ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297060 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ชอบ เจ๊เน็ท  ด้วยคน

เสียงหวาน ไม่น่าเชื่อดูหน้าปกแล้วคิดว่าใช่คนเดียวกับที่เราเคยฟังหรือป่าว  :-X :-X
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

App

• ซี4
เห็นน้ากมล ชอบเพลงคุณประภาส ชลศรานนท์

ไม่รู้มี อัลบั้ม : เปลี่ยนฉาก

หรือยังครับ  :-[

เพลงเพราะความหมายดีครับ

http://www.cap.co.th/my/products_artist_img_show.asp?id=CT0002531
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/05/10 13:37:54 โดย App »
I Love Music

ลุงขี้เมา

• ซี5
เฮ้ยยยยยย กลมปรี้ด ฟิตโคตๆ เลยวันนี้  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ตาลาย น้ากลมยิงมาเป็นชุด อ่านไม่ทันเลย ???
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
แนะนำแผ่นการแสดงสด jazz ดีๆที่น่าเก็บครับอีกแผ่นนะครับ

แผ่นนี้ คอ Jazz น่าจะถูกใจ ที่ไม่ใช่คอ Jazz ก็น่าจะลองหามาฟังดูครับ ผมมี ใครสนใจเด๋ว ให้ยืมได้ครับ

Legend of Jazz with Ramsey Lewis

Performances
1. Al Jarreau & Kurt Elling - Take Five
2. Chris Botti - My Funny Valentine
3. Marcus Miller, George Duke, Lee Ritenour - The Panther
4. David Sanborn & Phil Woods - Senor Blues
5. Chick Corea - Armando's Rhumba
6. Robert Cray & Keb' Mo' - 12 Year Old Boy
7. Benny Golson - Killer Joe
8. Ivan Lins - The Island
9. Clark Terry - Mumbles
10. Jane Monheit & John Pizzarelli - They Can't Take That Away From Me
11. Dave Valentin - Obsession
12. Dave Brubeck & Billy Taylor - Take The 'A' Train
13. Ramsey Lewis - Dear Lord

ผมได้แผ่นนี้จากร้านแมงป่อง ที่ MBK ครับสาขาอื่นๆ คงมีเช่นกัน  เป็นกล่องพลาสติกหนา ด้านในมีแผ่น cd และ dvd อย่างละหนึ่งแผ่น ราคาประมาณ 750 ได้มั๊งถ้าจำไม่ผิดนะ

ใครซื้อ album นี้มาอยากจะให้ดู DVD ก่อน ภาพพร้อมเสียง จะบันเทิงกว่าฟัง เสียงจาก cd เฉยๆมากมาย นะครับ
รวมสุดยอดศิลปิน jazz ฝีมือดีไว้เพียบบบบ จริงๆ แต่ละคนโชว์ลีลากันสุดๆ ผมไม่ใช่แฟนเพลงคอ jazz พันธ์แท้ แต่ดูแล้วประทับใจมั่กมั่กๆ

ผมชอบ Track 3.  Marcus Miller, George Duke, Lee Ritenour - The Panther

ดู Bass กับ Guitar เล่นล้อกันอย่างมัน  เบสเล่นได้สุดตรีนจริงๆ  วันนั้นให้น้าตงดูในรถ ยังติดใจเลยครับ

ผมกะว่าจะไปซื้อ Blue Ray มาเก็บครับ  ใครสนใจ ชี้เป้าไว้ให้ตรงนี้เลยครับ www.cap.co.th ขายอยู่ 849 บาทครับ

ขอยืมหน่อยนะครับ แผ่นนี้

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
ก่อนนอน อยากแนะนำอัลบั้มของ Joanna wang ครับ ชุด start from here

Let's Start From Here
Lost In Paradise
As Love Begins to Mend
Bada Bada
Lost Taipei
The Best Mistake I've Ever Made
I Love You
For No Reason
Stages of Flying
Now
True (Spandau Ballet)
New York State of Mind

ดูประวัติ รายละเอียดและผลงานของเธอได้ที่นี่เลยครับ  http://en.wikipedia.org/wiki/Joanna_Wang

ผมชอบหลายเพลงครับ รวมถึง เพลงชื่ออัลบั้ม Let's start from here, Lost in Paradise, และเพลงสนุกๆอย่าง For no Reason

