ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 194731 ครั้ง)

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
มาชี้เป้าครับ
ถ้าชอบหวานมันส์สไตล์ Mosconi ต้องนี่ครับ Creek Destiny เป็น stereophile recommeded class A ครับ
หามือสองดีกว่าครับ 50000++
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
เครื่องบ้านเวลาฟังเราน้อย รอสอยมือสอง น้ากลมดีกว่า  ;D ;D ;D

• ซี5
  • -*-
เออ ถูกของลุง รอสอยมือ 2 หมอ tat ดีก่า  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
แล้วมีใคร จะ comment ชุดนี้บ้างไหมครับ

Price : 54,900.00.-
Specifications

Promotion 2 Channel : SET5

Integrated Amp : Cambridge Audio 650A

CD Player : Cambridge Audio 650C

Speaker : Monitor Audio BR-2

แถมขาตั้งลำโพง Lovan รุ่น Affinity 24" มูลค่า 4,500 บาท ฟรี!!!

Cambridge Audio  เคยฟังรุ่นเล็กชุด 19900 เสียงดีเกินตัวเลยครับ..

โปร่ง ๆ ฟังสบายดี

ลุงขี้เมา

• ซี5
เออ ถูกของลุง รอสอยมือ 2 หมอ tat ดีก่า  ;D

ดีมากหมอ เป้าหมายไม่ชนกัน  ;D ;D ;D

อ้ออีกอย่าง ช่วงนี้ ลิงโผล่มาเยอะ ของตัวอื่นบ้างซิ ................. ปู่ลิง ลีลา.... vB vB  ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/25/10 12:13:19 โดย ลุงขี้เมา »

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เออ ถูกของลุง รอสอยมือ 2 หมอ tat ดีก่า  ;D
ไม่ๆๆๆๆ ผมนิ่งแล้ว
อย่าไปฟังคนอื่นมาก.......ของเราเพราะแร้วหน่า.....มะต้องอัพแว้ว.....ฟังคนอื่นมากๆ เด๋วของเราไม่เพราะน้า ;D ;D ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
อ่ะ หมอน้องเลียนแบบ  ??? ???

เอาโบชัวร์มาประกาศ เผื่อน้าแถวสวนผัก จะคัน  อย่าเพิ่งรีบซื้อนะ ใจเยน ๆ ๆ  รอพวกบริษัทมันลดราคาก่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/25/10 13:37:32 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »

kamol

• ซี5
ซื้อก่อน แล้วพอมีงาน ค่อยไปซื้อเพิ่ม 55555

ชุดนี้พอไหวป่ะน้าลีลา

CAMBRIDGE AUDIO : AZUR 650C 
Moon I.5
Monitor RS 1

สาย kimber hero กับ 8 TC

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
ฟังก่อนสิน้า เด๋วซื้อมาเสียดายของ

เรื่องสาย ใจเยง ๆ 8TC เอาของผมไปลอง ผมเข้าหัวแล้ว hero ยืมน้องหมอก็ได้ เอามาลองกะระบบเราก่อง ถ้าโอเค ก็ค่อยซื้อ อิอิ

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
น้ากมลนี่รวดเร็วทันใจจริงๆ แต่ใจเย็นๆก่อนดีกว่าครับ เครื่องบ้านตัวเลือกเยอะครับ หาลองได้ง่ายด้วย ลองเยอะๆดีกว่าครับ hifi centre ราชดำริ (หลังบิ๊กซี) บนบิ๊กซีก็มีร้านนึงครับ (ชั้น5 มั้ง) เป็นผู้นำเข้าลำโพง usher ครับ มี usher รุ่นใหญ่ๆให้ลองเพียบ นอกจากนี้พวกสาย cardas (หอยอเมกัน) ทั้งหลายทั้งแหล่ร้านนี้ก็มีเยอะครับ (ร้านนี้ยังไม่เคยเข้าไปครับ เกร็งๆ เคยแต่ไปแปะๆอยู่หน้ากระจกร้านเค้า)  ;D ;D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

V13

• ซี5
ซื้อก่อน แล้วพอมีงาน ค่อยไปซื้อเพิ่ม 55555

ชุดนี้พอไหวป่ะน้าลีลา

CAMBRIDGE AUDIO : AZUR 650C 
Moon I.5
Monitor RS 1

สาย kimber hero กับ 8 TC

แนว CD CAMBRIDGE AUDIO และลำโพง Monitor เท่าที่เคยฟัง เสียงจะแนวโปร่ง แหลมทอดตัวดีครับ แต่ไม่รู้ว่าจับกับ Moon แล้วเป็นไง ส่วนสายเท่าที่ดูๆ ผมว่า kimber (hero + 8tc) กับ Cardas (cross) น่าเล่นครับ แต่น่าจะซื้อทีหลัง ขึ้นอยู่กับว่าฟังระบบตัวเองแล้วต้องการเติมแนวเสียงด้านไหน  ;D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ

งานนี้จะมีพวก acessories มาขายเยอะเลย..

bowling

• ซี5
เห็นเค้าว่ากันว่าถ้าจะทำเครื่องเสียงบ้านให้ดีเท่าเครื่องเสียงรถ
ใช้งบแค่30-50%ของที่ทำรถ มันจริงมั๊ยครับ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

ลุงขี้เมา

• ซี5
เดี๋ยวพาเจ้าพ่อ Accessories ไป ช่วยเลือก  ;D ;D