ผู้เขียน หัวข้อ: ที่สุดของที่สุด และ Mosconi AS 100.2 บนรถ หมอ TAT Cerebro  (อ่าน 35228 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เพราะเราไม่รู้ว่ากิเลศเรานั้นจะจบลงที่ไหน

ผมชอบคำนี้ของน้าเนสจัง 

เพราะเรายังมีกิเลศแล้วก็ไม่รู้ว่ามันจะจบที่ไหน เพราะงั้นทุกวันนี้เราก็ยังต้องเวียนว่ายอยู่ในกระแสกิเลศไปเรื่อย ๆ

บางทีผมก็เหนื่อย .... อยากนั่งนิ่ง ๆ ปลีกวิเวก ปล่อยใจ ปล่อยตัวเองให้สงบ ไม่ตามกิเลศ ให้มันสงบ ๆ  แต่ก็ทำได้ไม่นานก็หลุดทุกที 555  :-[

หรือเราจะหลีกหนีมันไม่พ้นจิง ๆ เนี่ย ตราบเท่าที่เรายังหายใจอยู่  :-[

ผมเข้าใจความหมายของน้าลีลาอะ

ถ้าเรายังวนเวียนในบอร์ด หาอ่านข้อมูลเครื่องเสียงตามเวบต่าง   แวะมาร้านลองฟังรุ่นอื่นๆ  แวะมามิตติ้งบ่อยๆ ไม่อัพระบบก้อใจแข็งไปแล้วหล่ะ

ขนาดผมไม่มีรถจะลงแล้ว ยังมีทั้งลำโพง ทั้งแอมป์เก็บไว้ที่บ้านเลยอะ  :'( ทั้งหมดเกิดจากกิเลศล้วนๆ

แต่จิง ๆ นะ รู้ก็รู้นะ ว่ากิเลศ มาแล้วโดนยุ มาแล้วเด๋วก้อได้เสียตัง  แต่ผมชอบที่จะมานะ ( เรียกว่ายอมว่ายในกิเลศ ) เพราะมาแล้ว อื้อ ... สนุก ได้มาคุยกะน้า ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ เฮียนพ มันเหมือนเป็นส่วนหนึ่งของผมอ่ะ แม้จะมาแล้ว เด๋วก้อโดนยุ โดนแขวะ โดนกัด  แต่ก็สนุก มีความสุขทุกที   5555  ผมชอบบอร์ดเราอ่ะ กันเอง  :D :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เป็นกระทู้ธรรมะ ที่ว่าด้วยกิเลส หรือนี่

ปล. เมื่อวานฟัง hybrid ovation แล้ว ผมมีเขวเลย ตอนนี้ชักหลงรัก Morel มากขึ้นๆ ทุกวันเลยครับ พอได้จับกับ ARC SE มันแสดงศักยภาพของลำโพงได้ดีเยี่ยมจิงๆ เลยได้ข้อคิดจากเฮียนพที่ก่อนหน้านี้เคยพูดอยู่บ่อย (แต่เพิ่งได้รับการพิสูจน์กับหูตัวเอง) ว่า เราควรจะเล่นแอมป์ที่แพงกว่าลำโพง แล้วจะได้ศักยภาพของลำโพงคู่นั้นออกมาเต็มที่จริงๆ
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
เราควรจะเล่นแอมป์ที่แพงกว่าลำโพง แล้วจะได้ศักยภาพของลำโพงคู่นั้นออกมาเต็มที่จริงๆ

ถ้าพูดแบบนี้ผมเห็นด้วยอะแต่ไม่เห็นด้วยทั้งหมด  จริงอยุ่ถ้าใช้แอมป์ที่แพงกว่าลำโพง เราจะเห็นคุณภาพของลำโพง แต่เราจะไม่เห็นคุณภาพของแอมป์นะครับ

ถ้าแอมป์เราสุดๆ  ลำโพงเราสุดๆแล้ว    ฟร้อนของเราหล่ะครับ มันสุดหรือยัง

ถ้าฟร้อนสุด แอมป์สุด ลำโพงสุด แล้วสายหล่ะ

สรุปเราไม่มีทางเห็นคุณภาพเต็มๆของอุปกรณ์แต่ละชิ้นหรอกครับ เพียงแต่ว่าเราจะพอใจกับมันแค่ไหน..ถ้าไม่พอใจก้อจะไปไกลเรื่อยๆอะ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เราควรจะเล่นแอมป์ที่แพงกว่าลำโพง แล้วจะได้ศักยภาพของลำโพงคู่นั้นออกมาเต็มที่จริงๆ

ถ้าพูดแบบนี้ผมเห็นด้วยอะแต่ไม่เห็นด้วยทั้งหมด  จริงอยุ่ถ้าใช้แอมป์ที่แพงกว่าลำโพง เราจะเห็นคุณภาพของลำโพง แต่เราจะไม่เห็นคุณภาพของแอมป์นะครับ

