ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195023 ครั้ง)

kamol

• ซี5
ชอบวาทะ คุณ golf V13 มากๆ   ชุดกระทำการแทน อิอิอิอิ   ;D

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
คือ................โทษน้ากลมอ่ะ พาไปด้วยไมวะ

ของตูก็ฟังดี ๆ แล้ว ที่้รานก็ดันมีให้ลอง เราก็เออนะ เกิดมาไม่เคยฟังหลอดเต็ม ๆ เลยขอลองหน่อยนะครับ

แล้วก็ได้เรื่องเลย  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
คือ................โทษน้ากลมอ่ะ พาไปด้วยไมวะ

ของตูก็ฟังดี ๆ แล้ว ที่้รานก็ดันมีให้ลอง เราก็เออนะ เกิดมาไม่เคยฟังหลอดเต็ม ๆ เลยขอลองหน่อยนะครับ

แล้วก็ได้เรื่องเลย  ???

ดีๆ ต่อไป Meeting หลอด กันที่ Condo หมอ ดีกว่า  :D :D :D

• ซี5
  • -*-
หลอดตอนนี้มีผม กะ น้องโอ๋ อีกคน ผมอยากฟังของน้องโอ๋เหมือนกัน Usher น้องโอ๋ อ่านมาเขาว่าคู่กะหลอดอย่างแร้งงงงงงง.....

ส่วนน้ากลม นี่ บ้านมี สถานที่พร้อม  แถมมีบ่อเลี้ยงปลาทองอีก แบบฟังแล้วเครียด ไปคุยกับปลาทองได้

ส่วนหมาน้ากลม ก็น่ารักมาก เจอหน้าผมก็จะ จึ๋ง ๆ ผมท่าเดียว  ( ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมผมเสน่ห์แีรงกะหมาขนาดนี้ กะคนนี่ไม่เหนอย่างงี้เลย )

สั่งน้ากลมแล้วคัรบ  ให้ spare เบียร์ไว้สัก ลัง 2 ลัง ที่บ้าน เผื่อมีสัญจร อิอิ  :D :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
หลอดตอนนี้มีผม กะ น้องโอ๋ อีกคน ผมอยากฟังของน้องโอ๋เหมือนกัน Usher น้องโอ๋ อ่านมาเขาว่าคู่กะหลอดอย่างแร้งงงงงงง.....

ส่วนน้ากลม นี่ บ้านมี สถานที่พร้อม  แถมมีบ่อเลี้ยงปลาทองอีก แบบฟังแล้วเครียด ไปคุยกับปลาทองได้

ส่วนหมาน้ากลม ก็น่ารักมาก เจอหน้าผมก็จะ จึ๋ง ๆ ผมท่าเดียว  ( ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมผมเสน่ห์แีรงกะหมาขนาดนี้ กะคนนี่ไม่เหนอย่างงี้เลย )

สั่งน้ากลมแล้วคัรบ  ให้ spare เบียร์ไว้สัก ลัง 2 ลัง ที่บ้าน เผื่อมีสัญจร อิอิ  :D :D

จาไป Condo ก่อน ไม่ต้องมาแถ เฉไฉ ไป มา.......  >:( >:( >:(

kamol

• ซี5
ฟังหลอด แล้ว หลอนจริงๆ ไปจัดปาร์ตี้ที่ห้องหมอก็ดีนะ ชอบสบายดี  เรื่อง เบียร์ผมจะ spare ไว้ที่บ้านนะ เผื่อวันไหนจะมากัน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
ว้ากก..... กลัวลุง  :'(

ยินดีครับ แต่ห้องมันเล็ก มากันเกิน 4 ก็แทบจะขี่คอกันแล้ว เปิดดังก็ไม่ได้ เด๋วเจอกระถางดอกไม้ให้คุณ จากข้างห้อง

