ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฟัง Morel Elate Limited 3 ทาง  (อ่าน 82329 ครั้ง)

car_racing

• ซี3
Re: อยากฟัง Morel Elate Limited 3 ทาง
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: 05/05/10 16:00:14 »
พี่ น้า ลุง อยากทราบราคา สายสัญญาน PSI พาวเวอร์อยู่ด้านหลัง รถมาสดาสาม ห้าประตู ใช้ยาวเท่าไหร่ ราคาเท่าไหร่ครับ ของเก่าผมเป็น zn7 ชุดเดียวครับ และสายไฟ monster ด้วยครับ (ขอปรึกษาครับ ตอนนี้ผมใช้พาวเวอร์ เสียงกลาง และซับ แต่ผมใช้สายไฟเส้นเดียว ต่อเข้า 1ออก2 monster อยากรู้ว่าควรใช้แบบนี้ไหมหรือของใครของมันดี) ถามข้อมูลมามากแล้วพร้อมที่จะใส่แล้วครับ ขอบคุณครับ

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
Re: อยากฟัง Morel Elate Limited 3 ทาง
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: 05/05/10 23:57:08 »
Mazda 3 5 dr. ผมต่อ PSI จากตำแหน่ง Front ที่วางแทนที่จุดบุหรี่ (ใต้ตัวปรับแอร์) ไป Bit One ที่วางหลังเบาะหลัง ใช้สายยาว 3 เมตรครับ ถ้าน้าวางตำแหน่งเดียวกัน สาย 3 เมตรน่าจะพอนะครับ เรื่องราคากับการเดินสาย Power ฝากเฮียตอบนะครับ.... :-[

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: 05/06/10 00:58:28 »
สายไฟ ต้องดู ขนาด ตามความต้องการของ Amp ครับ ถ้าเดิมเป็น สายเบอร์สอง อยู่ แล้ว มาแยกเป็น เบอร์สี่ เข้า Amp สองตัวก็ โอ

แต่นั่นหมายความว่า คุณภาพสายต้องดีด้วย ไม่ใช่ใหญ่แต่ขนาด แล้วขาดคุณภาพครับ

ส่วนถ้าจะเปลี่ยนใหม่ และทำได้ แนะนำ เดินเส้นใครเส้นมัน เบอร์สี่ เข้า Amp แต่ละตัวแยกกันครับ

ของเดิมเป็น Monster แล้วใช่ไหมครับ ถ้าเดิมเป็นเบอร์สี่ ก็ เพิ่มอีกเส้นเลยครับ เรื่องระบบไฟ ขอเน้นว่า เห็นผล และ สำคัญมากๆ ด้วย  :)

car_racing

• ซี3
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: 05/06/10 11:51:40 »
สายไฟ ต้องดู ขนาด ตามความต้องการของ Amp ครับ ถ้าเดิมเป็น สายเบอร์สอง อยู่ แล้ว มาแยกเป็น เบอร์สี่ เข้า Amp สองตัวก็ โอ

แต่นั่นหมายความว่า คุณภาพสายต้องดีด้วย ไม่ใช่ใหญ่แต่ขนาด แล้วขาดคุณภาพครับ

ส่วนถ้าจะเปลี่ยนใหม่ และทำได้ แนะนำ เดินเส้นใครเส้นมัน เบอร์สี่ เข้า Amp แต่ละตัวแยกกันครับ

ของเดิมเป็น Monster แล้วใช่ไหมครับ ถ้าเดิมเป็นเบอร์สี่ ก็ เพิ่มอีกเส้นเลยครับ เรื่องระบบไฟ ขอเน้นว่า เห็นผล และ สำคัญมากๆ ด้วย  :)
สายไฟของเดิมไม่ใช่ monster ครับ ที่เป็น monster คือตัวเข้า 1 ออก 2 ครับ  ถ้าเข้าฟร้อนใช้เบอร์8 ได้ไหมครับเพราะผมมีเบอร์8 อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/06/10 11:53:49 โดย car_racing »

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: 05/06/10 11:58:26 »
ถูกต้องครับ เข้า Front ใช้สายเบอร์ 8 ก็พอครับ  :)

car_racing

• ซี3
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: 05/06/10 12:49:42 »
ขอบคุณครับ จะรีบดำเนินการ แต่ยังไม่รู้ราคาสายสัญญานเลย psi ประมาณเท่าไหร่ครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: 05/06/10 12:52:58 »
สายสัญญาณ psi ถ้าจำไม่ผิด สามเมตรนะครับ ที่ใช้กับรถ mazda 3 แอมป์หลังรถ  ช่วงนี้เห็นอาจารย์ นพพร บอกมีของนะครับ  แต่รีบสั่งหน่อยก็ดี ไม่มีมาบ่อยๆ  ราคาน่าจะประมาณ หมื่น ต้นๆ กระมังครับ ลองสอบถามราคากับเฮียอีกทีดีกว่าครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

car_racing

• ซี3
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: 05/06/10 13:03:00 »
โอ้ย ราคาแรงมาก ถ้าไม่ใช่ psi แล้วอะไรดีครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: 05/06/10 13:24:44 »
เห็นรถน้าตง ใช้สายสัญญาณ แวน เดน ฮูลนะ เสียงดีทีเดียว แต่ผมไม่รู้ราคาอ่ะ

