ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญปีใหม่ ARC SE4100  (อ่าน 9255 ครั้ง)

IamNU

• ซี5
ของขวัญปีใหม่ ARC SE4100
« เมื่อ: 01/07/10 13:07:10 »
ปีใหม่ปีนี้ ได้ของขวัญล้ำค่า ARC SE4100 เมื่อคืนเริ่มติดตั้งพร้อมถอดแอมป์เก่าออก เริ่มทำทุ่มนึง กว่าจะเสร็จเกือบๆตี1 เจอปัญหาเยอะเหมือนกัน เริ่มจากสายลำโพงไม่ถึง สายไฟไม่ถึง กว่าจะขยับไปมาให้ลงตัวเล่นเอาเหนื่อยเลยครับ แถมพอจะเริ่มเดินเครื่องเปิดฝาปรับด้านบนเครื่องเสร็จตกใจเลยครับ แอมป์ตัวนึงดันประกอบโครงกลับด้านมีแต่รูปรับแต่ตัวปรับไม่มี  :-[ :-[ :-[ แต่พอเปิดทำงานเสียงที่ได้กลับทำให้หัวใจพองโตเลยครับ นี่ขนาดเพิ่งเริ่มเปิด ทำไมเสียงหวานขึ้นเยอะเลย แถมเสียงแหลมที่เคยออกจี๊ดๆนิดนึง ดันนุ่มนวลกว่าเดิมเยอะมากๆ(งานนี้ต้องรอพ้นเบริน อาจไม่เสียเงินไปเล่นRA) คงต้องหาเวลาเข้ากทม. เพื่อให้เฮียนพจูนให้ใหม่ และกลับฝาแอมป์อีกตัว
สรุป ของขวัญชิ้นนี้ สุดยอดมากๆเลยครับ แม้กับน้ำเสียงแรกที่เริ่มทำงาน ไม่เสียใจเลยที่เลือกเป็นของขวัญให้ตัวเองในปีใหมนี้ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/10 13:16:09 โดย qualityteam »
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: ของขวัญปีใหม่ ARC SE4100
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/07/10 13:40:18 »
ยินดีด้วยครับน้า กระโดดไป SE แล้ว เดี๋ยวรอน้ากมลจะตามไปติดๆ ครับ ;D ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/07/10 13:45:17 »
ยินดีด้วยครับน้า กระโดดไป SE แล้ว เดี๋ยวรอน้ากมลจะตามไปติดๆ ครับ ;D ;D ;D
น้ากมลไปไลกว่าแล้วครับ ผมรอน้ามินนี่ดีกว่า ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/07/10 13:46:59 »
ยินดีกับของขวัญครับ น้านุ  ผมได้ลองฟัง SE ของน้าเนส ชอบมากๆ อยากได้ 4100 อยู่เนี่ย

ลงมาวันไหน แจ้งล่วงหน้านะครับ  จะได้นัดกันไปให้กำลังใจ อ้อ เสร็จแล้วอยู่ party กันก่อนนะครับอย่ารีบกลับเหมือนคราวที่แล้ว
จะได้มีเวลาฟัง RA Reference ที่ขับกับ แอมป์รุ่นน้อง (xxk) ก่อน เผื่อยังไงลงมาทีเดียว จะได้ติด RA กลับไปด้วยเลย  ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/07/10 13:48:01 »
น้ากมลไปไลกว่าแล้วครับ ผมรอน้ามินนี่ดีกว่า ;D ;D ;D

จ๊ากกกก ผิดแล้วตอนนี้รั้งท้ายเลยครับ ผมใช้กล้งส่องทางไกลดูน้าๆ ลุงๆ อยู่ครับ ไปไกลกันเหลือเกิน  ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/07/10 13:49:19 »
ไม่ต้องรีบครับน้ามิน เดี๋ยวลุง จัดให้ RA Reference 2 ทาง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/07/10 13:52:16 »
ยินดีด้วยครับ..ของขวัญปีใหม่ชิ้นเยี่ยมเลย

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01/07/10 14:09:07 »
ยินดีด้วยครับ น้านุ

น้ากมล ตาน้าแร้ววววว  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01/07/10 14:18:20 »
ไม่อ่ะ ตอนนี้กำลังปลื้มกับ ระบบมากๆ  เฮียพึ่งจูน Non Time ให้ กำลังเห่อมากๆ ลำโพงและสาย psi เริ่มเข้าที่เข้าทาง ฟังเพลงมีความสุขมาก
เดี๋ยวไว้ค่อย จูน Time อีกที ค่อยๆเก็บไป  :D

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/07/10 14:22:06 »
ARC มันทำโครงกลับด้านบ่อยเนาะ เห็นมา2ตัวเเล้ว พี่นุก็เจอเหรอ
THE HUNG

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/07/10 14:54:55 »

