ผู้เขียน หัวข้อ: หน้ากากลำโพงสวยดี..เผื่อใครอยากจะระเบิดแผงประตู  (อ่าน 24624 ครั้ง)

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
เท่ห์ดีลายล้อแม็กซ์ เอามาให้ดูเผื่อใครอยากจะระเบิดแผงติดหน้ากากแบบนี้ก็แนวดีเหมือนกัน..

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
สวยดีอ่าาา อยากด้ายยย.. มีหน้ากากซับปะครับ น้าไลท์  ;D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
หน้ากากซับเจอแต่แบบนี้อ่ะครับ..ที่ร้านเฮียก็มี..

แต่ตัวนี้เส้นผ่านศูนย์กลางมันจะยาวกว่าหน้ากาก 10 นิ้วปกติ..วัดที่ร้านเฮียแล้วได้ประมาณ 29 ซม.

ถ้าอยากได้ตัวนี้จริง ๆ ต้องวางแบบก่อนตีตู้อ่ะครับ..

oatty

• ซี5
สวยดีอ่าาา อยากด้ายยย.. มีหน้ากากซับปะครับ น้าไลท์  ;D
น้า Oh+ ระเบิดแผงประตูแล้วเสียงชัดขึ้นเยอะไหมครับ
อยากเห็นรูปตอนทำเสร็จแล้วเผื่อเป็นแนวทาง  ;D ;D
โตขึ้น หนูจะเป็น ..............SE

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
หน้ากากแผงข้างสวยดี รถผมจะใส่ได้ไหมเนี่ย ราคาเท่าไหร่ครับ

car_racing

• ซี3
หน้ากากซับเจอแต่แบบนี้อ่ะครับ..ที่ร้านเฮียก็มี..

แต่ตัวนี้เส้นผ่านศูนย์กลางมันจะยาวกว่าหน้ากาก 10 นิ้วปกติ..วัดที่ร้านเฮียแล้วได้ประมาณ 29 ซม.

ถ้าอยากได้ตัวนี้จริง ๆ ต้องวางแบบก่อนตีตู้อ่ะครับ..
หวัดดีครับพี่ พี่ใช้รถ mazda3 5d ใช่ไหมครับ ผมอยากเห็นระบบของพี่เพื่อเป็นแนวทาง ผมก็ใช่รถรุ่นเดียวกับพี่ครับ รบกวนหน่อยนะครับ เผื่อว่างๆขอฟังบ้างครับ

tong

• ซี5
สวยดีครับ ชี้เป้าหน่อย น้าไลท์

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ

หวัดดีครับพี่ พี่ใช้รถ mazda3 5d ใช่ไหมครับ ผมอยากเห็นระบบของพี่เพื่อเป็นแนวทาง ผมก็ใช่รถรุ่นเดียวกับพี่ครับ รบกวนหน่อยนะครับ เผื่อว่างๆขอฟังบ้างครับ

ชุดเล็ก ๆ ผมตามรูปนี้ครับ..ตอนนี้กำลังรีบเบิร์นแล้วค่อยเข้าไปให้เฮียจูนให้อีกที

สวยดีครับ ชี้เป้าหน่อย น้าไลท์

ตตัวนี้ผมดูมาจาก ebay อ่ะครับ ประมาณคู่ละ 700 กว่า ๆ ส่งมาไทยด้วย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/12/10 23:15:37 โดย Lightboy »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ลายสวยดีอะครับ น้าไลท์ ตอนแรกดูก็นึกว่าล้อแมกซ์อะ ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
รถน้าโอ๋ ทำแผงออกมาดูดีมากๆ แผงประตูมันออกแบบมาลงตัว จริงๆ  พอมาทำแผงแล้ว ยิ่งดูดีขึ้นไปอีกครับ เสียงเหรอ ดีขึ้นแน่นอน ไม่ดี ผม น้าช้าย น้องโอ๋ น้ามิน ลุง ไม่ยอมทำหรอก  รถผม และ รถหมอ ใช้ไม่กี่เดือน ก็ตัดใจให้เขาทำแผงประตู เพราะผลที่ได้มันคุ้มครับ เราคงไม่ได้รีบขายรถ ใช้ไปยาวๆ ฟังเพลงเพราะขึ้นจม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/13/10 10:08:01 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Civic ทำแผงง่ายมาก ไม่ต้องหล่อแผงใหม่ด้วย เพราะตัวลำโพงค่อนข้างติดออกมาชิดแผงเดิมแล้ว ไม่เหมือนพวกโตโยต้า ที่ลำโพงเข้าไปอยู่ในกล่อง แถมหน้าลำโพงยังเปิดไม่ตรงรูอีก ต้องหล่อแผงใหม่หมด ของ Civic นี่เสริมสเปเซอร์ไม้ออกมาอีกหน่อย ลำโพงก็แทบจะหลุดออกมาจากแผงแล้วอ่ะ   เห็นแล้วอิดฉา....สวยมั่ก ๆ   ทำแล้วเสียงกลางจะออกมาทะลักทลาย นักร้องแทบจะออกมาร้องหน้าคนขับแย้ว  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
เอารูปมาฝากครับ ไว้เป็นแนวทางสำหรับคนใช้ civic FD  ;D ;D

Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เนี่ย  ๆ ๆ  ดูสิ อย่างเนียน เห็นแล้วหมั่นไส้  ??? ??? ??? ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
เห็นแล้วอยากระเบิดแผงบ้าง...ของ MZ3 ก็น่าจะแค่เสริมสเปเซอร์เหมือนซีวิค..(แต่ยังเสียดายอยู่  :-[)

ปล.น้าโอ๋.. หน้ากากตะแกรงของ rainbow ขี้เหร่มาก ๆ ...เปลี่ยนเอาของ morel ก็ได้..หน้ากากเค้าสวยดี..(เปลี่ยนเฉพาะหน้ากากนะครับ..อย่าเปลี่ยนลำโพง เดี๋ยวแก็งค์สายรุ้งหนีหมด)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เนี่ย  ๆ ๆ  ดูสิ อย่างเนียน เห็นแล้วหมั่นไส้  ??? ??? ??? ???

ช่ายๆ อิจฉาๆ ของ CIVIC ทำออกมาเนียนเข้ารูปสุดๆ รถที่มีแผงประตูที่ลำโพงเป็นเบ้ากลมๆ เหมือนกับ CIVIC ก็จะออกมาเนียนอย่างงี้แหล่ะครับ เช่น MAZDA 2 (รถของเฮียเอง) และ MAZDA 3 ;D
รถผม เพราะแล้ว