เอาว่ะ ขายก็ขาย Morel Elate Limited Edition 2 ทาง

<< < (16/20) > >>

kamol:
อ้างจาก: CCNP ที่ 06/20/10 16:38:49

อ้างจาก: oat ที่ 06/20/10 14:57:19

ฟังเพลงมีจังหวะ พอไหวมั้ยครับ
ขอราคาครับ

ลำโพงคู่นี้เหมาะกับเพลงร้อง ที่ต้องการเก็บรายละเอียดของเสียงร้อง ฟังแล้วผ่อนคลาย เด่นที่เสียงกลาง มิดเบส ไปจนถึงช่วงเบสที่สะอาด สัมผัสได้ถึงเบสลึกได้ดีเพราะกรวย woofer ลงได้ลึกถึง 25 Hz ส่วนเพลงที่มีจังหว่ะก็พอได้ แต่ถ้าต้องการมันส์ๆ เลยอาจจะไม่ค่อยเข้าทางครับ

ผมเห็นต่างกับเจ้าของครับ  ผมว่าคู่นี้ถ้าเพลงมันจับกับ Arc SE น่าจะมันพอตัวเลยล่ะ ถ้าไม่ได้ฟังมัน สุดโต่ง แต่ฟัง pop มีจังหวะบ้าง ไม่ถึง hard rock ผมว่าไปได้สบาย ขึ้นอยู่กับการ จับกับแอมป์ด้วยครับ
แอมป์น้ามิน สไตล์ หวาน เลยฟังไม่ค่อยมัน  แต่ว่าถ้าฟังมันๆ เป็นหลัก rainbow จะได้เปรียบครับ

minny:
ยังขายอยู่นะครับ สำหรับลำโพง Morel Elate Limited Edition ตอนนี้ประจำการในห้องลอง สนใจทดลองฟังได้ครับ

ลุงขี้เมา:
อ้างจาก: CCNP ที่ 06/28/10 13:32:58

ยังขายอยู่นะครับ สำหรับลำโพง Morel Elate Limited Edition ตอนนี้ประจำการในห้องลอง สนใจทดลองฟังได้ครับ

ขายคู่กับ Amp ฮานามิ Mosconi 100.4 แล้วคุณจะรู้ว่า มันเข้ากันดีจริงๆ  :D :D :D

minny:
อ้างจาก: ลุงขี้เมา ที่ 06/28/10 16:41:36

อ้างจาก: CCNP ที่ 06/28/10 13:32:58

ขายคู่กับ Amp ฮานามิ Mosconi 100.4 แล้วคุณจะรู้ว่า มันเข้ากันดีจริงๆ  :D :D :D

ทั้ง Mosconi และ Elate LE อยู่ในห้องลอง พร้อมให้ทุกคนมาฟังแล้วครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย:
อยากรู้ราคา Mosconi ครับ จะไปยุให้เพื่อนลอง หิหิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว