ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยจังครับ  (อ่าน 9168 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: สงสัยจังครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02/24/10 09:30:57 »
 :o หน้าตาดีสุดๆ
รถผม เพราะแล้ว

osborne

• ซี3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02/24/10 09:50:09 »
พบตัวจริงได้เมื่อไหร่ครับ :D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02/24/10 09:53:37 »
ประมาณเดือนหน้าครับ กำลังเร่งบริษัทอยู่เพราะมีสมาชิกสนใจหลายท่าน
ขอบอกก่อนไม่ใช่หล่ออย่างเดียวเสียงดีมากๆต้วย.............
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02/24/10 09:54:11 »
;D เป็นอย่างนี้นี่เอง,

K.พี่ Kamol : เปล่าหรอกครับ ไม่ได้เกี่ยวกับ ออซซี่ ออสบอร์น จริงๆ แล้วชอบฟังพวก Joaana Wang, Norah Jones, Simply Red ประมาณเนี้ยครับตอนนี้ฟังในรถ ต่อกับ

Ipod Touch G2 อยู่ ครับ กะลังมีแพลนจะเปลี่ยนระบบเหมียนกันหลังจากเข้ามาดูพวกพี่ๆ น้าๆ สนทนากันแล้วก็เกิดสนใจ แต่ติดเรื่องงบนี้สิครับ ที่คิดไว้นะครับ

1. Alpine IDA-x305
2. Morel Hybrid Ovation II คู่หน้า
3. Sub IDQ 10D2V3
4. Arc 4050 xxk v2 ขับหน้า
5. Arc 1500 xxd ขับซับ

กะว่าปีนี้ทำแค่ข้อ 1 กับ 2 + แดมป์ประตูก่อน ปีหน้าโบนัสออกค่อยเก็บที่เหลืออ่ะครับ พี่ๆ น้าๆ ว่าไงกันบ้างครับกับชุดนี้ รถผม soluna หยดน้ำ 2002 ครับ

ปล. เฮียช่วยประมาณราคาให้ด้วยนะครับ

ชุดที่เลือกไว้ก็ฟังดูดีเลยนะครับ บ่งบอกว่า ทำการบ้านมาพอสมควร  (ชอบทำการบ้านใช่ม้าาาา )   เอาอีกแล้วผมจะพาออกทะเลอีกแล้ว

ผมเชียร์ Alpine 9887 เช่นกันครับ ใช้งานได้หลากหลายกว่า และเสียงที่ได้จากแผ่น cd จะดีกว่า rip ลง ipod ทุกวันนี้ผมก็มี rip เพลง เป็นนามสกุล aiff และ apple lossless ไว้ใน ipod ครับ แต่ฟังเทียบกันแล้วไม่เหมือนเปิดจาก cd จริงๆ คือ เสียงที่ได้จาก cd โดยตรง เสียงดีกว่า    

ฟัง high power ไปก่อนก็ได้นะครับ  หรือว่า ลองแบบนี้ครับ

Front : ตัวที่เลือกไว้ หรือ Pioneer P80 (ตัวนี้หมื่นนิดเดียว และเสียงดี อ้อแต่ใช้ ipod ไม่ได้)
Amp: Performance Black Magic BM 100.4  ราคาไม่แรง
Morel Dotech Ovation II

อ้อ มีสินค้ามือสอง ของสมาชิกในนี้ที่กำลังฝากขายอยู่ด้วยครับ ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ

http://www.express-audio.com/
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03/07/10 16:06:20 »
;D เป็นอย่างนี้นี่เอง,

K.พี่ Kamol : เปล่าหรอกครับ ไม่ได้เกี่ยวกับ ออซซี่ ออสบอร์น จริงๆ แล้วชอบฟังพวก Joaana Wang, Norah Jones, Simply Red ประมาณเนี้ยครับตอนนี้ฟังในรถ ต่อกับ

Ipod Touch G2 อยู่ ครับ กะลังมีแพลนจะเปลี่ยนระบบเหมียนกันหลังจากเข้ามาดูพวกพี่ๆ น้าๆ สนทนากันแล้วก็เกิดสนใจ แต่ติดเรื่องงบนี้สิครับ ที่คิดไว้นะครับ

1. Alpine IDA-x305
2. Morel Hybrid Ovation II คู่หน้า
3. Sub IDQ 10D2V3
4. Arc 4050 xxk v2 ขับหน้า
5. Arc 1500 xxd ขับซับ

กะว่าปีนี้ทำแค่ข้อ 1 กับ 2 + แดมป์ประตูก่อน ปีหน้าโบนัสออกค่อยเก็บที่เหลืออ่ะครับ พี่ๆ น้าๆ ว่าไงกันบ้างครับกับชุดนี้ รถผม soluna หยดน้ำ 2002 ครับ

ปล. เฮียช่วยประมาณราคาให้ด้วยนะครับ

ฟังระบบไหนมาแล้วบ้างครับ ถึงได้เลือกระบบนี้