เอา MV มาฝากกันครับ  http://www.youtube.com/watch?v=CifG3bxUXMQ

JayRatchawat

• ซี4
น่าจับจองเป็นเจ้าของทั้งนั้นเลยครับ สงสัยจะหมดอีกหลายพัน
Finally , I have a system ^^

Honda Civic FD 1.8E
Pioneer AVH-P6850DVD
Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4
Damp STP ... he he

osborne

• ซี3
ก่อนนอน อยากแนะนำอัลบั้มของ Joanna wang ครับ ชุด start from here

Let's Start From Here
Lost In Paradise
As Love Begins to Mend
Bada Bada
Lost Taipei
The Best Mistake I've Ever Made
I Love You
For No Reason
Stages of Flying
Now
True (Spandau Ballet)
New York State of Mind

ดูประวัติ รายละเอียดและผลงานของเธอได้ที่นี่เลยครับ  http://en.wikipedia.org/wiki/Joanna_Wang

ผมชอบหลายเพลงครับ รวมถึง เพลงชื่ออัลบั้ม Let's start from here, Lost in Paradise, และเพลงสนุกๆอย่าง For no Reason

เอา MV มาฝากกันครับ  http://www.youtube.com/watch?v=CifG3bxUXMQ
ยืนยันอีกเสียงครับ :D น้าๆ มีอัลบั้ม แนวนี้แนะนำอีกมั๊ยครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ขาดแผ่นนี้ไปได้งัย
http://www.musicrec.com/main/view.asp?xid=111
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ชุดนี้ ชอบ track 4 ( เพลงที่น้ากลมเกลียด อิอิ ) เหมือนงิ้วดี   :-\
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ชุดนี้ ชอบ track 4 ( เพลงที่น้ากลมเกลียด อิอิ ) เหมือนงิ้วดี   :-\

Track นี้จะมีเทสเสียงซับด้วยว่า ล่องหนไปอยู่กระโปรงหน้าหรือป่าว.. :-X
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
พักนี้เบื่อเพลงจีนแระ ( หนูขี้เบื่ออ่ะ ) เริ่มเบื่อเสียงชุ ๆ ๆ 55555 ไว้เบื่อเพลงฝรั่งก่อน ค่อยกลับมาฟังใหม่  :-\
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
ครับเฮีย 12 Female Voice เป็นแผ่นเพลงจีน ที่บรรดานักเล่น Audiophile มากมายชื่นชอบ ผมเห็น Ranger วีลามี meeting ก็ใช้แผ่นนี้ฟังกันเยอะ  พวกเราเองก็มีกันทุกคน  Track แรกเป็นของ นักร้องคนโปรดของผม น้อง ถงลี่  ฟังแล้วเคลิบเคลิ้มมากๆ  Track ที่สองเป็นอีก Track หนึ่งที่ไพเราะมาก ลุงขี้เมาเอาไว้ test ระบบครับ  ถ้า set เสียงมาไม่ดี นักร้องจะร้องน้ำลายเต็มหน้าปัทย์ เลย 5555 ก็เป็นอีกแผ่นที่ไม่ควรพลาด

เพราะแผ่นนี้ได้รับความนิยมถึงขนาดเรียกแผ่นนี้ว่า แผ่นเพลงชาติ (ออดิโอไฟล์)

แสดงว่าตอนนี้ระบบยังเซ็ตไม่ดีแน่เลย  :( เพราะ นักร้องออกเสียง ซ ซ..แหลม ๆ พิกล

12 Female Voice ผมชอบ track2 ที่สุดแหล่ะ รองมา track11  :D

• ซี5
  • -*-
ถ้า ซ  ชุ ชุ เยอะ ๆๆ  แสดงว่ายังไม่เบิร์นไม่เต็มที่มั้ง โดยเฉพาะสายต่าง ๆ  เด๋วถ้าเบิร์นได้ที่มันจะเบาบางเอง รึป่าววว  ???

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
ถ้า ซ  ชุ ชุ เยอะ ๆๆ  แสดงว่ายังไม่เบิร์นไม่เต็มที่มั้ง โดยเฉพาะสายต่าง ๆ  เด๋วถ้าเบิร์นได้ที่มันจะเบาบางเอง รึป่าววว  ???

ผมเพิ่งเปลี่ยนสายสัญญาณได้ 2 วันเองอ่ะครับ...กว่าจะถึงสงกรานต์น่าจะพ้นเบิร์นแล้วมั้ง..