ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 3254 ครั้ง)

_gtr_gtr_

• ซี1
  • *
ตอนนี้ผมมีซับ  kicker 12 นิ้ว L7 ใช้แอมป์ sedona 2500 D เป็นตัวขับอยู่ ถ้าผมจะเปลี่ยนมาเป็นแอมป์ของ kicker คลาส D แทนต้องใช้ขนาดไหนเอาแบบขับ one by one เลยครับ  จะแรงกว่าเดิมเยอะรึเปล่า ราคาเท่าไหร่ครับ

kamol

• ซี5
Re: ขอความคิดเห็นพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/21/10 23:14:30 »
อูย ผมไม่ได้เล่นแนวนี้เสียด้วยครับ เดี๋ยวรอ เฮียมาตอบนะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: ขอความคิดเห็นพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/21/10 23:24:37 »
แอมป์ที่มีอยู่กับชัฟก็แมทกันดีแล้วนะครับ  อยากให้ดูองค์ประกอบร่วมอย่างอื่นด้วย เช่น
การออกแบบตู้ชัฟ
ระบบไฟ
การทำระดับสัญญาณที่เหมาะสม
การตัดความถี่ที่ถูกต้อง
ลองตรวจสอบทุกอย่างดูก่อนค่อยตัดสินใจเปลี่ยนอุปกรณ์นะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kui

• ซี3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04/22/10 11:15:00 »
ตอนนี้ผมมีซับ  kicker 12 นิ้ว L7 ใช้แอมป์ sedona 2500 D เป็นตัวขับอยู่ ถ้าผมจะเปลี่ยนมาเป็นแอมป์ของ kicker คลาส D แทนต้องใช้ขนาดไหนเอาแบบขับ one by one เลยครับ  จะแรงกว่าเดิมเยอะรึเปล่า ราคาเท่าไหร่ครับ

โอ้ 2500 เลยหรือครับ แรงจริงๆ