กเรียบร้อย...เสียงคล้ายๆไช้ฉิน น้องเค้าชื่อเซิ้งตัน ไม่รู้หมอฯมีหรือยังอะ

ผมชอบเพลงที่ 2 Alilang และเพลง11 Kiss from my mama อะ...ไว้เจอกันเด๋วเอาให้ฟังอะหมอ ;D

http://www.cap.co.th/my/products_artist_img_show.asp?id=CA0000944
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/31/09 20:43:24 โดย NeS »

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12/31/09 20:42:33 »
ขอบคุณน้าเนสล่วงหน้าครับ

เอาแผ่นน้าเนสมาหลายแผ่นแระ ไม่รู้จะไรท์อะไรคืนให้น้าเนสมั่งอ่ะ ไว้น้าเนสมาค้นกะบะผมละกัน ชอบแผ่นไหนเด๋วไรท์ให้คืน ไม่งั้นส่งแผ่นเปล่าคืนครับ เกรงใจน้าเนสอ่ะ

แต่ห้ามยุ นะ please ขอร้อง เหนใจตั๊กเหอะ 5555  :D :D

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12/31/09 20:44:27 »

หน้าปกแบบนี้อะหมอฯ

ห้ามอะไรก้อห้ามได้ แต่ห้ามให้ผมยุ เอามีดฆ่ากันเลยดีกว่าอะ >:(

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12/31/09 20:47:35 »
1 for me please na Nes
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12/31/09 20:49:06 »
1 for me please na Nes

เรียบร้อยครับ มิลืมน้ากมลแต่อย่างใด.. ;D

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12/31/09 20:54:53 »

เอาแผ่นน้าเนสมาหลายแผ่นแระ ไม่รู้จะไรท์อะไรคืนให้น้าเนสมั่งอ่ะ ไว้น้าเนสมาค้นกะบะผมละกัน ชอบแผ่นไหนเด๋วไรท์ให้คืน ไม่งั้นส่งแผ่นเปล่าคืนครับ เกรงใจน้าเนสอ่ะ

ชอบแผ่นนี้อะ นักร้องน่ารัก โหงวเฮ้งดี..ต้องเพราะแน่ๆ.. ไรท์เผื่อหน่อยนะครับ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12/31/09 20:56:37 »
อิอิ ได้ ๆ พรุ่งนี้ไปร้านแคบดีกว่า อิอิ ท่าทางเพราะดีแฮะ เด๋ซซื้อแร้วให้ไรท์ให้น้า ด้วย

ปีใหม่ร้าน cap ปิดป่าวหว่า  ???

อยากได้แผ่นนี้ด้วยพอดี อิอิ  ตามเจ๊แกมา 3 อัลบั้มแระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/31/09 21:00:28 โดย น้าลีลา... »

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12/31/09 21:01:23 »
พรุ่งนี้ผมก้ออยู่แถวๆนั้นเลยครับ พระราม9 ตัดใหม่  อ่อนนุช...ใกล้ๆแคปเลยอะ ไม่รู้ตอนนี้แคปมีให้ลองฟังหรือป่าวอะ เคยไปครั้งนึงเมื่อต้นปี ไม่มีให้ลองฟังเลยอะ  ???

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12/31/09 21:02:07 »
น้องเหวินเพราะเหรอน้า.

ผมไปลองฟังที่ร้านแถวบ้าน รู้สึกเสียงมันบางๆ หรือว่าเครื่องเล่นเค้าไม่ดีอะ.. ??? ???

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12/31/09 21:05:36 »
เสียงเค้าบาง ๆ อ่ะน้า ไม่หนานุ่มแบบเจ๊ไช่ฉิน แต่ผมว่าหวานดีนะ อิอิ ไว้น้าเอาของผมไปลองฟังก่อน

น้าไปร้าน cap ชั้น 2 ป่ะ ผมเคยไปแต่ตรงชั้น 2 ร้านเล็กอ่ะ ร้านใหญ่ข้างล่างยังไม่ได้ไปเดินดูเลย

ตอนผมไปเขาก็ไม่มีให้ลองอ่ะ ที่หยิบซื้อนี่ ดูโหงวเฮ้งหน้าปกตลอดเลย + ที่มีให้ลองฟังในเวบเองง่ะ น่ามีให้ลองฟังเนอะ  ??? ???