ถ้าแอมป์เราสุดๆ  ลำโพงเราสุดๆแล้ว    ฟร้อนของเราหล่ะครับ มันสุดหรือยัง

ถ้าฟร้อนสุด แอมป์สุด ลำโพงสุด แล้วสายหล่ะ

สรุปเราไม่มีทางเห็นคุณภาพเต็มๆของอุปกรณ์แต่ละชิ้นหรอกครับ เพียงแต่ว่าเราจะพอใจกับมันแค่ไหน..ถ้าไม่พอใจก้อจะไปไกลเรื่อยๆอะ

อืม อันนี้ก็จิงครับ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
ตอนนี้ของผมเริ่มสุดแล้ว...กระเป๋าฉีกสุด ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ถูกทุกท่านครับ หากว่าจะเอาให้ได้ดี ก็คงต้องสุดทุกอย่าง เท่าที่ตังค์ในกระเป๋าจะสุดได้ เพียงแต่ว่า ถ้ามีโอกาศ เลือก มีโอกาศทดลอง

ลองวางแนวทางเอาไว้หลายๆแบบ แอมป์แพงกว่าลำโพง ลำโพงแพงกว่าแอมป์ หรือแบ่งครึ่งๆ ลองเลือกอย่างละสองสามรุ่น

ทดลอง Matching อุปกรณ์ ลองฟังดู หรือไม่ก็หา แอมป์ดีๆ ไม่ต้องซื้อ เอาลองขับลำโพงที่เราสนใจ ว่าชอบเสียงแนวนี้ไหม แล้วค่อยตัดสินใจอีกที

อย่างน้อยที่สุด ก็ได้ฟังว่า ถ้า Amp ในแนวเสียงที่เราชอบ คุณภาพดีพอ ในราคาที่เราพอเอื้อมถึงได้ ลำโพงที่เลือกไว้จะมีศักยภาพขนาดไหนครับ

เราจะได้ไม่ต้องหลงไปมา คอยแต่เปลี่ยนอุปกรณ์ ตามกระแส ครับ

ปล.นิดนะครับ คำว่าสุดของแต่ละคนมันไม่เท่ากันครับ คงเหมือนสาวๆ มั้งครับ ลางเนื้อชอบลางยา
     ทิ้งท้ายไว้ว่า " ขาวสวย หมวย X .... เล็ก ดัดฟัน " เกี่ยวกันไหมเนี่ย  ;D ;D ;D

IamNU

• ซี5
 ;Dจะจบได้ ฟร้อนต้องสุด โปรเพรสเซอร์ก็ต้องสุด แอมป์ก็ต้องสุด ลำโพงก็ต้องสุด เสร็จแล้ว ระบบไฟ,สายสัญาณ,สายลำโพง ก็ต้องสุดตาม ท้ายสุด ทั้งหมดจะสุดหรือไม่สุด ขึ้นกับฝีมือการติดตั้ง และการปรับจูนครับ ต้องสุดตามด้วย ทีนี้จะจบได้โดยดี จริงไหมครับท่านประธาน ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

NeS

• ซี5
;Dจะจบได้ ฟร้อนต้องสุด โปรเพรสเซอร์ก็ต้องสุด แอมป์ก็ต้องสุด ลำโพงก็ต้องสุด เสร็จแล้ว ระบบไฟ,สายสัญาณ,สายลำโพง ก็ต้องสุดตาม ท้ายสุด ทั้งหมดจะสุดหรือไม่สุด ขึ้นกับฝีมือการติดตั้ง และการปรับจูนครับ ต้องสุดตามด้วย ทีนี้จะจบได้โดยดี จริงไหมครับท่านประธาน ;D ;D ;D

พอไปฟังเครื่ืองบ้าน ระบบที่สุดๆทั้งหลายบนรถ ก้อไม่จบอยู่ดีอะ ฮ่าๆๆ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
ถูกทุกท่านครับ หากว่าจะเอาให้ได้ดี ก็คงต้องสุดทุกอย่าง เท่าที่ตังค์ในกระเป๋าจะสุดได้ เพียงแต่ว่า ถ้ามีโอกาศ เลือก มีโอกาศทดลอง

ลองวางแนวทางเอาไว้หลายๆแบบ แอมป์แพงกว่าลำโพง ลำโพงแพงกว่าแอมป์ หรือแบ่งครึ่งๆ ลองเลือกอย่างละสองสามรุ่น

ทดลอง Matching อุปกรณ์ ลองฟังดู หรือไม่ก็หา แอมป์ดีๆ ไม่ต้องซื้อ เอาลองขับลำโพงที่เราสนใจ ว่าชอบเสียงแนวนี้ไหม แล้วค่อยตัดสินใจอีกที

อย่างน้อยที่สุด ก็ได้ฟังว่า ถ้า Amp ในแนวเสียงที่เราชอบ คุณภาพดีพอ ในราคาที่เราพอเอื้อมถึงได้ ลำโพงที่เลือกไว้จะมีศักยภาพขนาดไหนครับ

