ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเบิ้ลสายไฟ กับติด CAP ที่ไดชาร์จ..บ้างครับ..  (อ่าน 30236 ครั้ง)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
vigo อยากทำบ้างได้ไหม  ;D

รถสมาชิกส่วนใหญ่ มีแต่เก๋ง อ่ะ
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

ลุงขี้เมา

• ซี5
Vigo นี่ Toyota หรือปล่าว ถ้าใช่ลุยได้เลยครับ  ;D

jirasak

• ซี3
รถผมค่าย เชพโรเลตทำได้ป่าวครับลุง  ??? ???

ลุงขี้เมา

• ซี5
รถผมค่าย เชพโรเลตทำได้ป่าวครับลุง  ??? ???

ลุยได้เลยครับ ...... เรื่องเสียงนะรับประกัน แต่เรื่องรถ ไม่รู้ ไม่เคยลองครับ  :)

Bangpain

• ซี5
แล้ว มิว7 ล่ะครับ ลุง ทำได้เลยเปล่าครับ  ???

ลุงขี้เมา

• ซี5
ตามไปให้ติดๆ น้าตี่ ..... อันนี้ต้องเลยละ  :)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ขอความรู้เพิ่มครับ เบิ้ลสายเนี่ย ต่อตรงจากไดชาร์ทไปแบตเลยเหรอครับ

ผมคิดว่าน่าจะเบิ้ลตรงได้นะครับ เพราะบางคันก็ทำเหมือนกันครับ แต่ถ้าอยากจะเพิ่มความปลอดภัยก็ใส่กระบอกฟิวซ์ด้วยก็ดีครับ

ต้องใส่ทั้งฟิวซ์ และติด CAP ด้วยกันเลยใช่ไหม
มีสายไฟDR เดิมพอจะเล่นได้ไหม หรือต้องMonster /Tchernov ถึงดีกว่ากัน ???
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

tong

• ซี5
ขอความรู้เพิ่มครับ เบิ้ลสายเนี่ย ต่อตรงจากไดชาร์ทไปแบตเลยเหรอครับ

ผมคิดว่าน่าจะเบิ้ลตรงได้นะครับ เพราะบางคันก็ทำเหมือนกันครับ แต่ถ้าอยากจะเพิ่มความปลอดภัยก็ใส่กระบอกฟิวซ์ด้วยก็ดีครับ

ต้องใส่ทั้งฟิวซ์ และติด CAP ด้วยกันเลยใช่ไหม
มีสายไฟDR เดิมพอจะเล่นได้ไหม หรือต้องMonster /Tchernov ถึงดีกว่ากัน ???

ถ้ามีสายไฟเดิมอยู่ลองดูก็ได้ครับน้า ดีขึ้นอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็น monster / Tchernov ก็จะยิ่งดีขึ้นอีกเนื่องจากคุณภาพของตัวนำที่ดีขึ้น

ส่วนเรื่องเสียงต้องลองฟังดูครับว่าชอบมั้ย   ??? ไม่รู้ว่ารถน้าเบิ้ลสายกราวน์จากแบตลงตัวถังยัง ถ้ายังก็ทำซะทีเดียวเลยครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ตกลงติด CAP ก็ไม่ต้องใส่ฟิวส์หรือครับ

tong

• ซี5
ตกลงติด CAP ก็ไม่ต้องใส่ฟิวส์หรือครับ

ไม่เกี่ยวกันครับน้า   คนละวัตถุประสงค์

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ

ไม่เกี่ยวกันครับน้า   คนละวัตถุประสงค์

วันหลังต้องเข้าร้านไปหาความรู้แล้วล่ะ ยังงงๆ ???

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
เท่าที่ได้ดูในเวปเรนเจอร์ การเบิ้ลสายไฟ ควรมีฟิวส์ใส่กันช๊อตครับเพื่อความปลอดภัย
ถ้าไดชาร์จวีโก้เดิม 80 Amp ขนาดฟิวส์ที่ใช้ควรจะเท่าไรดี แบบไหน ไม่มีความรู้เลยครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
เท่าทีลอง มาทั้งใส่ Fuse และไม่ใส่นะครับ ..... ปัจจุบันยังไม่เจอปัญหา ทั้งสองวิธีครับ

ส่วนการใส่ Fuse มีข้อดีเรื่องความสบายใจ แต่ ชนิดของ Fuse ก็ส่งผลต่อเสียงด้วยนะครับ

เวลาไม่ใส่ Fuse รู้สึกได้ถึงพละกำลัง และ บุคลิค ของสายไฟ ชัดเจนดีครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
จัดการได้เลยครับ สายไฟ เบิ้ล ไดชารท์ แนะนำ เซอร์นอฟ ไปทีเดียวเลยครับ ระบบไฟ นิ่งขึ้นแน่นอน บุคคลิกเสียง ไปในแนวต่อเนื่องลื่นไหลมากขึ้น

ส่วน Cap ที่ไดชารท์ จะได้บุคลิก ตามชนิด และยี่ห้อ ของ C ที่เอามาใช้เช่นเดียวกันครับ
System xxk(2) + M7 ของผม น่าจะเหมาะกับ Cap ตัวไหนดีครับ แนะนำด้วย
กะว่า จะหา Cap มาลงก่อน แล้วให้เฮียจูนเสียงให้เลย100กว่า ชม.แล้ว น่าจะเบริ์นได้ที่แล้วล่ะครับ  :-[

ปล. ตามหาขั้วแบตเอาแบบเป็นทองเหลืองด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/23/10 22:33:48 โดย Attarat99. »

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
Captiva ครับน้า ถึงเทศกาลเปลี่ยนรถแล้ว เสียงดีขึ้นได้อีก  :-\