ผู้เขียน หัวข้อ: หน้ากากลำโพงสวยดี..เผื่อใครอยากจะระเบิดแผงประตู  (อ่าน 24588 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เนี่ย  ๆ ๆ  ดูสิ อย่างเนียน เห็นแล้วหมั่นไส้  ??? ??? ??? ???

ช่ายๆ อิจฉาๆ ของ CIVIC ทำออกมาเนียนเข้ารูปสุดๆ รถที่มีแผงประตูที่ลำโพงเป็นเบ้ากลมๆ เหมือนกับ CIVIC ก็จะออกมาเนียนอย่างงี้แหล่ะครับ เช่น MAZDA 2 (รถของเฮียเอง) และ MAZDA 3MAZDA 3 ;D

อ่อ คันที่ซับรับอรุณ ใช่ไหม น้ามิน  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เห็นแล้วอยากระเบิดแผงบ้าง...ของ MZ3 ก็น่าจะแค่เสริมสเปเซอร์เหมือนซีวิค..(แต่ยังเสียดายอยู่  :-[)

ปล.น้าโอ๋.. หน้ากากตะแกรงของ rainbow ขี้เหร่มาก ๆ ...เปลี่ยนเอาของ morel ก็ได้..หน้ากากเค้าสวยดี..(เปลี่ยนเฉพาะหน้ากากนะครับ..อย่าเปลี่ยนลำโพง เดี๋ยวแก็งค์สายรุ้งหนีหมด)

จัดไปครับน้าไลท์ เหมือนได้ลำโพงคู่ใหม่เลย เสียงกลางออกมาเต็มๆ ไม่อั้นอู้อี้อยู่ข้างใน ดึงศักยภาพลำโพงออกมาได้อีก ถ้าเปลี่ยนตะแกรง rainbow ที่ตาถี่ๆ เป็นตะแกรงล้อแมกซ์ตัวบนสุด เสียงก็ดีขึ้นไปอีกนะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นตะแกรงล้อแมก์ น้าไลท์ต้องระวังสาวๆ ที่ขึ้นรถน้า เอาส้นสูงทิ่มลำโพงนิดนึงครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เนี่ย  ๆ ๆ  ดูสิ อย่างเนียน เห็นแล้วหมั่นไส้  ??? ??? ??? ???

ช่ายๆ อิจฉาๆ ของ CIVIC ทำออกมาเนียนเข้ารูปสุดๆ รถที่มีแผงประตูที่ลำโพงเป็นเบ้ากลมๆ เหมือนกับ CIVIC ก็จะออกมาเนียนอย่างงี้แหล่ะครับ เช่น MAZDA 2 (รถของเฮียเอง) และ MAZDA 3MAZDA 3 ;D

อ่อ คันที่ซับรับอรุณ ใช่ไหม น้ามิน  ;D

5555 sub โต่รุ่ง...... ;D
รถผม เพราะแล้ว

• ซี5
  • -*-
เออใช่ ๆ น้าไลท์ต้องระวังตอนน้องเขาอยู่ในตำแหน่งขวางเบาะนะครับ ไม่งั้นส้นสูงทิ่มลำโพง เซงเป็ดแย่เลย

จาทำอารายยยในรถหลังระเบิดแผง   ก็ต้องระวัง position นิสสสสสสสสสสนึง อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เออใช่ ๆ น้าไลท์ต้องระวังตอนน้องเขาอยู่ในตำแหน่งขวางเบาะนะครับ ไม่งั้นส้นสูงทิ่มลำโพง เซงเป็ดแย่เลย

จาทำอารายยยในรถหลังระเบิดแผง   ก็ต้องระวัง position นิสสสสสสสสสสนึง อิอิ  ;D
ไม่เป็นไรครับ น้า light ติดลำโพงคู่หน้าคู่เดียวไม่ใช่เหรอครับ  ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
ก็เผื่ออยากเปลี่ยนบรรยากาศไง แบบ position ที่มีเบรคมือ คอนโซลกลางดันหลัง  5555  ;D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
แป่ว...ไปข้างนอกแป๊ปเดียว..จากหน้ากากลำโพงกลายเป็น....MZ3 ปิ๊ป อิน ซะแล้ว..

ในรถตัวเองยังไม่เคยทำครับ..เคยแต่ทำรถคนอื่น.. ;D

พูดแล้วสั่งหน้ากากล้อแม็กซ์มารอไว้ก่อนดีกว่า..เวลาจะระเบิดแผงจะได้มีหน้ากากแจ่ม ๆ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/13/10 12:06:58 โดย Lightboy »

bravo

• ซี5

กระทู้เขาพูดเรื่องหน้ากากไอ้มดแดง เอ๊ย! หน้ากากลำโพง

น้าใช้มาพูดเรื่องขวางเบาะ พาออกมหาสมุทรไปไกลเลยน้า อิ อิ ;D ;D ;D

oatty

• ซี5
เอารูปมาฝากครับ ไว้เป็นแนวทางสำหรับคนใช้ civic FD  ;D ;D

ได้แนวทางแระ ขอบคุณคับ
ว่าแต่ค่าทำแผงประตูเท่าไรครับ
 ;D
โตขึ้น หนูจะเป็น ..............SE

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
อ้างถึง

ถ้าช่องลำโพงเก่าตรงกับหน้ากาก..ก็คงรองสเปเซอร์อย่างเดียว.น่าจะไม่แพง..

แต่ถ้าต้องปั้นใหม่ก็น่าจะประมาณ 2 พันกว่า..

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
อ้างถึง

ถ้าช่องลำโพงเก่าตรงกับหน้ากาก..ก็คงรองสเปเซอร์อย่างเดียว.น่าจะไม่แพง..

แต่ถ้าต้องปั้นใหม่ก็น่าจะประมาณ 2 พันกว่า..

กริ๊งหาเฮียตรงๆเลยครับ ชัวร์สุด
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

oatty

• ซี5
อ้างถึง

อ้างถึง

กริ๊งหาเฮียตรงๆเลยครับ ชัวร์สุด
ขอบคุณคับ  ;D
โตขึ้น หนูจะเป็น ..............SE

tong

• ซี5
แป่ว...ไปข้างนอกแป๊ปเดียว..จากหน้ากากลำโพงกลายเป็น....MZ3 ปิ๊ป อิน ซะแล้ว..

ในรถตัวเองยังไม่เคยทำครับ..เคยแต่ทำรถคนอื่น.. ;D

พูดแล้วสั่งหน้ากากล้อแม็กซ์มารอไว้ก่อนดีกว่า..เวลาจะระเบิดแผงจะได้มีหน้ากากแจ่ม ๆ  :D

น้าไลท์ ถ้าสั่งฝากด้วย ดิ 

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ

น้าไลท์ ถ้าสั่งฝากด้วย ดิ 

ที่ดูมันมีแบบนี้อีกอ่ะครับ..น้าตง..

คล้ายหน้ากากของ kecker เลย แต่ก็สวยไปอีกแบบ..

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
อัน polkaudio ก็สวยดีครับ ชอบทุกแบบเลย แต่ติดหน้ากากแนวนี้กลัวอ่ะครับ ที่บ้านเด็กเยอะ กลัวจริงๆ

อิอิ ไอ 700 บาทเนี่ย รวมค่าส่งยังครับน้าไลท์  ;D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)