เราจะได้ไม่ต้องหลงไปมา คอยแต่เปลี่ยนอุปกรณ์ ตามกระแส ครับ

ปล.นิดนะครับ คำว่าสุดของแต่ละคนมันไม่เท่ากันครับ คงเหมือนสาวๆ มั้งครับ ลางเนื้อชอบลางยา
     ทิ้งท้ายไว้ว่า " ขาวสวย หมวย X .... เล็ก ดัดฟัน " เกี่ยวกันไหมเนี่ย  ;D ;D ;D

รู้แต่ว่า ตัวเล็ก มักจะเซ็กส์จัด ครับ..

IamNU

• ซี5

พอไปฟังเครื่ืองบ้าน ระบบที่สุดๆทั้งหลายบนรถ ก้อไม่จบอยู่ดีอะ ฮ่าๆๆ
น้าเนสตอนนี้ในรถฟังดีกว่าเครื่องบ้านอีกนะ เพราะในห้องมีแต่มินิคอมโปอะไว้ดูหนังเป็นหลักเลยครับ
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

• ซี5
  • -*-
ผมว่า จบไม่จบ อยู่ที่ความพอใจแต่ละท่านมากกว่า....อาจจะไม่จำเป็นต้องลำโพงสุด ฟร้อนสุด แอมสุด สายสุด

บางคนแค่ ลำโพงติดรถ + ฟร้อนติดรถ เท่านี้เขาก้อจบแล้วสำหรับเขา แต่บางคนก็ต้องแสวงหาไปเรื่อย ๆ เพื่อหาสิ่งที่ตนชอบ

อะไรที่สุดในตอนนี้ ไม่แน่อีกสักเดือนมันก็ไม่สุดแระ เพราะมีอะไรใหม่ ๆ ออกมาซึ่งบางอย่างมันก็ดีกว่าเดิมที่เรามีซะอีก

แล้วเมื่อไหร่มันจะสุด ๆ ล่ะ เพราะมันก็จะมีสุด ๆ ของที่สุด ออกมาอีก

เพราะงั้นสุดไม่สุด ...... อยู่ที่ใจเราเองครับ   ถ้าใจเราว่าสุดแล้วสำหรับเรา ก็จบแล้วครับ  :)

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
ผมว่า จบไม่จบ อยู่ที่ความพอใจแต่ละท่านมากกว่า....อาจจะไม่จำเป็นต้องลำโพงสุด ฟร้อนสุด แอมสุด สายสุด

บางคนแค่ ลำโพงติดรถ + ฟร้อนติดรถ เท่านี้เขาก้อจบแล้วสำหรับเขา แต่บางคนก็ต้องแสวงหาไปเรื่อย ๆ เพื่อหาสิ่งที่ตนชอบ

อะไรที่สุดในตอนนี้ ไม่แน่อีกสักเดือนมันก็ไม่สุดแระ เพราะมีอะไรใหม่ ๆ ออกมาซึ่งบางอย่างมันก็ดีกว่าเดิมที่เรามีซะอีก

แล้วเมื่อไหร่มันจะสุด ๆ ล่ะ เพราะมันก็จะมีสุด ๆ ของที่สุด ออกมาอีก

เพราะงั้นสุดไม่สุด ...... อยู่ที่ใจเราเองครับ   ถ้าใจเราว่าสุดแล้วสำหรับเรา ก็จบแล้วครับ  :)

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ แต่พวกเราจะไม่ยอมสุดง่ายๆ....ใช่มะ

IamNU

• ซี5

แล้วตอนนี้น้า สุด หรือยัง ;D ;D ;D

• ซี5
  • -*-
555 ถามผมนะ  ผมก็พอใจมาก  ๆ ๆ  เลยอ่ะ สำหรับผม มันก็มาไกลมากกว่าที่ผมคาดไว้ตั้งแต่แรก

มันก็สุดสำหรับผมแล้วนะ ในส่วนใหญ่  อาจมีเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่ยังขาดบ้าง ซึ่งก็พยายามหาเติม  ถ้าเติมครบตามที่ผมต้องการแล้ว

มันก็สุดแล้วล่ะ สำหรับผม

แต่มันก็มีปัจจัยหนึ่งที่ทำให้ความสุด ๆ ของแต่ละคนเปลี่ยนแปลงไป ......... ก็วกกลับไปตัวเดิม  กิเลศครับ

ปอลอ วันนี้เป็นการเป็นงานดีจัง ไม่ออกทะเลเลยอ่ะ คุยแบบปรัชญาเลย  ;D

ปอลอ2   เริ่มง่วงอ่ะ อ่านไปอ่านมา  ออกเลกันดีกว่า อิอิ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/15/10 15:15:48 โดย น้าลีลา...โลเล...ยึกยัก »