ผู้เขียน หัวข้อ: วันดวล  (อ่าน 35782 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: วันดวล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 04/28/10 00:41:20 »
พลิกโผเลยครับ ตอนแรกก็ว่าเหลือ 2 choice แล้วครับ หอยแพ้ราบคาบตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วตอนดวลกันกับ LE ด้วย SE
วันนี้ตั้งใจมาลองแค่ LE กับ GM แต่พอเอา mosconi ไปลองกับ Morel supremo ในห้องลองแล้วมันยังไม่โดน
แต่พอต่อกับหอยเท่านั้นแหละเหมือนหนังคนละม้วนกับอาทิตย์ที่แล้วเลย
ทีนี้ลุงกับเฮียนพก็ชวนให้ไปลองต่อในรถวัดกันไปเลย พอลงรถเสร็จ จูนเรียบร้อย ฟังดูมันโดนผมอย่างแรงครับ
เสียงมันสไตล์เดียวกับที่ฟังที่บ้านทุกวันเลยครับ จบครับจบ จบแน่นอน Happy มากๆครับ  :D

ดีใจกับหมอ taddy ด้วย ที่หาเนื้อคู่ให้น้องหวานจนเจอครับ จนเจ้าตัวเอ่ยปากออกมาแล้วว่า "ใช่ที่ต้องการเลย"

ปลลิง เลยทำยอดไม่ได้ตามเป้าเลย :'(
รถผม เพราะแล้ว

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 04/28/10 01:21:04 »
พลิกโผเลยครับ ตอนแรกก็ว่าเหลือ 2 choice แล้วครับ หอยแพ้ราบคาบตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วตอนดวลกันกับ LE ด้วย SE
วันนี้ตั้งใจมาลองแค่ LE กับ GM แต่พอเอา mosconi ไปลองกับ Morel supremo ในห้องลองแล้วมันยังไม่โดน
แต่พอต่อกับหอยเท่านั้นแหละเหมือนหนังคนละม้วนกับอาทิตย์ที่แล้วเลย
ทีนี้ลุงกับเฮียนพก็ชวนให้ไปลองต่อในรถวัดกันไปเลย พอลงรถเสร็จ จูนเรียบร้อย ฟังดูมันโดนผมอย่างแรงครับ
เสียงมันสไตล์เดียวกับที่ฟังที่บ้านทุกวันเลยครับ จบครับจบ จบแน่นอน Happy มากๆครับ  :D

ดีใจกับหมอ taddy ด้วย ที่หาเนื้อคู่ให้น้องหวานจนเจอครับ จนเจ้าตัวเอ่ยปากออกมาแล้วว่า "ใช่ที่ต้องการเลย"

ปลลิง เลยทำยอดไม่ได้ตามเป้าเลย :'(

ห่างกัน week เดียว เสียงเปลี่ยนไปขนาดนั้นเลยเหรอครับ??..  ยังไงก้อยินดีด้วย ตกลงหอยใช่เปล่าครับ??...
Micro Precision Enthusiast No. 7

9eak

• ซี5
  • triamp active
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 04/28/10 07:16:42 »
ยินดีด้วยครับ
หมอtat ลงตัวที่หอยเบอร์ไรครับ................
เสียงที่ได้ต่างจาก ลำโพงเดิมอย่างไรบ้างครับ ???
รถเราเพลงเพราะสุดแล้ว ......แต่อย่าไปฟังรถคนอื่นนะ อิอิ........

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 04/28/10 08:51:39 »

ห่างกัน week เดียว เสียงเปลี่ยนไปขนาดนั้นเลยเหรอครับ??..  ยังไงก้อยินดีด้วย ตกลงหอยใช่เปล่าครับ??...
มันน่าจะเป็นจาก matching อ่ะครับ ผมว่าหอย มัน match กับ Mosconi มากๆเลยครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 04/28/10 08:54:56 »
หมอtat ลงตัวที่หอยเบอร์ไรครับ................
เสียงที่ได้ต่างจาก ลำโพงเดิมอย่างไรบ้างครับ ???
หอย 3/5 ครับ ตัวนี้สำหรับผมก็พอใจกับ midbass ของมันมากๆแล้วครับ
สิ่งที่ได้เพิ่มก็เสียงแหลมหวานขึ้น มีประกายมากขึ้น เวทีกว้างแล้วก็สูงขึ้น focus ดีขึ้นด้วยครับ
ตอนแรกก็ยังกังวลว่ามันจะบางไปแล้วก็ midbass อาจจะไม่ได้เท่าเดิม(dotech) แต่พอลงจริงแล้วมันกำลังพอดีสำหรับผมเลยครับ
midbass ก็มากขึ้นด้วยครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 04/28/10 09:34:48 »
ยินดีด้วยกับสมาชิกหอยคนใหม่  :)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 04/28/10 09:35:49 »
system นี้คล้ายกับเครื่องบ้านของหมอจริงๆ ด้วยครับ ยินดีด้วยครับน้องหมอ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 04/28/10 10:44:05 »
กลุ่มเรามีหอยแล้ว ดีใจจัง......

ยินดีกับหมอด้วยครับได้ชุดที่ถูกใจใช่เลย

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 04/28/10 10:46:23 »
น้าตงพิ๊งค์ คิดไง ใช้รูปนี้อ่ะ 555 แต่น่ารักดี
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 04/28/10 10:52:06 »
น้าตงพิ๊งค์ คิดไง ใช้รูปนี้อ่ะ 555 แต่น่ารักดี

มันน่ารักดี......สีไม่เกี่ยวนะ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 04/28/10 10:56:45 »
สีนี้ดีแล้ว  เปลี่ยนเป็นสีแดง เมื่อไหร่ ผมกะโอ๋ จะยึดรถไว้เป็นของกลาง   :-\ :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 04/28/10 11:23:23 »

หอย 3/5 ครับ ตัวนี้สำหรับผมก็พอใจกับ midbass ของมันมากๆแล้วครับ

สิ่งที่ได้เพิ่มก็เสียงแหลมหวานขึ้น มีประกายมากขึ้น เวทีกว้างแล้วก็สูงขึ้น focus ดีขึ้นด้วยครับ

ตอนแรกก็ยังกังวลว่ามันจะบางไปแล้วก็ midbass อาจจะไม่ได้เท่าเดิม(dotech) แต่พอลงจริงแล้วมันกำลังพอดีสำหรับผมเลยครับ
midbass ก็มากขึ้นด้วยครับ

นี่ีๆ ต้องยังงี้ เปลี่ยนแล้ววววว " ในที่สุดไอ้หวานก็มีหอย (3/5) อิอิ " .................. คันนี้น่าจะเป็นไอ้หวาน ตัวแรกที่แต่งเมีย  :-\

ปล.ขออภัย เจ้าภาพไม่ได้แจกการ์ดเชิญ ล่วงหน้า เนื่องด้วยเป็นดารา หากว่างเว้นจากงานถ่ายหนังเมื่อไร จะเรียนเชิญ ร่วมฉลองอีกครั้งหนึ่ง  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/28/10 11:25:19 โดย ลุงขี้เมา »

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 04/28/10 16:12:37 »
กลุ่มเรามีหอยแล้ว ดีใจจัง......

ยินดีกับหมอด้วยครับได้ชุดที่ถูกใจใช่เลย

้อ้าวๆๆ น้าตง    สรุปผมไม่ได้อยู่ในกลุ่มหรือครับเนี่ย   :( :(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 04/28/10 16:18:27 »

้อ้าวๆๆ น้าตง    สรุปผมไม่ได้อยู่ในกลุ่มหรือครับเนี่ย   :( :(

เออใช่มีตั้งหลายคนนิ  ทั้งน้าเนส น้องวิน แล้วก็หมอแท๊ต ยิ่งสองคนแรกนี่โคตรหอยเลย  :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 04/29/10 01:55:37 »
อ้าววว ๆ น้าตง ไม่เคยเห็น หอย สองคนข้างบนหรือ .......... ไปดูหอยเค้าแล้ว ........... ทอดทิ้งกันเฉยเลย  :-\