ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเส้นเล่นสาย  (อ่าน 40848 ครั้ง)

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เล่นเส้นเล่นสาย
« เมื่อ: 05/28/10 09:02:07 »
หลังจากที่สมาชิกันเราเริ่มศึกษาเรื่องสายกันอย่างจริงจัง  ตอนนี้เลยมีสายเข้ามาให้ทดสอบกันเต็มไปหมดเลย
ใครอยากฟังเรียนเชิญเลยนะครับ
เริ่มจาก Prism รอบนี้ส่งเข้าประกวดทั้ง สายลำโพง  สายไฟ และสายสัญญาณ  ที่เริ่มทดสอบแล้วเข้าตามากๆก็มีสายลำโพง
ที่คล้ายสายลำโพงดังรุ่นนึง  แต่พอสรุปราคาค่าตัวออกมาสมาชิกหลายท่านถึงอึ้งกับราคา เมตรละ 280 บาทเป็นตัวที่น่าเล่นมากตัวนึงเลย
อีกค่ายที่ส่งเข้าประกวดมาจาก รัสเซีย ส่งมาทั้งสายลำโพง สายสัญญาณ และ สายไฟครบเหมือนกัน
ผู้นำเข้าหยิบตัวอย่างสายสัญญาณมาให้ดูรุ่นสูงสุดเมตรละแสนกว่าบาท  :(  เลยขอทดสอบรุ่นเล็กๆดีกว่า :-\
จากที่ลองต่อสายสัญญาณแบบยังไม่ได้เบิร์นต้องอยากบอกให้ทุกคนมาฟัง อารมณ์เดียวกับกินอะไรอร่อยแล้วอยากบอกต่อ
ใครว่างเข้ามาร่วมทดสอบได้เลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
Re: เล่นเส้นเล่นสาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05/28/10 09:13:31 »
ผมชอบเล่นเส้นเล่นสายครับเฮีย สนุกดี  ก่อนนี้เปลืองน้ำมัน burn สาย  ตอนนี้ เปลืองค่าไฟน่าดู 555 แต่สนุก 
กลับบ้านผมนั่งฟังทุกวันเลยครับ เช้าก็ตื่นเช้ามาฟังครับ ช่วงนี้ฟิตมากๆ 

นี่ก็กำลังฟังสายสัญญาณ Tchernov อยู่นะเนี่ย 555 ส่วนสายลำโพงต่อกับ Prism รุ่นใหญ่ 
เดี๋ยวบ่ายนี้เอากลับเข้าไปที่ร้าน เสียงน่าจะดีขึ้นอีกครับ เพราะว่า burn มาคืนนึง และวันนี้คงอีกหลายชั่วโมง แต่เบื้องต้นฟังดีมากเลย ชอบๆ

สายลำโพง Prism เดิมที่เป็นเส้นสีขาว เมตรละร้อยกว่าๆนั่น เสียงดีนะครับราคาไม่แพงด้วย
ตัวใหม่ Prism สีแดง นี่เสียงแนวโน้มดีมากๆ เลย ราคาไม่แพงเกินไป สบายกระเป๋าหน่อย
ส่วน Prism เบอร์ใหญ่ สีขาวตัวหนาๆ เนี่ย  ผมยัง burn อยู่เลยเฮีย 555 เริ่มเหนื่อยแล้วนะเนี่ยเฮีย เสียงดีนะ ดีกว่า PSI หรือปล่าว ไม่แน่ใจครับ เพราะยังขี้เกียจ ถอดสลับไป สลับมา  ไว้ไปลองกันในห้องลองตอน burn เสร็จดีกว่าครับ ฟังกันหลายๆคันสนุกดี

แต่วันนี้กะจะเอาเข้าไปลองที่ร้าน อีกสักทีครับ ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง
ตอนนี้ System ที่บ้านผม ลำโพงเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้ว เหลือแต่สายนี่ล่ะครับที่ เอาสายใหม่ๆ มาเล่นอยู่เรื่อย

แต่ ชุด สายลำโพง กับ สายสัญญาณ psi ที่เอามาใช้ที่บ้าน ลงตัวกับ system ผมทีเดียวครับ   :D

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05/28/10 09:25:28 »
อยากฟังเจ้าสายดังจากรัสเซียมานานแล้ว เด๋ววันนี้เข้าไปฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/28/10 09:55:10 โดย tong »

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05/28/10 09:39:50 »
ผมก็ชอบด้วยครับ สายเนี่ย มันสนุกดีครับ ยิ่งสนุกมากขึ้นตอนเจอปัญหาในระบบนิดๆหน่อยๆแล้วเอาสายมาช่วยเนี่ยสนุกมากเลยครับ
แต่ไม่ค่อยสนุกกระเป๋าเท่าไหร่ครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05/28/10 09:58:00 »
น้องหมอ มีสายอยู่เยอะเลยครับ ว่างๆ เอามาลองกันในห้องลองดีกว่าครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05/28/10 15:19:05 »
น้ากลมโทรมายั่วเรียบร้อยครับ อยากเข้าไปฟัง Tchernov ใจจะขาด  :( น้าๆ ฟังเผื่อด้วยนะครับ
รถผม เพราะแล้ว

BonD1

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05/28/10 18:35:06 »
ขอแจมเรื่องสายด้วยคนนะครับ....ของผมก็ลองใช้สายไฟของ prism สีแดงอันใหญ่ๆยาวๆอะ...ไม่รู้เป็นไงบ้าง...เอารถเข้าไปทำระบบแล้ว และได้เรียนวิชาตัวเบาจากเฮียมา เดินออกมาจากร้านเงี้ยตัวลอยเชียว...555...เห็นบอกว่าเสร็จวันอาทิตย์ ฝากด้วยนะครับเฮียยพ เอาแบบแหล่มๆนะจ๊ะ...เที่ยงๆจะเข้าไปครับ

BonD1

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05/28/10 18:38:26 »
อุ๊ย...พิมพ์ชื่อเฮียนพ เป็น เฮียยพ ซวยอะ ขอโทษครับเฮียนพ ไม่งั้นเดี๋ยวแอมป์ไม่ติด ลำโพงไม่ดังแน่ๆเลย555....

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05/28/10 22:12:02 »
น้าๆที่ร่วมทดสอบสายสัญญาณ Prism ตัวใหม่ได้ผมอย่างไรรบกวนบอกด้วยนะครับ :-[

phutarn

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05/28/10 22:21:59 »
รอฟังด้วยคนครับบบ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05/28/10 23:44:29 »
ผมฟังสายสัญญาณจากรัสเซียตัวนี้แล้วโดนพอสมควรเลยครับ ;D

แต่อยากลองสายไฟ กับสายลำโพงจากรัสเซียบ้าง ว่าจะมีเฮอีกไหม :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05/29/10 00:36:55 »
ผมฟังสายสัญญาณจากรัสเซียตัวนี้แล้วโดนพอสมควรเลยครับ ;D

แต่อยากลองสายไฟ กับสายลำโพงจากรัสเซียบ้าง ว่าจะมีเฮอีกไหม :D

น้าคิมโดนพอสมควร แต่ผมโดนเต็มๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/29/10 00:37:13 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05/29/10 11:11:06 »

น้าคิมโดนพอสมควร แต่ผมโดนเต็มๆ ครับ

ความจริงผมก็โดนเต็มๆเหมือนกันครับน้ามิน >:(

แต่ติดตรงที่ว่าปัจจัยไม่สนับสนุนแล้วค้าบ O0

ช่วงนี้สงสัยต้องขอเรียนวิชา โลเล โลโลเย จากน้าลีลา ซะหน่อยครับ ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05/29/10 12:39:39 »
เอ๊.....อารายกัน น้า ๆ นี่มาเลียนแบบผมกันหย่ายยยยยยยยย  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05/29/10 13:38:42 »
นาย Kim เพิ่งโดนของแรงไปครับ ......... อาทิตย์ สองอาทิตย์ ลุยอย่างเดียว ........ คู่แข่ง หมอ Taddy ตัวจริง ระบบ 2.0 และ P80rsii พร้อมเส้นสายเต็มที่ เหมือนกันด้วย  :-\