ลุงมา โทรมาบอกเลย จะได้ไปรับที่ร้าน

มีตติ้งร้าน งวดหน้า เด๋วแบกไปครับ เผื่อใครจะมาหลงหลอดแบบผมอีก ฟังอรวี สุด ๆ  แทบละลาย ผมต้องไรท์จากคอมที่ผมเก็บเพลงอรวีไว้  เอามาฟังเลยอ่ะ ( หาแนวร่วม )   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/01/10 11:01:09 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »

kamol

• ซี5
เนี่ย ผมก็ฟังแผ่น อรวีย์ ของเฮียหั่ง อยู่เหมือนกัน หวานจริงๆ ไม่ได้หลอด เอา hybrid ก็ยังดีวะ  :)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ยินดีครับ แต่ห้องมันเล็ก มากันเกิน 4 ก็แทบจะขี่คอกันแล้ว เปิดดังก็ไม่ได้ เด๋วเจอกระถางดอกไม้ให้คุณ จากข้างห้อง

ลุงมา โทรมาบอกเลย จะได้ไปรับที่ร้าน

มีตติ้งร้าน งวดหน้า เด๋วแบกไปครับ เผื่อใครจะมาหลงหลอดแบบผมอีก ฟังอรวี สุด ๆ  แทบละลาย ผมต้องไรท์จากคอมที่ผมเก็บเพลงอรวีไว้  เอามาฟังเลยอ่ะ ( หาแนวร่วม )   :)

ฟังหลอดหมอช้ายกับเพลงป้านุชเคล้าเบียร์.....มันช่างสุนทรีจริงๆ ;D
รถผม เพราะแล้ว

ZIDAN

• ซี1
  • *

ฟังหลอดหมอช้ายกับเพลงป้านุชเคล้าเบียร์.....มันช่างสุนทรีจริงๆ ;D

คุณ minny ฝากดูข้อความด้วยครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5

อยากลองดูจัง .......... สมคำลำ่ลือ หรือปล่าว  :D :D :D

kamol

• ซี5
เพลงป้านุช เคล้าเบียร์เนี่ย นะ   โหเด็กรุ่นใหม่มาเทรนด์ Retro จริงๆ   ส่วนผมขอ จีน่า ลอดวิค ล่ะกันนะ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เนี่ย ผมก็ฟังแผ่น อรวีย์ ของเฮียหั่ง อยู่เหมือนกัน หวานจริงๆ ไม่ได้หลอด เอา hybrid ก็ยังดีวะ  :)
unico ก็หวานสุดๆได้ครับ เดี๋ยวผมเอาหลอดหวานๆไปให้ลองครับ หวานกว่าหลอดในเครื่องอีกเยอะเลยครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
unico ก็หวานสุดๆได้ครับ เดี๋ยวผมเอาหลอดหวานๆไปให้ลองครับ หวานกว่าหลอดในเครื่องอีกเยอะเลยครับ ;D ;D

อืม....ก็ up กันไป  ;D
รถผม เพราะแล้ว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
มาตอบเรื่อง primaluna prologue 1 ครับ
ถ้าให้เดาผมว่าน่าจะต้องการผสม 2 character ของ tube 2 เบอร์นี้นะครับ
12AU7 ให้เกนขยายต่ำกว่ามีจุดเด่นคือเสียงจะออกนุ่มๆ ผ่อนปรนกว่า
12AU7 เกนขยายสูงกว่า characeter เสียงจะจะแจ้งมีรายละเอียดมากกว่า
พอสัญญาณที่ผ่านเข้ามา tube 12AU7 ขยายเพื่อให้เสียงมีความนุ่มก่อนแล้วค่อยขยายสัญญาณนุ่มๆให้ใหญ่ขึ้นอีกที
ด้วย 12AX7 เพื่อให้มีรายละเอียดมากขึ้นแต่ไม่กร้าวเหมือนใช้ 12AX7 ตรงๆครับ ฉลาดโคตรๆ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก