ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์สุขสันต์  (อ่าน 33594 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: อาทิตย์สุขสันต์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03/08/10 00:04:18 »

ยินดีต้อนรับเข้าแนว 2 channel ครับ ;) ;)

อย่าครับ อย่าเพิ่งปักใจเชื่อ ว่า แค่ 2 Channel .......... วันหลังเจอกัน เดี่ยว AB Test ให้ดูครับ ว่าเปิด Sub Fill บางๆ นี่ ........ มันดียังไง  ;) ;) ;)

ปล. SRx นี่เอา ID อยู่สบายครับ แถม สายสัญญาณ Monster ก็ มีอยู่แล้ว สบายมากครับ  ;D ;D ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03/08/10 00:07:34 »
น้องเขาปล่อยไปแล้ว SRx น่ะ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03/08/10 00:08:15 »
น้องเขาปล่อยไปแล้ว SRx น่ะ  ;D

อ้าวตกข่าวเลยยยยยย  >:( ............... ไม่เป็นไร เดี๋ยวเสียสละ Steg 75.2 ให้แทน  ;D

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03/08/10 00:22:36 »
ยินดีด้วยครับ  แต่.......

โยนของเก่าทิ้ง ไป แล้วก็ลอง Aczon Intouch I   นะครับ รอฟังอยู่  ;D ;D ;D

น้าตูนครับ แล้วเมื่อไรน้าจะได้สุขสันต์กับ scan 3 ways สักทีครับ รอฟังจนเหงือกแห้งแล้วครับ

รับทราบครับ จะพยายามทำให้เร็วที่สุดดดดดดดดดดดด  ;D ;D

แต่หลังวันพุธนะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/08/10 09:18:21 โดย toonsp »
Mosconi เท่านั้น

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03/08/10 00:23:20 »
หลังจากอยู่ในความเงียบมาหนึ่งสัปดาห์ เนื่องจากเจ้า bit one ป่วย วันนี้เลยเข้าไปที่ร้านเพื่อต่อสัญญาณตรงจากฟร้อนท์เข้าแอมป์ ครับ  หลังจากต่อเสร็จและผ่านการปรับจูนโดย เฮียนพ ของพวกเรา เสียงที่ได้ยิน งง เลยครับ เหมือนได้ลำโพงคู่ใหม่  รายละเอียดของเสียงเยอะมาก ตำแหน่งชิ้นดนตรีแยกแยะเป็นชั้นชัดเจน  มิติลึกและกว้างมาก  เสียงมีความนิ่งและช่องไฟดีกว่าเดิมมาก (ในใจแอบคิดนี่ขนาดสายต่างๆยังไม่ได้เบิร์น มันยังดีขนาดนี้ มันต้องดีกว่านี้แน่ๆมีความสุขจิงวุ้ย อิอิ)
เสียงที่เปลี่ยนไปน่าจะมาจากสิ่งต่างๆที่ทำไปเมื่อสัปดาห์ก่อน ไม่ว่าจะเป็น สายไฟ monster ,สายลำโพง PSI ,สาย Ground Link ของเฮียหั่ง  ,เปลี่ยนแอมป์เป็น ARC SE4100 วันนี้เลยขับรถกลับบ้านพร้อนรอยยิ้ม ;D   นี่ละครับที่มาของอาทิตย์สุขสันต์ของผม
สุดท้ายต้องขอบคุณเฮียนพมากๆ ครับ   ขอบคุณคร๊าบ

เอ๊ะ สรุปว่าไม่ต้องใช้ bit one แล้วเสียงก้อยังดีกว่าเหรอครับ?? ใช้ eq ใน front ปรับแทนเหรอพี่ ???
Micro Precision Enthusiast No. 7

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03/08/10 00:26:00 »
หลังจากอยู่ในความเงียบมาหนึ่งสัปดาห์ เนื่องจากเจ้า bit one ป่วย วันนี้เลยเข้าไปที่ร้านเพื่อต่อสัญญาณตรงจากฟร้อนท์เข้าแอมป์ ครับ  หลังจากต่อเสร็จและผ่านการปรับจูนโดย เฮียนพ ของพวกเรา เสียงที่ได้ยิน งง เลยครับ เหมือนได้ลำโพงคู่ใหม่  รายละเอียดของเสียงเยอะมาก ตำแหน่งชิ้นดนตรีแยกแยะเป็นชั้นชัดเจน  มิติลึกและกว้างมาก  เสียงมีความนิ่งและช่องไฟดีกว่าเดิมมาก (ในใจแอบคิดนี่ขนาดสายต่างๆยังไม่ได้เบิร์น มันยังดีขนาดนี้ มันต้องดีกว่านี้แน่ๆมีความสุขจิงวุ้ย อิอิ)
เสียงที่เปลี่ยนไปน่าจะมาจากสิ่งต่างๆที่ทำไปเมื่อสัปดาห์ก่อน ไม่ว่าจะเป็น สายไฟ monster ,สายลำโพง PSI ,สาย Ground Link ของเฮียหั่ง  ,เปลี่ยนแอมป์เป็น ARC SE4100 วันนี้เลยขับรถกลับบ้านพร้อนรอยยิ้ม ;D   นี่ละครับที่มาของอาทิตย์สุขสันต์ของผม
สุดท้ายต้องขอบคุณเฮียนพมากๆ ครับ   ขอบคุณคร๊าบ

เอ๊ะ สรุปว่าไม่ต้องใช้ bit one แล้วเสียงก้อยังดีกว่าเหรอครับ?? ใช้ eq ใน front ปรับแทนเหรอพี่ ???
ใช้หูเฮียนพช่วยปรับแทน bitone ไงครับ สุดยอดครับ ;)
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03/08/10 08:00:44 »
งั้นถอด bit one ออกหาตังทำทุนดีกว่ามีใครสนใจไหม ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03/08/10 08:17:08 »
ยินดีกับน้าตงครับผม บางครั้งระบบซับซ้อนที่ดูเหมือนมันน่าจะดี อาจจะไม่ดีก้อได้ครับ เอาระบบง่ายๆ ไม่ต้องผ่านอะไรมาก บางทีอาจจะชอบเสียงของมันก้อได้นะครับ...

ผมว่าเปลี่ยนฟร้อนอีกหน่อยละแจ่มเลย    :o :o ขาย Bit One ทิ้งหา P99 มาลงแทน.แจ่มมมมมมโล่ดๆๆ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03/08/10 08:31:32 »

ยินดีต้อนรับเข้าแนว 2 channel ครับ ;) ;)

อย่าครับ อย่าเพิ่งปักใจเชื่อ ว่า แค่ 2 Channel .......... วันหลังเจอกัน เดี่ยว AB Test ให้ดูครับ ว่าเปิด Sub Fill บางๆ นี่ ........ มันดียังไง  ;) ;) ;)

ปล. SRx นี่เอา ID อยู่สบายครับ แถม สายสัญญาณ Monster ก็ มีอยู่แล้ว สบายมากครับ  ;D ;D ;D

จัดไปเลยครับลุง หมอแท็ตบ่นๆ อยู่ครับว่า ไม่ติด sub มันไม่ได้บรรยากาศ........ ;D
รถผม เพราะแล้ว

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03/08/10 09:19:40 »

จัดไปเลยครับลุง หมอแท็ตบ่นๆ อยู่ครับว่า ไม่ติด sub มันไม่ได้บรรยากาศ........ ;D

เห็นด้วยครับ หมอครับจัดไปๆๆ   ;D ;D ;D
Mosconi เท่านั้น

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03/08/10 09:21:30 »
ลุงๆๆๆ
ส่วนเจ้า Bit One ร้านดัง ตัวเก่านะ ถ้าเคลมได้ของใหม่มา  ขายแม่มมม เลย ...............

แล้ว มาซื้อ Bid One ร้านดี มีคุณภาพ พร้อมประกันใจเกิน 100 ดีกว่าน้าตง ................. เชื่อลุงเตอะ 
มันต่างกันยังไงอะ
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03/08/10 09:24:20 »
ลุงๆๆๆ
ส่วนเจ้า Bit One ร้านดัง ตัวเก่านะ ถ้าเคลมได้ของใหม่มา  ขายแม่มมม เลย ...............

แล้ว มาซื้อ Bid One ร้านดี มีคุณภาพ พร้อมประกันใจเกิน 100 ดีกว่าน้าตง ................. เชื่อลุงเตอะ 
มันต่างกันยังไงอะ

service mind

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03/08/10 09:27:03 »
ฮารูปน้าไลท์ว่ะ เจ้ากะข้อความมาก 555  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03/08/10 09:56:36 »
quote author=Oh+ link=topic=1854.msg16401#msg16401 date=1267979456]
ไปไหว้เจ้าทำบุญผ่านมาเพียงสัปดาห์เดียว รถเสียงดีขึ้นทันตาเลยครับ...  ;) ;)

[/quote]

เออ ถ้าจาจิงครับน้าโอ๋ ไปไหว้เจ้ามาขอให้เสียงดีขึ้นทุกวัน  ;D ถ้างั้นรถพวกเราก็ต้องดีขึ้นทุกคันอะ เพราะผมขอเผื่อพวกน้าๆด้วย  :D :D :D

โยนของเก่าทิ้ง ไป แล้วก็ลอง Aczon Intouch I   นะครับ รอฟังอยู่  ;D ;D ;D

ขอฟัง mlk165 ก่อนดิ กำลังปลื้ม  ;D ;D

ปล. ไปต่อแน่นอน ตอนนี้ผมหายเซ็งแล้ว 55

ใช้หูเฮียนพช่วยปรับแทน bitone ไงครับ สุดยอดครับ ;)

มันอยู่ที่คนจูนอะครับน้องวิน แต่ bit one ยังไงก็ยังละเอียดกว่าครับ

เด๋วรอ bit one หายป่วยก่อน............  ;D ;D ;D

ยินดีกับน้าตงครับผม บางครั้งระบบซับซ้อนที่ดูเหมือนมันน่าจะดี อาจจะไม่ดีก้อได้ครับ เอาระบบง่ายๆ ไม่ต้องผ่านอะไรมาก บางทีอาจจะชอบเสียงของมันก้อได้นะครับ...

ผมว่าเปลี่ยนฟร้อนอีกหน่อยละแจ่มเลย    :o :o ขาย Bit One ทิ้งหา P99 มาลงแทน.แจ่มมมมมมโล่ดๆๆ

ฟร้อน ไม่เปลี่ยนครับ แต่จาเพิ่ม  ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03/08/10 10:00:58 »

ฟร้อน ไม่เปลี่ยนครับ แต่จาเพิ่ม  ;D

เพิ่มลำโพงดีๆซักคู่ ผมมีนำเสนอ อิอิ ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..