ผู้เขียน หัวข้อ: ปากช่องหนาวมั๊ย  (อ่าน 4134 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ปากช่องหนาวมั๊ย
« เมื่อ: 01/08/10 09:05:44 »
กระทู้ตามหาน้าโจโจ้  ที่ทำงานใหม่เป็นยังงัยบ้าง เล่าให้เพื่อนฟังบ้าง :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

IamNU

• ซี5
Re: ปากช่องหนาวมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/08/10 10:16:23 »
เพื่อนเข้ากทม.เมื่อเช้า บอกตั้งแต่ออกจากบ้านฝนตกตลอดทาง แวะเติมแก็สที่หมวกเหล็ก อากาศเย็นมากๆ ปากช่องคงพอๆกัน ร้อยเอ็ดก็เย็นๆครับ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/08/10 10:28:39 »
หน้าหนาวจะมาแล้วครับ..แล้วปลายเดือนก้อจะหมด...ปีนี้ยังไม่ได้สำแผ่ดความเย็นเลยนิ  :'(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Admin

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/08/10 16:56:08 »
น้าเนสตอนนี้เป็นกลางใช่ไหมครับ  ผมจะได้ไปรับเงินเดือนถูก
เพราะชื่อนั้นเป็นคนจ่ายตังค์อ่ะครับ ;D ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/08/10 17:07:57 »
น้าเนสตอนนี้เป็นกลางใช่ไหมครับ  ผมจะได้ไปรับเงินเดือนถูก
เพราะชื่อนั้นเป็นคนจ่ายตังค์อ่ะครับ ;D ;D

ป๋มมะช่ายซ้อนะครับช่างอู้ด  :-X
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/09/10 04:18:23 »
กระทู้ตามหาน้าโจโจ้  ที่ทำงานใหม่เป็นยังงัยบ้าง เล่าให้เพื่อนฟังบ้าง :D

ขอบคุณมากครับ ที่ยังคิดถึงผม  :D
ผมก็คิดถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
พูด (เขียน) แล้วอยากจะร้องไห้ให้น้ำท่วมโลกก่อนปี 2012 (ฮา...)  ;)

ถ้าหมายถึงสถานที่ที่บริษัทตั้งอยู่นั้น คือจะอยู่ในเขตอำเภอปากช่องครับ
อากาศดี ช่วงเช้า จะได้เห็นหมอกเรี่ยตามขอบพื้นดิน เห็นเป็นชั้นหมอกสูงต่ำไล่ไปตามเนินเขา
เพราะบริษัทตั้งอยู่บนเนินสลับสูงต่ำ จึงเห็นหมอกได้สวยงาม

น้ำค้างเรียงกันอยู่บนยอดหญ้าเป็นแถวเป็นแนว พอแดดเริ่มส่อง
พื้นทุ่งหญ้าก็เกิดประกายสวยงามขึ้นมา รู้สึกถึงความชุ่มฉ่ำอุดมสมบูรณ์
เรียกได้ว่าหากเดินไปบนพื้นทุ่งหญ้าล่ะก็ กางเกงคงชุ่มน้ำค้างกลับมาแน่ๆ ครับ  :D

ส่วนที่ที่ผมพักอยู่นั้น อยู่ในตัวอำเภอมวกเหล็กครับ เป็นอำเภอที่มีขนาดไซส์น่ารัก ไม่เล็กไม่ใหญ่
หากจะเที่ยวน้ำตก ก็ไม่ต้องไปไหนไกล มีน้ำตกมวกเหล็ก
ซึ่งเป็นน้ำตกธรรมชาติเล็กๆ อยู่หน้าทางเข้าอำเภอ เล็กๆ กระทัดรัดดีครับ

ตั้งแต่ได้มาพักที่มวกเหล็ก ผมนอนสบายกว่าปกติ
อาจเป็นเพราะปริมาณออกซิเจนในอากาศสูงกว่าแถวๆ บ้านผม
จึงทำให้ตื่นได้อย่างกะปรี้กะเปร่าทั้งๆ ที่ก็เริ่มหลับในเวลาเดิมๆ ที่เคยนอน แปลกดีครับ  :D

น่ามาเที่ยวครับช่วงนี้ ก่อนที่จะถึงหน้าร้อนนะครับ  :) ;D

ดำ

• ซี4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/09/10 07:08:12 »
ลำปางหนาวมาก