สายสัญญาณ psi ราคาสูง แต่ไม่แพงครับ หากเอาไปเทียบสายสัญญาณเครื่องเล่นบ้าน  สายหนึ่งเมตร รวมเข้าหัวโรงงานอย่างดี  ของ psi ราคาไม่ถึงหมื่นบาท จะหาสายบ้านมาเปรียบเทียบ ที่ให้ได้รายละเอียดเสียงแบบนี้  ต้องมีค่าตัวแพงกว่ามันไปพอสมควร  เคยฟังเทียบกันดูแล้วครับ

สายบ้านบางเส้น ราคาแพงมากๆ รายละเอียดเสียง psi ไม่แพ้ เพียงแต่ต่างกันที่บุคลิคเสียงเท่านั้นเอง  คุ้มครับทีเดียวใช้ยาว เสียงมาอีกเพียบ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: 05/06/10 13:40:17 »
เห็นรถน้าตง ใช้สายสัญญาณ แวน เดน ฮูลนะ เสียงดีทีเดียว แต่ผมไม่รู้ราคาอ่ะ

สายสัญญาณ psi ราคาสูง แต่ไม่แพงครับ หากเอาไปเทียบสายสัญญาณเครื่องเล่นบ้าน  สายหนึ่งเมตร รวมเข้าหัวโรงงานอย่างดี  ของ psi ราคาไม่ถึงหมื่นบาท จะหาสายบ้านมาเปรียบเทียบ ที่ให้ได้รายละเอียดเสียงแบบนี้  ต้องมีค่าตัวแพงกว่ามันไปพอสมควร  เคยฟังเทียบกันดูแล้วครับ

สายบ้านบางเส้น ราคาแพงมากๆ รายละเอียดเสียง psi ไม่แพ้ เพียงแต่ต่างกันที่บุคลิคเสียงเท่านั้นเอง  คุ้มครับทีเดียวใช้ยาว เสียงมาอีกเพียบ

สาย PSI คุ้มจริงๆ ครับ ถ้าจะเอาสายสัญญาณที่เสียงเทียบเท่า ราคาก็ต้องคูณ 2 เข้าไปเลยครับ
รถผม เพราะแล้ว

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 05/06/10 14:36:23 »
ราคาเกือบหมื่นกลางเหมือนกันนะครับ  แต่ผมใส่แล้วเห็นผลเลยล่ะครับ  ดีขึ้นมากๆ ขึ้นอยู่กับน้าด้วยครับ ว่าถือเป็นการลงทุน หรือเป็นค่าใช้จ่าย ถ้าเป็นการลงทุนก็ไม่แพงหรอกครับ เอามาใช้ได้ lifetime เลย แต่เวลาขายรถอย่าลืมเอาออกนะครับ...

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 05/06/10 15:25:37 »
คุณจะรักรถคุณมาก ...... จนไม่อยากขาย ....... ถ้าได้ Damp STP เต็มระบบกับรถคันโปรด  :-\

ปล. เหตุการณ์นี้ ยืนยัน ได้หลายคน   ;D

Ultimato

• ซี5
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 05/06/10 15:43:12 »
คุณจะรักรถคุณมาก ...... จนไม่อยากขาย ....... ถ้าได้ Damp STP เต็มระบบกับรถคันโปรด  :-\

ปล. เหตุการณ์นี้ ยืนยัน ได้หลายคน   ;D

ยกมือเห็นด้วยอีกคนคร้าบ  :D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 05/06/10 17:28:53 »

:D

ยกมือเห็นด้วยอีกคนคร้าบ  :D
มายืนยันอีกคน  ราคาอาจดูเหมือนสูงแต่สิ่งที่ได้มันคุ้มมาก ครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 05/07/10 10:19:07 »
ผมจะใช้รถผมให้ยาวนานที่สุด   มี installer มืออาชีพจากรัสเซียมาแดมป์ StP กับมือตัวเอง และควบคุมช่างอย่างละเอียด  รักรถคันนี้มาก

ไม่มาทำที่ QC คงไม่โชคดีอย่างนี้  ขอบคุณเฮียนพกับ ซ้อ ที่ให้โอกาศครับ

สาย psi ก่อนตัดสินใจซื้อ ลอง เสียบ ลองในห้องก็ได้ครับ  เทียบกับสายยี่ห้ออื่นๆ  ซื้อโดยไม่ได้ลอง ไม่ใช่แนว QC  :D