ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับขอเป็นส่วนหนึ่งของ qc ด้วยคนครับ  (อ่าน 32866 ครั้ง)

jobto

• ซี3
วันนี้แล้วสินะที่จะได้ฟังอยากให้เสร็จเร็วๆจัง :( เสียงออกมาเป็นไงบ้างนะ ???

tong

• ซี5
ดาวรุ่งดวงใหม่  :D

jobto

• ซี3
น้าตงครับไม่รู้เสียงออกมาจะเป็นไงบ้างครับกังวลจังครับ

tong

• ซี5
น้าตงครับไม่รู้เสียงออกมาจะเป็นไงบ้างครับกังวลจังครับ
แนวพี่ไพศาลอะครับ แต่ช่วงแรกเบิร์นกันเหนื่อยแน่ๆ

Jeng

• ซี5
แนวพี่ไพศาลอะครับ แต่ช่วงแรกเบิร์นกันเหนื่อยแน่ๆ
แนวน้าไพศาล...งั้นน้าจ๊อปก็เป็นเทพอีกคัน :D
Simply the best @ QC

jobto

• ซี3
ไม่หรอกครับน้าเจ๋งผมยังเป็นรองน้าๆอีกเยอะครับ

tong

• ซี5
ไม่หรอกครับน้าเจ๋งผมยังเป็นรองน้าๆอีกเยอะครับ
ดูน้าใจถึง เด๋วผมเป็นพี่เลี้ยงส่วนตัวให้รับรองสุด.......ด  ;D

tong

• ซี5
เมื่อวานกว่าเฮียจะจูนเสร็จดึกพอสมควรเลยไม่ได้ขอฟัง ถ้าว่างๆขับมาให้เพื่อนๆพี่ๆฟังหน่อยนะครับ

:D :D :D

jobto

• ซี3
ได้ครับน้าตงวันไหนดีครับน้าผมจะได้เข้าไปแก้ชุดไฟด้วยครับน้าตงครับตอนเบินมันทรมานมากครับน้า

jobto

• ซี3
ทรมานจริงๆๆๆ :'(เมื่อไหร่จะเบิร์นเสร็จครับอยากฟังแบบเพราะๆแล้วครับผม  ??? แต่ตอนนี้ก็ฟังดีกว่าเก่านี่หว่า น้าๆครับผมอยากหาพวก ipod มาเก็บเพลงและเล่นในรถอะครับมีตัวไหน รุ่นไหนแนะนำเปล่าวครับ หรือตัวอื่นก็ได้ไม่จำเป็นต้อง ipod แต่ขอแบบถอดรายละเอียดดีๆๆอะครับ แนะนำหน่อยนะครับขอบคุณครับ

tong

• ซี5
ทรมานจริงๆๆๆ :'(เมื่อไหร่จะเบิร์นเสร็จครับอยากฟังแบบเพราะๆแล้วครับผม  ??? แต่ตอนนี้ก็ฟังดีกว่าเก่านี่หว่า น้าๆครับผมอยากหาพวก ipod มาเก็บเพลงและเล่นในรถอะครับมีตัวไหน รุ่นไหนแนะนำเปล่าวครับ หรือตัวอื่นก็ได้ไม่จำเป็นต้อง ipod แต่ขอแบบถอดรายละเอียดดีๆๆอะครับ แนะนำหน่อยนะครับขอบคุณครับ

ตอนนี้การต่อ ipod เข้ากับระบบ ที่ร้านต่อกันอยู่หลายวิธีครับ ไว้เจอกันที่ร้านจะบอกให้ครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ถ้าหมายถึงเครื่อง iPod ก็มีหลายกระแสนะครับ บ้างก็ว่ารุ่นเก่าเสียงดีกว่าเพราะใช้ DAC chip WM(wolfson) รุ่นใหม่ใช้ DAC Chip Cirrus Logic โดยส่วนตัวผมมี Nano Gen1 กับ I4 ต่อผ่าน Dock ของ iPhone 3G ที่จะไม่มีภาค remote และ volume ออก lineout mini to RCA เข้า Clarion D2 เทียบกันแล้ว Nano 1st Gen จะให้output ที่เบาและขาดน้ำหนักเน้นย้ำต้องเปลี่ยนมาเป็นรู Headphone แทนก็ดีขึ้น พอเปลี่ยนมาเป็น I4 ก็ได้ Dynamic Transient กลับมา และoutput ที่แรงดีหน่อย Crystal Clear กว่า

ผมก็คิดเอาเองว่าก็น่าจะเลือกรุ่นใหม่หน่อยมาใช้น่าจะได้รายละเอียดและความจะแจ้งดีกว่านะครับ น่าจะเป็นเพราะออกแบบมาให้เข้ากับหูฟังขนาดใหญ่ขึ้นเมื่อเทียบกับรุ่นก่อนๆ
.
QC Society MicroPrecision S7

jobto

• ซี3
เมื่อวานได้แวะไปที่ร้านเลยให้เฮียนพจูนเก็บให้อีกทีเฮียนพใช้เวลาจูน 5 ชม.พอจูนเสร็จมาฟัง  >:(เสียงดีขึ้นมากครับฟันเพลงตอนกลับบ้านมีความสุขมากครับ ขอขอบคุณเฮียนพมากๆครับที่เสียเวลาจูนให้ครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
เมื่อวานได้แวะไปที่ร้านเลยให้เฮียนพจูนเก็บให้อีกทีเฮียนพใช้เวลาจูน 5 ชม.พอจูนเสร็จมาฟัง  >:(เสียงดีขึ้นมากครับฟันเพลงตอนกลับบ้านมีความสุขมากครับ ขอขอบคุณเฮียนพมากๆครับที่เสียเวลาจูนให้ครับ

นี้ละคือการจูน แบบ professional  ละ ไม่ใช่พวกบางพวกเอา เมม มายัดใส่ ปรับนิดหน่อย  บางคนเลยไม่เข้าใจบ้างร้าน ขายโปร ถูก กว่า
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt