ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้นี้ พูดคุยเรื่อง เครื่องเสียงบ้าน  (อ่าน 195035 ครั้ง)

car_racing

• ซี3
ผมขออนุญาติแทรกตรงนี้นะครับพี่ ถ้าผมเอาลำโพงคอมพิวเตอร์ราคาสักประมาณ ห้า หกพันมาต่อเข้าหลังฟร้อนเขาปรีเอ้าท์ และเอาลำโพงแหลมวางไว้หน้ากระจกสองข้าง เอาเบสไว้หน้าหรือหลัง ต่อไฟโดยใช้ตัวแปลงไฟเป็นไฟบ้าน โดยรวมแล้วที่คิดทำเห็นว่าราคาไม่แพงบวกกับว่าตอนเราเปิดในห้องเสียงก็ถือว่าใช้ได้เลย ถ้าเอามาไว้ในรถอยากให้พี่ช่วยแนะแนว ออกความเห็นข้อดี ข้อด้อย เป็นแบบไหนครับ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
^
^
ก็น่าจะทำได้นะ โดยหลักแล้ว แต่ปัญหาคือการจัดระยะลำโพงให้เกิดมิติเสียง การจูนเสียงแต่ละลำโพงนี่คงยุ่งยากไม่ใช่น้อยเชียวล่ะ

ส่วนคุณกอล์ฟ ถ้าเล่นแบบเต็ม ๆ เอาจริง ๆ ผมว่าเล่น ปรีกะ เพาเวอร์แยกกัน มันดีกว่าอยู่แล้วอ่ะ แต่ปัญหาคืองบจะบาน ไหนจะสายสัญญาณ
เพิ่มขึ้นอีก ปรี แยก กะ เพาเวอร์ เอาดี ๆ ราคาก็ไม่ใช่ถูกด้วยดิ กลัวจะบานไปกันใหญ่  ถ้าแมทชิ่งไม่ดี :o :o :o :o
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

nynop

• ซี1
  • *
มีรายการชี้เป้าให้สำหรับคนที่กำลังคันแล้วอยากได้เครื่องเล่นซีดี ที่ให้เสียงค่อนไปทางอนาลอก หวานละไม

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=95024

CEC TL 51 XZ ราคา 26,500 ตัวนี้เสียงจะราบรื่นหวานละไม ขณะที่รุ่น 51 XR ที่ออกมาทีหลังให้รายละเอียดมากกว่าหน่อย ราคาออกห้างประมาณ 50,000 เลยนะนี่
Audio Vista: Micro-Precision , Tru Technology , PSI , RA

ลุงขี้เมา

• ซี5
ลุงจองงงงงงงง ................ แต่ลุงยังไม่มีตังงงงงงงงงค์ ....................  ;D

kamol

• ซี5
ขอบคุณมากครับ อาจารย์ ว่างๆ มาแนะนำอีกนะครับ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ได้ พี่นพพรมาช่วยชี้เป้า ไม่ผิดหวังแน่นอน..ถ้ามีเงินสอยตามทุกอย่าง ยกเว้น Z ครบชุดกับ Milbert  :-X :-X :-X
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

IamNU

• ซี5
ได้ พี่นพพรมาช่วยชี้เป้า ไม่ผิดหวังแน่นอน..ถ้ามีเงินสอยตามทุกอย่าง ยกเว้น Z ครบชุดกับ Milbert  :-X :-X :-X
ท่านประธานก็ขอผ่อนฟรีดอกสัก60งวดกะอ.นพพรสิครับ ผมว่าอ.ให้อยู่แล้ว ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
มีรายการชี้เป้าให้สำหรับคนที่กำลังคันแล้วอยากได้เครื่องเล่นซีดี ที่ให้เสียงค่อนไปทางอนาลอก หวานละไม

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=95024

CEC TL 51 XZ ราคา 26,500 ตัวนี้เสียงจะราบรื่นหวานละไม ขณะที่รุ่น 51 XR ที่ออกมาทีหลังให้รายละเอียดมากกว่าหน่อย ราคาออกห้างประมาณ 50,000 เลยนะนี่
เคยฟังตัวนี้เหมือนกันครับ เสียงดีมากๆแต่ราคา.....
มือสองราคานี้น่าสนใจมากๆครับลุง ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
รุ่นนี้ใช้สายพานขับตัวหมุนนิ เก๋ไก๋มากแบบ TT ใช้ไปนาน ๆ สายพานจะมีหย่อนป่าวอ่ะครับ ( เหมือนเทป )
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เอามาฝากหมอเจ็บ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

• ซี5
  • -*-
อ๋อย น่ากินคร่อด ๆ ๆ ๆ  อีกแย้ววววว  :o :o

ลุงขี้เมา

• ซี5

เคยฟังตัวนี้เหมือนกันครับ เสียงดีมากๆแต่ราคา.....
มือสองราคานี้น่าสนใจมากๆครับลุง ;D ;D

ยังไม่สนอะหมอ ....... ยังไม่อยากนอกใจเฮียอะ ........ ตอนนี้ มีของเล่นใหม่แล้ววววววว ......... 555  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

ยังไม่สนอะหมอ ....... ยังไม่อยากนอกใจเฮียอะ ........ ตอนนี้ มีของเล่นใหม่แล้ววววววว ......... 555  ;D
อะไรครับของเล่นใหม่ สาย interconnect หรือเปล่าครับ ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5

อะไรครับของเล่นใหม่ สาย interconnect หรือเปล่าครับ ;D ;D

ม่ายช่าย ม่ายช่ายยยยย  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
หรือลำโพง  ??? ???
mosconi ลุงเป็นงัยแล้วบ้างครับ ของผมอาทิตย์นี้รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยครับ
เสียงแหลมพุ่งๆหายไปแล้ว เบสก็ชัดขึ้นด้วยครับ ตอนนี้ burn ได้ซัก 50 ชั่วโมงได้มั้งครับ ;D ;D