จ๊ากกกก ผิดแล้วตอนนี้รั้งท้ายเลยครับ ผมใช้กล้งส่องทางไกลดูน้าๆ ลุงๆ อยู่ครับ ไปไกลกันเหลือเกิน  ;D
ของผมไกลกว่าน้าน้ามินนี่ ผมต้องส่องไกลตั้งเกือบหกร้อยโลแหนะ ;D ;D ;D
ยินดีกับของขวัญครับ น้านุ  ผมได้ลองฟัง SE ของน้าเนส ชอบมากๆ อยากได้ 4100 อยู่เนี่ย

ลงมาวันไหน แจ้งล่วงหน้านะครับ  จะได้นัดกันไปให้กำลังใจ อ้อ เสร็จแล้วอยู่ party กันก่อนนะครับอย่ารีบกลับเหมือนคราวที่แล้ว
จะได้มีเวลาฟัง RA Reference ที่ขับกับ แอมป์รุ่นน้อง (xxk) ก่อน เผื่อยังไงลงมาทีเดียว จะได้ติด RA กลับไปด้วยเลย  ;D ;D
;D ;D ;Dผมอยู่ไกลไปทีมีเวลานิดหน่อยเองครับ แต่ครั้งหน้าจะอยู่ด้วยนานๆ นานที่สุดเท่าที่จะอยู่ได้แล้วกันครับ
ARC มันทำโครงกลับด้านบ่อยเนาะ เห็นมา2ตัวเเล้ว พี่นุก็เจอเหรอ
ใช่ครับน้าB11 ผมเปิดมา งงเลยอะ แต่เสียงมันดีจริงๆยังไม่เบรินยังขนาดนี้เลย(แต่ไม่รู้คนอื่นจะชอบเหมือนผมป่าวนะ) ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/10 15:00:11 โดย IamNU »

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/07/10 15:25:07 »
Arc Signature เป็นรุ่นที่ประกอบ Hand Made ทุกเครื่องโดยเฉพาะต้อง QC และทำการ Test พร้อมลงลายเซ็นต์โดย Robert Zeff เอง
ทุกเครื่องเพราะฉนั้นลองสังเกตุดูให้ดีว่าลายเซ็นต์แต่ละเครื่องจะไม่เหมือนกันนะครับ  แต่เท่าที่ตรวจสอบจากบริษัทก็ไม่เคยเจอกรณีแบบนี้เลยนะครับ
ไม่ทราบว่าที่คุณ B 11 เจอเป็นสินค้าที่ซื้อกับบริษัทหรือเปล่าครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/07/10 15:31:08 »
Arc Signature เป็นรุ่นที่ประกอบ Hand Made ทุกเครื่องโดยเฉพาะต้อง QC และทำการ Test พร้อมลงลายเซ็นต์โดย Robert Zeff เอง
ทุกเครื่องเพราะฉนั้นลองสังเกตุดูให้ดีว่าลายเซ็นต์แต่ละเครื่องจะไม่เหมือนกันนะครับ  แต่เท่าที่ตรวจสอบจากบริษัทก็ไม่เคยเจอกรณีแบบนี้เลยนะครับ
ไม่ทราบว่าที่คุณ B 11 เจอเป็นสินค้าที่ซื้อกับบริษัทหรือเปล่าครับ
แบบนี้ก็ถือว่าผมดวงดีได้เครื่องแปลกๆอะดิเฮียนพ(ล้อเล่นนะครับ) ;D ;D ;D  ต้องบอกบริษัทมีของขวัญปรอบใจผมแล้วนะครับ ;D ;D ;D
แต่เสียงดีจริงๆครับ หวานขึ้นอีก แต่ตอนนี้ซัพอาจไม่ค่อยออกเพราะไม่ได้ปรับเกนเลยครับ กะจะถอดมาสับเองเหมือนที่เฮียนพบอก แต่ขี้เกรียจรื้อเบาะแล้วครับ ด้านคนนั่งมันติดเวลาเลื่อนเบาะตอนี้มีรอยเลยครับ  :'( :'( :'( รอไปรื้อทำทีเดียว ตอนนี้กำลังลองเล่นชุดแก็สตัวใหม่ครับใช้OBDมาช่วยในการปรับการจ่ายด้วย ช่วงนี้มีแต่ของมาให้เล่นครับ

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/07/10 15:42:05 »
โครงกลับด้านเป็นยังไงอะครับ...???  มีแต่คนอยากได้ SE4100  แต่ถ้าปล่อยจิง จะมีคนเอาเปล่าหว่า.. ::)   จะกลายเป็น SE collector เร็วๆนี้...
Micro Precision Enthusiast No. 7

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01/07/10 15:47:41 »
ยินดีกับน้านุด้วยครับ  ;) ของขวัญชิ้นงามเลยนะนั่น  :D

ว่าแต่เรื่อง แอมป์กลับด้านเนี่ย ผมก็เคยเจอเหมือนกันครับ

ยืนยันด้วยคนครับ ไม่รู้ว่าเป็นตัวเดียวกันกับ น้า B11 ที่เห็นหรือเปล่านะครับ (แต่น่าจะตัวเดียวกัน) ;D